1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi nước ngoài có hết mụn

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi 10121989, 11/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chocopie235

chocopie235 Thành viên mới

Mình cũng ở Nga về nè.. phải nói ở Nga da mình cực đẹp.. ko có lỗ chân lông ko mụn.. về nhà nửa năm đầu ko sao nửa năm sau mụn buồn đừng hỏi :(( mà lại đủ loại trên mặt.. ko bíet làm thế nào cả..
    Nhưng bạn mình cũng ở Nga thi nổi mụn chi chít luôn.. về Vn lại hết..
    Ở Nga nếu bị mụn chắc chắn ko phải thời tiết vì nó trogn lành lắm.. nhưng mọi ng bị mụn vì nguồn nứớc... nước được khử trùng bằng Clo khá mạnh.. nên khi đưa lên ngửi thấy rõ mùi.. nếu để rửa mặt tốt nhất để ra bát.. để vài tiếng cho bay mùi clo hoặc cho vài hạt muối..
    Như mình thi ko dị ứng clo vì bên Nga da mặt đẹp lắm huhuhu
  2. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

HIxx k biết là đi nước ngoài có hết k nhưng riêng đối với mụn bác fải giữ sạch sẽ và cho da mặt luôn khô thóang....rùi snag kia mà có nặng quá thfi nên đi chữa....bản thân tớ bị mụn 3 năm nay rùi...mà tớ k bị mụn bọc đâu...jờ đang chữa tàn tích....thấy rất khổ sở.....trộm vía da tớ ngày xưa rất lành,mụn thâm mấy thì thâm chỉ bôi kem nghệ 2 lần là thấy có hiệu quả...jờ bôi nguyên túyp cũg cứ trơ trơ .Da mặt để tổn thương lâu ngày sẽ k j kíu vãn đc..còn anh bạn quen tớ thì bị mụn mủ,mụn bọc đấy...jờ thì tòan sẹo lõm,nhìn rất khiếp.Bạn nên để ts chữa trị dứt điểm sớm....ăn thứ mát và có thể uông thêm c để chống viêm.
  3. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Tớ thấy mụn hay ko còn tuỳ thuộc cơ địa và dinh dưỡng nữa. Cứ tháng nào mà tớ mua nhiều bơ, pho mát, chocolate về ăn, là y như rằng mụn mẹ mụn con nổi ầm ĩ. Tháng nào chịu khó ăn toàn đồ luộc, ít dầu mỡ tiêu bắc, ít cafe,... thì y như rằng da mặt sáng sủa đẹp hơn.