1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi du lịch một mình

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Camis_ba, 16/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuychinh3110

thuychinh3110 Thành viên mới

mình nghĩ 20tr là đủ đấy chứ, bạn đi một mình lang thang như thế cũng hơi nguy hiểm đó, nên có người đi cùng bạn ạ.
    Quan điểm của mình hơi khác mọi nguời một chút, một mình có nghĩa là bạn ko đi cùng gia đình và bạn bè mình nhưng bạn có thể đi du lịch cùng những người bạn ko quen biết, ví dụ như khi bạn lên topic này chẳng hạn, các bạn có thể lập thành một hội đi với nhau, hoặc là bạn joi vào một tuor của một công ty nào đó, bạn vẫn đi theo đoàn nhưng tất cả chỉ là lang thang một mình trong toàn tuor mà thôi, liệu quan điểm đó có đúng ko nhỉ?
    Nhiều khi tớ cũng thích lang thang một mình lắm, lang thang cùng một tour nhưng là đi một mình mà ko có bạn bè hay người thân đi cùng ấy, chắc là thú vị lắm đây, và chắc mình sẽ đi những tuor như thế trong thời gian tới
  2. 141922486

141922486 Thành viên mới

Đi một mình có vẻ hơi phiêu ấy nhỉ nhưng cũng có ít kinh nghiệm chia sẻ.
    - Tầu thì ko thể đi hết các tỉnh phía bắc được
    - ô tô thì khó tính toán được
    - Chỉ còn cách kết hợp xe máy và tầu hỏa là có thể tính được. Nếu thế thì phải về học gấp khóa sửa xe máy cấp tốc, ko sợ ma rừng rùi tỉ thứ cần biết nữa, cái này bạn chưa nói là thích đi theo kiểu gì đi tới trung tâm các tỉnh, hay đi thăm thú các địa danh, chinh phục cột mốc, chinh phục các cực, vẽ lại bản đồ đường bộ...........
    Tóm lại là mình cũng ko hiểu lắm tại sao bạn lại có sở thích cũng tương đối kì cục. 20 tr/30 ngày -> 1ngày có gần 700k quá thừa vừa đi vừa ném tiền ko hết.
    Dù sao cũng chúc thành công.
  3. bookstorm

bookstorm Thành viên mới

đi 1 mình bất lợi nhất là...ko có ai chụp hình cho mình ;))
  4. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Hic mình mà có 20 triệu thì... đi được 2 tháng có lẻ, cung đường thì nhiều quá trời lun, mỗi tội không có xèng, chắt bóp cả tháng đi được 2 chuyến.
  5. britany221

britany221 Thành viên mới

20tr thừa để bạn làm một chuyến xuyên Việt. Nhảy open bus là tiện nhất. Hoặc kết hợp open bus + tàu. 1 tháng rong chơi, chẹp chẹp. Quá ổn.
    Mình nghĩ chỉ cần rủ thêm 1 người nữa đi cùng là ok. Có bạn đồng hành thì vẫn vui hơn, có người chia sẻ những khoảnh khắc đáng nhớ trong chuyến đi.
    Đi chơi vui vẻ!
  6. Camis_ba

Camis_ba Thành viên mới

hic, củm động wé, cám ơn mọi người góp ý nhiều lắm. Bây jờ mình mới bắt đầu hình dung ra sẽ phải làm gì, lúc viết topic chỉ là một dự định chứ chưa bít làm j. Có điều suy nghĩ xong thì ý tưởng đầu tiên hơi kỳ lạ, đó là phải mua một khẩu súng. Sau đó suy nghĩ tiếp là nên mua súng j, pilot, shotgun hay AK. Nhỡ có gặp cướp thì phơ luôn
    Sở thích mình cũng giống mọi người trong topic này thôi, thích nơi nào cảnh đẹp, càng đẹp, càng lạ, càng vắng vẻ hoang sơ càng thick. Để dò xem trong này có bao nhiêu danh thắng, địa điểm j đó rồi mình sẽ viết thử một tour xem sao, chắc sẽ không ra j đâu, kakaka.
    P/s: mà bạn nào biết điểm mua súng thì giới thiệu mình bít nhé
  7. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

