1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi học tiếng Tây Ban Nha ở ĐH NN ở Thanh Xuân đi...đê.....! Vamos!

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi cogai_dentuhomqua, 03/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cogai_dentuhomqua

cogai_dentuhomqua Thành viên mới

Chào bé con !
    Em định thi khoa TBN hả ?Vậy thì hãy đăng ký đi ,còn băn khoăn gì nữa . Bạn em nói em thi TBN để làm gì hả ? Hãy làm chúng nó im miệng = việc em thi đỗ và cố gắng học để giành 1 suất đi TBN đi . Mà chị tò mò chút xíu nha ,tai sao em lại chọn tiếng này vậy ?
    Vo tu nhu cu su hao
    Xao di xao lai van la vo tu
  2. cecilia_84

cecilia_84 Thành viên mới

cứ thi vào khoa này đi, mới đầu thì chưa thích nhưng mà học một thời gian sẽ thấy thích cho mà xem , như mình đây này
  3. wings

wings Thành viên rất tích cực

Mình đợi lớp lâu quá...mà chẳng thấy khai giảng gì cả. Làm mình chùng chằng chẳng biết ở lại HN hay không?....chán quá......
    Hay là năm nay thi vào ĐH ngoại ngữ học quách.....
    Còn học tiếng TBN là vì mình thích và ham học. Học một cái gì mới thì không bao giờ vô ích cả....Nhưng đã học là phải học giỏi và bên cạnh đó phải cho mình một cái nghề. Vì dụ: học Tiếng TBN để là Guide Tourism hay làm văn phòng,.....
    Hu..hu....chẳng biết có thi được khôg đây?.....
  4. una_cancion_del_mar

una_cancion_del_mar Thành viên mới

Tôi có lời khuyên thế này, dù đi học ở đâu, cũng phải chú ý đến chất lượng, và trả lời câu hỏi này: TẠI SAO NGƯỜI TA LẠI DẠY KHÔNG CÔNG?
    [/quote]
    Vui duyên mới ko quên nhiệm vụ
    Học tiếng TBN là tốt nhưng ko nên quên tiếng Việt em u na can xi ôn đền ma ạ, em bé kia nói là sẽ thi ĐH vào trường NN và khoa TBN với học fí ĐH chính qui là khoang 100k Vnd/tháng (nếu đỗ) chứ chẳng có gì là miễn phí cả. Đề nghị em đọc cho kĩ rồi hẵng phát biểu, vale ?
    @
    [/quote]
    Chết thật, trước tiên em phải xin lỗi bác IVIES vì đã nhầm, Không phải em muốn phản bác lại IVIES mà là bác COLOURS2MYLIFE cơ, nhưng....
    Lo siento!
    À mà em cũng phải cám ơn bà chị LIONQUEEN sắp đi lấy chồng,rất bận, mà vẫn còn thời gian nhắc nhở em. Em hứa từ giờ sẽ không láu táu nữa! Phải kiểm tra thật kỹ trước khi gửi!
  5. mamirica

mamirica Thành viên mới

To ivies: Học tiếng TBN hoi bị hay đấy, nếu bạn mà thì được vào đấy thi còn gì bằng, không có gì phải băn khoăn hết. TBN đang là tiếng độc đấy...cố gắng lên.
  6. cecilia_84

cecilia_84 Thành viên mới

uầy, chả biết la` ở trường dạy giáo trình gì nhưng mà chắc là cô Thoa và Nicolas dạy ah, nói chung ban đầu như thế cũng được nhưng mà nếu học Ncolas thì fải chảm nói vào, ko thì ông ý sẽ nói hết fần của mình đấy
  7. wings

wings Thành viên rất tích cực

...Các bác ơi !
    Bây giờ lớp học tiếng Tây Ban Nha ở trường ĐH Ngoại Ngữ đang thiếu người nên chưa mở lớp được.
    Vậy có ai tham gia không?. Đóng 800.000đ 4 tháng. Có nhiều cơ hội học đấy. Vậy có ai tham gia đi....để cho lớp có thể được mở và những người học tiếng Tây Ban Nha thêm nhiều.
    Đi học đ..ê....đ...ê.....bà con ơi.....
    thân
    Wing