1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐI hội thảo THUỴ SỸ

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi phamthuy83, 14/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamthuy83

phamthuy83 Thành viên rất tích cực

ĐI hội thảo THUỴ SỸ

mọi người ơi mình vừa PV đi THUỴ SỸ dự hội thảo trong 8 ngày,ở đại sứ quán có PV ngay khi mình nộp hồ sơ.VÉ mời của mình đi là 8 ngày,vậy nếu được cấp VISA thì thời hạn của mình ở EURO liệu có được 3 tháng ko nhỉ.VÌ qua THUỴ SỸ xong mình sẽ sang thăm người thân ở PHÁP VÀ ĐỨC du lịch ko biết có được ko mong mọi người trả lời giúp.XIN CÁM ƠN!
  2. TexTex

TexTex Thành viên mới

Trời, Thuỵ Sỹ ở Trung Âu mà bạn, có phải ở Bắc Âu đâu. Sao nhiều người cứ nghĩ Thuỵ Sỹ và Thuỵ Điển là 1 hoặc là hàng xóm láng giềng vậy nhỉ. Bạn có visa Thuỵ Sỹ thì có thể đến bất cứ nước nào trong khối Schengen mà không cần nhập cảnh hay visa nữa.
  3. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Thụy Sỹ hiện giờ đâu có thuộc khối Schengen, nghe nói là tháng 11 năm nay mới ký hiệp định để vào.
    Không biết Visa vào Thụy Sỹ phải xin thêm Visa hay giấy tờ gì để đi các nước khác không.
  4. Janchic

Janchic Thành viên mới

visa Thuỵ Sĩ chỉ cho phép đi lại trong Thuỵ Sĩ thôi
  5. aikijujitsuhcmc

aikijujitsuhcmc Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà. Mình có 1 số câu hỏi liên quan đến công ăn việc làm ở Bắc Âu, xin mod cho phép post tạm bài ở đây.
    Mình 28 tuổi hiện đang sống ở Nga, có bằng Ph.D về điều khiển tự động (liên quan nhiều đến IT), lúc trước được cử đi học theo diện hiệp định Nga- VN.
    Kinh nghiệm làm việc khoảng 4 năm (IT), có 1 thời gian làm project manager về IT. Hiện tại mình đang làm việc tại Nga.
    Mình muốn nhờ các bạn ở Bắc Âu tư vấn giúp - nếu mình có nguyện vọng sang Bắc Âu làm việc thì cần phải làm những gì?
    Hiện tại mình rất muốn thay đổi môi trường sống nhưng chưa muốn về VN ngay.
    Xin cám ơn