20T thì? 'i 2 ngươ?i thì? phà?i suy nghìf,chứ 20t 'i 1 ngươ?i trong 1 thàng nẮu là? tui 'i xe mày cò thĂ? là?m phàt tư? 'ìa 'Ă?u tĂ? quẮc xuẮng tẶn Cà? Mau luĂn.Càch 'Ăy gĂ?n 5 nfm tĂi 'i SG 27 ngà?y 'i Bà?o LẶc-Đà? Làt,Phan Rang-Sà?i Gò?n-BiĂn Hò?a(ngù? nhà? hò hà?ng cò?n fn chơi tự lo) mang 4t tiĂ?n chưa kĂ? 'ược cho thĂm 1 ìt và? vè tà?u
  8. ngoannhatquadat

ngoannhatquadat Thành viên mới

Nếu có thời gian (20 củ thì đủ rồi không bàn nữa); bạn có thể đi bằng xe máy cho tiện lang thang... Ăn chơi tẹt ga mới hết từng đó :D.
    Còn đi lại cứ sáng đi tối nghỉ, đi chậm rãi thì chả ma nào bắt nạt đâu. Cứ lập một cách lịch trình cụ thể, chi tiết và đi thôi.
    Join đòan có vài cái vui nhưng cũng vô số cái dở; ví dụ như bạn phải đi tốc độ cao (nếu bạn không đi quen) để theo họ, không chủ động được nơi đến, tham gia vào nhiều mối quan hệ bạn không thích (vì bạn thích đi 1 mình mà :D) và 1 tháng thì chả có đoàn nào đi nổi đâu :D.
    Thế thôi, cứ đi là tới mà. Còn súng ống mua làm gì, mất thêm 2 củ mà chả giải quyết được gì; vớ vẩn lại kết thúc chuyến đi trong khám ấy chứ :D. Nếu sợ thì mua bình xịt đi, nhưng đi ban ngày không có nhiều nguy hiểm đâu; nguy hiểm nhất là bạn phóng nhanh vượt ẩu rồi tai nạn thôi.
    Trước khi đi mua thêm cái card internet của sfone rồi viết bài cho tớ hóng với nhá. :D
  9. ngoannhatquadat

ngoannhatquadat Thành viên mới

Kinh nghiệm thì bạn cứ đọc mấy topic dính ấy; trong đó có nhiều bài viết rất tốt. Hỏi han cũng chả giải quyết được gì.
    Chứ còn trong box thì phần nhiều là chém gió, hẹn hò... thôi. Vì kinh nghiệm thì cũng chả có gì nhiều, cứ có tiền, có thời gian và máu là đi thôi. Về chém gió nhiều, tạo dựng lắm "quan hệ ảo" là lên lão làng ấy mà.
    Cứ đi theo ý mình, tuân thủ luật pháp, giữ mình thì bạn có thể đi tới bất kì đâu.
  10. stylishman1307

stylishman1307 Thành viên mới

1. Đi du lịch 1 mình buồn bỏ mẹ, kiếm bạn mà đi cho vui bác ạ!
    2. Đi 1 tháng chán cbn ốm. Mấy ngày đầu còn hứng khởi lắm, đến ngày thứ 7, thứ 8 là bắt đầu thấy chán và nhớ nhà òi! Nhất là buổi chiều tà, nhìn cảnh gia đình người ta xum họp lại muốn về nhà ngay í mà, có đi tiếp cũng dek vui mấy đâu! Nên đi 1 tuần thôi pác ạ!
    3. Trước khi đến tỉnh nào, bác nên lên mạng search xem tỉnh đấy có chỗ nào để đi du lịch, có những hàng ăn nào ngon, có chỗ nào để thuê xe tự khám phá... Nếu đi 1 mình thì nên mua tour tham quan sẽ vui hơn là đi 1 mình!
    Nice weekend!