1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi du lịch quanh HN bằng xe máy, đi đâu?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Xuka, 14/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gianghpt

gianghpt Thành viên quen thuộc

Tại sao các Bác không đi Bát Tràng 1 chuyến nhỉ ? Cũng hay đấy chứ ! Xong rồi thì chạy thẳng xuống Văn Giang, vào thăm mấy ngôi chùa di tích lịch sử và kiến trúc, thăm đền Chử Đồng Tử và Công chúa Tiên Dung.

Gianghnt
  2. tuandung113

tuandung113 Thành viên mới

Bác pwert làm ơn nói rõ hơn về Kè Phú Gia đi
  3. Xuka

Xuka Thành viên tích cực

Đi Kè Phú Gia đi ntn vậy, bác chỉ cụ thể đường đi được không? Cả Bát Tràng với cái đống loanh quanh Bát Tràng nữa... Tớ nhớ là đi qua cầu Chương Dương, chưa xuống hết chân cầu bên kia thì rẽ phải, đi khoảng 10 Km nữa thì rẽ phải là ok...
    Nhưng thấy nhiều người bảo đồ bán ở làng Bát Tràng toàn đồ Trung Quốc, đồ xịn xuất khẩu hết, những đồ Bát Tràng còn lại ở đó toàn đồ phế thải hay bị loại ra thôi.
    Xuka@
  4. sskkb

sskkb Thành viên rất tích cực

Ya ơi, hôm nào đi Hà Tây chơi đi
    Hãy sống như thể hôm nay là ngày cuối cùng của cuộc đời
    You are the answer to my lonely prayer
  5. greenlotus

greenlotus Thành viên mới

Chị Toet và Ya nói chuyện về làng Đậu chùa Đậu nghe hấp dẫn quá nhỉ, nhưng chỉ biết gật gù với nhau thế thôi à, chỉ đường cho bà con biết đường tìm đến với chứ.
    [blue] gl[/lbue]
  6. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Bà con muốn đi làng Đậu - Thường Tín, Hà Tây thì có thể đi Quốc lộ 1A qua thị trấn Văn Điển, hoặc cũng có thể đi lối Hà Đông chạy qua bệnh viện 103 rồi ra Văn Điển, đi thẳng 1A, cách HN khoảng 15km nhìn bên phải đường có đường ngang nhỏ thôi thì rẽ. Ngay ngoài đường có biển đề: Chùa Đậu - 4km. Hình như là 4km từ ngoài Quốc lộ vào thì phải, không nhớ chính xác. Rồi lại đi một lúc xuyên qua cánh đồng, trèo lên đê men theo sông là tới chùa.
    Cũng có một lối rẽ từ ngoài quốc lộ nữa đi ngang qua Trường Trung học Nghiệp vụ Phát thanh Truyền hình. Nhớ là phải chăm hỏi thăm mọi người đường đi. Hì hì, nhà cháu không đến đó đã 3-4 năm nay rùi
    Được Toet sửa chữa / chuyển vào 14:24 ngày 30/07/2002
  7. Yasunari

Yasunari Thành viên quen thuộc

Ừ thì hôm nào đi nhá ! Bác sskkb hỏi em đúng dạo em đang ở Ninh Bình một tuần , chưa về . Hôm nay trả lời đây . Em chỉ rỗi khoảng giữa tháng 8 . Các bác đinh xem !
    -------
    Vậy thì con vật nào đã bay theo những đoá hoa triêu nhan của tôi ? Không biết nữa ...
  8. greenlotus

greenlotus Thành viên mới

Bác đang ở Ninh Bình chắc phải đến Hoa Lư rồi, có gì hay về HL bảo em biết với, số là em có mấy thằng bạn nước ngoài đòi đưa đi HLNB chơi nhưng em chẳng biết gì nhiều về nơi đó để giới thiệu cho chúng nó, em có ghé qua box LSVH nhờ các cao thủ chỉ giáo về HL NB nhưng chẳng được hồi âm, hay bác chỉ cho em vậy. Cảm ơn bác nhiều.
    [blue] gl[/lbue]
  9. Yasunari

Yasunari Thành viên quen thuộc

Không bác ạ .Em đi Mùa hè xanh ở Nho Quan , vào đến gần Cúc Phương cơ . Ở cách CP có 3 cây mà có vào chơi được đâu !
    -------
    Vậy thì con vật nào đã bay theo những đoá hoa triêu nhan của tôi ? Không biết nữa ...
  10. meninblack2

meninblack2 Thành viên quen thuộc

di choi de
    mercury