1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Lào dịp 2/9 (Chia sẻ từ p10)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi viet76, 18/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viet76

viet76 Thành viên mới

Đi Lào dịp 2/9

Nhóm của mình có 2 người, dự định đi Lào từ Hànội vào dịp 2/9 tới. Anh chị em xem có thể joint được thì đi cùng cho vui nhé. Hành trình tạm đưa ra như sau, xin mọi người cùng cho ý kiến, nhất là các bác đã đi Lào rồi:

Ngày 29/8 ( thứ sáu) : buổi tối, đi xe từ bến xe Nước Ngầm hoặc từ Nguyễn Gia Thiều.
    Ngày 30/8( thứ bảy): buổi chiều đến Vientian, nghỉ ngơi và đi dạo buổi tối ( bác nào đi rồi cho xin địa điểm có thể đi thăm được nhé)
    Ngày 31/8 ( chủ nhật) : dành trọn buổi sáng thăm Vientiane. Buổi chiều lên xe đi Luang Prabang.
    Ngày 1/9 (thứ hai) : Thăm Luang Prabang cả ngày.
    Ngày 2/9 (thứ ba): Quay trở lại Vientian ( liệu có thể qua được Vang Vieng đuợc không các bác nhỉ) rồi bắt xe đêm về Hanội
    Ngày 3/9: Về đến Hànội .

Do là chưa đi Lào bao giờ nên rất mong các bác chỉ bảo cho về hành trình cũng các điều cần thiết khác.

Xin chân thành cám ơn.

Việt : 0915026626 ; YM : tuanviet01
  2. viet76

viet76 Thành viên mới

Các bác cho ý kiến nhé ! Many thanks.
  3. mooncatt

mooncatt Thành viên mới

Hia, tớ cũng đi Lào cuối năm ngoái, nhưng tớ đi cả nửa tháng cơ. Tớ chưa ghé Vangvieng, chỉ mới đi Vientien, Loaung, XiengKhoang, SamNua thôi àh. Thích nhất là Loaung. Ấy nên dậy sớm từ 5 h sáng, đón các sư đi khất thực nhé, sau đó, nên đi dọc theo bờ sông Namkhan, có hoa cải, và nhiều nhà hàng nhỏ ven sông cực kì xinh xắn, nên vào chợ buổi sáng, ăn nhiều món linh tinh, buổi trưa vào nhà hàng, cafe sách, buổi tối nên ăn ở nhà hàng Indochina Soul xem biểu diễn múa, cực kì ấn tượng, sau đó đi chợ đêm ở Louang, có rất nhiều thứ. Tớ ở Louang 3 ngày, mà còn thèm thuồng... keke, còn mấy cái thác chưa đi đc nữa... Ban ngày xách balô đi lang thang trên phố, khám phá đc rất nhiều thứ hay. Ôi nhắc đến thèm quá, hic, cuối năm lại đi keke...
  4. viet76

viet76 Thành viên mới

Cám ơn bác MOONCATT rất nhiều ! Có ai đi Lào rồi cho em biết thêm ý kiến nữa nhé. Bọn em thấy có bài nói là đi từ Vientiane về Hànội khá mệt nên định sang Thái bằng xe bus rồi đi hàng không giá rẻ Air Asia về, các bác thấy thế nào ?
  5. phthangden

phthangden Thành viên mới

Có ai đi qua Hội an xem thi Hoa hậu VN không?
  6. SalemS

SalemS Thành viên mới

Mình cũng có ý định đi Lào, sẽ hỏi thêm vài người bạn để join với các bạn
  7. mooncatt

mooncatt Thành viên mới

Buổi tối ở Vientien thì ngồi dọc bờ sông Mêkông í, trc cửa mấy khách sạn cho Tây ba lô, quán nhậu, cá nướng ngon lém!
  8. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Bạn xem lại topic của tôi rồi dựa vào đấy mà đi nhé. http://www10.ttvnol.com/Web/TopicPage/Topic.aspx?TOPIC_ID=1018197&
  9. lyly267

lyly267 Thành viên mới

Ấy còn ý định đi Lào 2-9 không? chương trình thế nào rồi? có bao nhiêu người tham gia rồi???
  10. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Uh chương trình thế nào rùi hả bạn j mở topic ơi. Tớ đề nghị bọn mình có một buổi off để thống nhất lịch trình và số ng tham gia đc ko. Cũng sắp 29 rùi mà