1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Nha Trang các bác ơi....

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xehaichungta, 05/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Đi Nha Trang các bác ơi....

Nha trang đang có tháng du lich .....hy vọng sẽ rất xôm tụ
    Hòn tằm
    http://www.thanhnien.com.vn/TinTuc/Kinhte/DuLich/2004/7/29/24638/
    Thác dang mây
    http://www.thanhnien.com.vn/TinTuc/Kinhte/DuLich/2004/7/22/23925/
    du lịch đảo
    http://www.thanhnien.com.vn/TinTuc/Kinhte/DuLich/2004/7/8/22492/
  2. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Giữa tuần sau YD đi conference/ company workshop ở NT, chắc sẽ off một ngày đi lặn/ câu ở một trong các hòn, đang hứng thú hòn Xà Cừ vì lần trước bị missed. Xehaichungta có muốn cùng đi không?
  3. zak

zak Thành viên quen thuộc

chào các bạn,
    khoảng giữa tháng 8 này mình dự định đi NT cùng với các bạn của mình (tổng cộng khoảng 5 người). Xuất fát từ HCMC. Bằng tàu hoả (từ nhỏ đến giờ chưa biết đi tàu hoả là thế nào :D) ..Mình có một số thắc mắc sau:
    1.Về KS: nên book từ đây hay la ra ngoài đó thấy KS nào okie mới book... Với lại ngoài đó KS nào tương đối tí (khoảng từ 3* trở lên...) Mình cũng có mua cuốn guide book về Khánh Hòa nhưng ko rõ lắm về hệ thống KS ngoài đó.
    2.Phương tiện di chuyển ở NT? Giá?
    3.Thức ăn.
    4.Các bạn có thể gợi ý cho mình vài địa điểm nên đi ở NT?
    5.Vào ban đêm thì có những sinh hoạt gì để ngó nghiêng ko nhở :D.
    cám ơn các bạn
    Chúc vui!
  4. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Nếu bạn zak@ muốn ở KS 3* trở lên, thì nên book trước, và book thông qua travel agent để có giá tốt hơn.
    Vì các KS có nhiều loại giá cho káchh lẻ, khách walk-in, và travel agent bao giờ cũng được giá tốt nhất.
    Các KS 3* như Viễn Đông, giá khoảng 25$ trở lên có ăn sáng, KS có bể bơi, xinh xắn.
    Lodge Hotel giá từ 40$, phòng có ăn sáng
    Saigon Yasaka Nha Trang cũng nhỉnh hơn Lodge một tẹo.
    Quê Hương giá thấp hơn 2 KS trên.
    VinPearl Resort đang khuyến mại cho mùa hè và nhân dịp khai trương, khoảng 80$.
    Xe ô tô giá thuê cũng như tại TP thôi, tàu thuyền ra đảo khoảng 400k/1 chuyến tàu tốt. Nói chung là nên thuê ở 1 Cty du lịch nào đó cho yên tâm, có thể đến số 1 Trần HƯng Đạo, Nha Trang mà lấy thông tin và giá cả các loại phương tiện, tour tuyến.
  5. salett2

salett2 Thành viên mới

Nếu bạn đi tàu từ TPHCM ra Nha Trang thì giá vé tuỳ loại giá khoảng 96 ?" 224, (tuỳ loại tàu E2, S2, S4, S6,S8) Nhưng tốt nhất bạn nên đi chuyến tối, khởi hành ở SG lúc 6h tối đến NT vào lúc 5h sáng hôm sau, ngủ một giấc dậy sau đó tắm biển, thoải mái vô cùng.
    Còn phòng KS thì tốt nhất bạn nên book từ SG. Khách sạn thì theo tôi biết hiện nay YASAKA (4 sao)đang khuyến mãi đấy nên giá cũng thấp lắm, chỉ khoảng 30 $ / 2người. Còn Lodge thì giá khoảng : 450, Green: 300, Thắng Lợi : 150 , hay Viễn Đông :300- 350,( nhưng giá này là giá liên kết thôi , còn giá công bố thì khác cao hơn nhiều , nếu bạn cần cứ PM cho tôi, tôi book phòng dùm cho )
    Nhưng món ăn đến Nha Trang theo tôi thì chắc ko thể ko ăn nhum. Món này thì các nhà hàng ko có đâu , nếu bạn lân la hỏi dân chài ở đây thì thể nào cũng được chỉ dẫn chu đáo. Giá mỗi con nhum chừng 10.000 thôi. Thử đi ngon để đời luôn đó.
  6. xehaichungta

