1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Nam Ninh có gì hay?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi _X_, 11/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _X_

_X_ Thành viên mới

Đi Nam Ninh có gì hay?

Bà con ơi, đi Nam Ninh - Trung Quốc có gì hay không?
    1. Cảnh
    2. Đồ ăn
    3. Đồ sắm
    Thanks...
  2. happygirl_83

happygirl_83 Thành viên mới

Bác chuẩn bị đi à? Bác đi đợt nào? Em cũng chuẩn bị đi. Up lên cho mọi người biết mà trả lời.
  3. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Cuối đường Triều Dương có chợ đêm, hàng hoá rẻ, chủ yếu là quần áo và đồ lưu niệm. Tuy nhiên, coi chừng bị móc túi
  4. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Em đi khá lâu rồi nên không nhớ chính xác, cảnh thì bình thường, qui hoạt thành phố to đẹp hơn HN (thậm chí HCMC) chợ đêm rẻ như chợ đêm Đồng Xuân, mặc cả. Shop thì đắt lòi. Có Mc Donalds:-D
    Nhớ là nếu bị chúng nó dắt vào mấy cái Hiệu Thuốc (something Đường) thì phải cảnh giác đừng có mua mấy cái thuốc dởm nhé, tâm ly khách du lịch là hay chú trọng đến sức khoẻ, thuốc đắt mà không biết tác dụng ra sao, có mua thuốc bỏng Bảo Phú Bảo thì mua!
    Ra biển Bắc Hải thì biển khá đẹp, dân bên đấy không biết nói tiếng Anh!
    Thức ăn nói chung là dễ ăn!
  5. minhhai1506

minhhai1506 Thành viên mới

đi Nam Ninh chẳng có rì hay cả em ở đó 1 tuần mà như thằng chết rồi :( . đi quảng châu đi nhìu cái hay lắm , ko hay ko lấy tiền
  6. pinklighter

pinklighter Thành viên rất tích cực

Em cũng thấy NN không có gì, hàng hoá bình thường, chất lượng bình thường, giá cả cũng ko rẻ lắm nếu ko biết chỗ mua. ăn uống thì tạm được, không khác biệt mấy so với VN. Nếu có thể, bác nên đi Quảng Châu thì thích hơn, nhiều hàng hoá lắm bác ạ.
  7. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Tớ thấy cái công viên Thanh Tú Sơn ở đó chán phèo. Chẳng có gì đẹp cả.
    Được tottochan81 sửa chữa / chuyển vào 11:20 ngày 11/06/2007
  8. luongtam83

luongtam83 Thành viên rất tích cực

hôm em đi thì trời mưa to, xe chạy vòng vòng trong công viên, bên ngoài thì trời mưa mịt mù, chẳng nhìn thấy cái gì .. giờ này vẫn chưa biết cái công viên đấy nó đẹp ntn nữa
    Nói chung sang Nam Ninh cũng ko có nhiều thứ hay ho lắm... các shop thì đúng là đặc biệt đắt, bên Thái các shop rẻ hơn nhiều.
    Có cái chợ gì đó, chợ Hoà Bình thì phải, bán đồ cũng khá rẻ, giống như chợ Đồng Xuân của mình. Quần áo thì có lẽ phải quên đi vì chẳng có gì mà mua cả
  9. luongtamchau

luongtamchau Thành viên mới

em chưa được đi nên hok bít
  10. phuongngocmai

phuongngocmai Thành viên mới

Nam Ninh cũng giống mọi thành phố khác thôi,nhưng bạn nào bảo nó không có gì hay là chưa chuẩn.Vì bạn chưa khám phá hết được nó,hoặc những cái nó có không hợp với gu của bạn thôi.
    Theo tớ,đến NN có những cái thú vị sau:
    1)Ăn uống:
    Ẩm thực của TQ thì nổi tiếng rồi,nên nếu có đk đến NN bạn sẽ cảm thấy thú vị với tập quán ăn uống của người TQ.Bàn xoay,món ăn lạ miệng,dim sum ăn tha hồ mà chưa đến 60k VN.
    Tớ đặc biệt thích món gà luộc theo kiểu TQ,có địa liền,gừng...v...v. hoặc món rau dại xào với trứng muối,hoặc sườn rang lá trà cũng khá ngon.
    Lượn trên đường phố hãy thử thưởng thức kẹo hồ lồ đường hay thấy trong phim chưởng hoặc món bánh bao "Cẩu bất lý" nổi tiếng...v..vv..
    2)Mua sắm:
    Tuy quy mô không bằng QC nhưng NN cũng là một thiên đường hàng hóa cho bạn nào thích shopping,vấn đề là bạn nên hỏi hướng dẫn theo nhu cầu của mình.
    Thích quần áo cao cấp thì lên Bách Hoá Đại Lầu,Pakson,thích đồ hiệu thì nên đi phố đi bộ,bạn gái thích điệu đà và hàng tốt thì lên Dục Phong hoặc xuống dãy phố ngầm dưới lòng Bách Hoá Đại Lầu,thích mua đồ rê thì vào chợ Hoà BÌnh hoặc tầng ngầm Dục Phong,chợ đêm..
    Giày dép đủ các chủng loại nhiều vô thiên lủng...
    Ngoài ra tớ thường thấy người VN thích vào các cửa hiệu 2 tệ gần cổng chợ Hoà Bình,tức là hàng hoá trên trời dưới biển cũng đều được bán với giá 2 tệ hết.Từ đồ trang sức,đồ gia dụng,mỹ phẩm,đồ chơi,đĩa nhạc...tất nhiên,tiền nào của nấy!
    Còn nhiều cái nữa nhưng tớ lười type quá!