1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi DU học ở nước nào có tỉ lệ Nói tiếng Anh cao nhất (Châu ÂU)

Chủ đề trong 'Du học' bởi vanhoivanbinh, 24/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mai_bhnhantho

mai_bhnhantho Thành viên mới

Tớ thì lại recommend đi Đức, tất nhiên là Tây Đức........Chả biết chứ khoá tớ, bạn cùng lớp toàn đi anh hoặc đi mỹ học tiếng và sống vài ba năm rồi , tiếng Anh siêu khủng luôn.......chưa nói là giáo sư . Còn chắc vùng tớ ở là thành phố lớn hay sao í nên tới bác tài xế Bus cũng líu lo tiếng Anh ác
  2. JerryV

JerryV Thành viên mới

đúng là nếu ko ở 1 nc native english thì tất cả các nc khác english cũng chỉ là 2nd language thôi, ko bao giờ có thể chuẩn đc như native đc.
    mình đang ở HL, có thể recommend cho bạn 3 nc này: Hà Lan, Đức và Thụy Điển hoặc Phần Lan. Tiếng HL, Đức và Phần lan đều bắt nguồn từ tiếng Germanic xa xưa, tiếng Finish nặng nhất, sau đó đến Đức, rồi đến HL, trải qua thời gian là tiếng Anh ở UK bây giờ, nhẹ hơn và đơn giản hơn nhiều. Bạn có thể thấy rất nhiều từ tiếng Anh, tiếng HL , tiếng Đức viết và phát âm khá giống nhau. nên họ có accent khá là tốt, chắc chắn hơn hẳn Phi và Á accent. ( quên Singapore đi )
    ở Bắc Âu thì chi phí sinh hoạt đắt đỏ, dân cư thưa thớt, khí hậu lạnh lẽo, tuy nhiên giảm đc học phí.
    ở Đức thì ...bạn biết dân Đức rồi đấy, họ tự hào dân tộc giống như Pháp vậy, hiếm khi chịu học và nói ngôn ngữ khác lắm, nên sinh hoạt sẽ gặp khó khăn nếu ko biết thêm tiếng Đức
    ở Hà Lan.. HL là 1 nước nhỏ, giàu có, yên bình, người dân HL thân thiện và well educated, họ có thể nói tốt khoảng 3 ngoại ngữ là Anh, Hà Lan và Đức ( tiếng HL và Đức rất giống nhau ) và họ luôn sẵn sàng nói tiếng Anh với bạn. Muốn nói chuyện với ai, cứ xông thẳng vào và bắt đầu bằng tiếng Anh, họ sẽ nói bằng tiếng Anh ngay với bạn ( trừ khi bạn thích nói tiếng HL ), nên sống ở đây, nếu ko biết tiếng HL thì ko phải trở ngại lớn. ở Amsterdam, ngoài đường bạn nghe tiếng Anh rất nhiều vì luôn luôn có khách du lịch.
    Theo mình ở Europe nếu chọn 1 nước tiếng Anh ko phải native nhưng người dân nói tiếng Anh tốt nhất và nhiều nhất thì chắc chắn là Hà Lan ( theo kinh nghiệm bản thân sống ở EU nhiều năm )
  3. homosapiens

homosapiens Thành viên quen thuộc

Bạn gì ơi, tớ thấy bạn nói hơi liều
    http://en.wikipedia.org/wiki/Finnish_language
  4. JerryV

JerryV Thành viên mới

tớ thì thấy bạn nên tham khảo thêm cái này :
    http://en.wikipedia.org/wiki/Germanic_languages
  5. vanhoivanbinh

vanhoivanbinh Thành viên tích cực

sang ben mundus thay cac bac dat ve am am ma them. minh nghi Ha Lan se la mot lua chon dung dan
  6. homosapiens

homosapiens Thành viên quen thuộc

Tớ vào rồi bạn ạ. Thế họ nói Finnish là Germanic language ở đâu hả bạn . Hay là bạn gửi link cho tớ mà lại không tự đọc trước?
  7. gigabyte28_02

gigabyte28_02 Thành viên mới

Theo mình đi Ấn Độ học cho rẻ, đa số nói tiếng Anh
  8. dentai

dentai Thành viên mới

Inglish nghe chán bỏ xừ!
  9. vanhoivanbinh

vanhoivanbinh Thành viên tích cực

Bác xui dại em à? thằng bạn em học 5 năm đại học bên đó, ở BANGALO thung lũng xì lì côn mà còn đang kêu trời
    Được cái tiếng HIN ĐU của nó bây giờ thì bố thằng nào bằng
  10. JerryV

JerryV Thành viên mới

oh yep. sorry đúng là đọc lướt nên ko để ý, chỉ thấy 1 nhóm scandinavian nhưng ko có finish.
    "Finnish is a member of the Finno-Ugric language family"
    "The most-spoken Germanic languages are English and German, with approximately 400 and 100 million native speakers respectively. The group includes other major languages, such as Dutch with 23 million and Afrikaans with over 16 million speakers; and the North Germanic languages including Norwegian, Danish, Swedish, Icelandic, and Faroese with a combined total of about 20 million speakers "
    accent của finish rất nặng. mình ko thích nghe finish nói tiếng anh mặc dù họ nói khá hay. nghe dutch hoặc german nói êm hơn nhiều.
    bạn chủ topic ko phải consider nhiều đâu. nếu nhắm học ở EU thì chọn học ở HL là hợp lí, nước nhỏ, dân giàu, sinh hoạt vừa phải, học phí phải chăng, bà con nhiệt tình, tốt bụng. nếu ko thì đi finland, sweden or norway lạnh lẽo và buồn thảm hơn, chi phí sinh hoạt đắt hơn. với lại đi hà lan hút marijuana tẹt ga. haha