chào bạn zak
    cám ơn bạn đã đến nha trang để du lịch
    về khách sạn thì bạn nên đến nơi hẵng đặt phòng < nếu bạn muốn đi xem thử cách bài trí khác nhau va dich vụ của mỗi khách sạn> vì giá cả cũng khá khác nhau và lên xuống theo ngày khách san tầm 3 sao trở lên nhiều nhất là o trần phú A < green hotel , duy tan, loge, ah co'' cái 5 sao moi o cung o trân phú dấy , ks cua theo kiến trúc phap < 3*>hihii tên gi mình ko nhớ
    2 sao thì co Quê huong, 62, ks 58...vvv hì mình thấy cũng ko khác nhau bao nhieu
    Di chuyển : bạn có thể thuê xe máy cho riêng mình nếu bạn biết lái xe và co licence... còn không di xichlo dạo vòng vòng ngắm cảnh.....đi taxi ...cứ nói với reception họ sẽ help ban ..bạn kô thể chết lạc o nt được vì mọi đuờng đều đi ra bờ biển ...rồi từ Trần phú bạn mò về ks
    Ăn uống : đồ ăn Nt khá ngon va rẻ ..tuỳ theo khẩu vị va phong cách < tây hay kiểu dân dã >nen mình không giúp đươc < mình là chuyên gia ăn đồ việt thui> hihi mình thích bún bò nt nhất
    Địa điểm :tắm bùn , đi đảo< hơn 100 islands> , thuỷ cung ,làng chài < muốn ăn con gì bạn chỉ họ sẽ bắt cho hêhhh>chọn cho kĩ kĩ rồi đi ,khu du lịch yesen,diver,bạn có thể hỏi thêm về spa đạt tiêu chuẩn qt gì đó ...mình coi phóng sự thì thấy rất hay
    Đêm thì đi "chợ đêm " trên biển , mà dọc đường trần phú có nhiều hoạt động lắm chẳng sợ buồn đâu ....bar thì vô no1, lodge, .....còn nếu muốn sâu hơn thì kiếm native mà hỏi
    Quà lưu niệm chủ yếu là vòng tay , ốc sò hến...vv ko thì buổi sáng nên đi coi tranh thêu XQ bài trí ấn tưọng < 60 trần phú >nếu mình ko nhớ lầm và lễ tân nói chuyện dẻo lắm, kí kiếc và chụp hình chúc vui
    To yeudieu:conference/ company workshop hì cái này mang tính nghề nghiệp ko vui đâu ...vì đi mấy cái đó chỉ thấy ăn uống va cầm áo thun về thui ....nhưng thỉnh thoảng cung được vài tour free nên nếu có dịp là mình hay tranh thủ đi coi < giùm mẹ > xehai không di dive đâu vì vác kô nổi cái bình oxi mà < hòn xà cừ ..... cái này lạ ah nha post hình cho xehai coi đi
  7. yendieu

To Xehaichungta:
    Well, đúng rồi workshop hổng có vui gì, nhưng YD hopefully xin off được một ngày để đi scuber dive. Tối mai YD sẽ đi tàu lửa ra Ninh Chữ và nghỉ tại Ninh Chữ resort (chắc vậy, hồi nãy chưa đọc action plan, vì phải chuẩn bị mấy bài presentation muốn mờ mắt luôn, hổng kịp đi shopping gì ráo).
    Hòn Xà Cừ YD chưa đi được mà, lần trước bị missed đi câu cá, tiếc muốn chết!
  8. xehaichungta

hi` yendieu o NInhchu resort ..sướng nhé, tiếc thật biết mà sau nay mình lại thích đi đây đi đó như bây giờ thì đã không đăng kí học về kỹ thuật rùi ....làm hdv va đi tour cho sướng ah còn phải mở khách sạn nếu sau này đủ tiền sáng ra đèn ***g đỏ , tối ra hoa biển uong cafe ..buon buon lai book tour cua yd hay chi toet đi dzòng dzòng
    Ah cho mình hỏi về du lich sapa đi ...nên đi những nơi nào nếu lên sapa choi ....đi 4 người < hai trẻ hai già > giá cả ks và ăn uống nhé
  9. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Thành viên mới

Giới thiệu với các bạn 1 va?i nơi đáng đi ơ? Nha Trang:
    1: Long Sơn Tự: ho?i dân Nha Trang ai cufng biết.
    2: Tắm bu?n thi? ngay gâ?n tháp Cha?m Ponaga
    3: Nếu đi máy bay, trên đuờng từ sân bay Cam Ranh về Nha Trang, sẽ đi qua một bãi biển đẹp, theo tôi thì đẹp, hoang sơ và hay nhất nhì Nha Trang: đó là Bãi Dài. các bạn có thể ở Nha Trang, thuê xe máy mà đi, khoảng 15km, hỏi lễ tân và mua 1 cái bản đồ là OK. Xe máy : 60khìn per day
    4: Cách Nha Trang khoảng 50km có bãi biển Dốc Lết cũng đẹp, trung tâm du lịch nên không cần thêm gì cả.
    5: Nhà thờ Đá: ở trung tâm thành phố.
    Ngoài ra, tớ góp ý một chút về món lặn biển: Thứ nhất : 40đô/2 người. Thứ 2, thời điểm đẹp nhất để lặn là... tháng 10, khi san hô nở.... thứ 3, nếu lịch trình đi chơi dày, không cần khách sạn quá đắt, 2,3 sao là được roài. Thứ 4, chúc vui vẻ!
  10. yendieu

YD đâu có làm du lịch mà book tour của YD? Hehe
    Thôi để YD về sẽ post hình đi NC lên cho xehaichungta xem nhé ;)