1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Phong Nha - Kẻ Bàng

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wampee, 16/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

KS thì dọc biển Nhật Lệ rất nhiều, bạn vào đó, người ta sẽ ra mời ngay. Giá khoảng 150k, phòng nóng lạnh điều hoà đủ cả, phòng mới, sạch đẹp, song ăn uống thì nên ra ngoài.
    Không nên lo lắng lắm về chuyện ngủ. Họ cũng vắng khách lắm.
  2. wampee

wampee Thành viên mới

Thankiu vinamiu!
    Bọn em định xuống tàu rùi đi vào ksạn để nghỉ ngơi và quẳng bớt một ít đồ đạc rùi mới đi Phong Nha. Vì ko đi theo tour nên chương trình cũng linh động
  3. janymeo

janymeo Thành viên mới

Buổi tối ở ĐH thì nói chung là buồn, tớ đi dọc cái đường biển Nhật Lệ chẳng có quái gì cả. Vào Sun Spa bù khú bia bọt thì vui Đi lại thì rẻ, nên mặc cả trước, người dân ở đây tốt và nhiệt tình lắm, 11:30 đêm anh xe ôm đèo tớ vi vu quanh thành phố (vẫn là thị xã thôi, thành phố quái gì) mà chả sợ quái gì cả. Anh ấy lại còn rất nhiệt tình làm hướng dẫn viên nữa. (Tớ quên hỏi tên anh ý rồi, chỉ nhớ là anh í ở trước khách sạn Công Đoàn Nhật Lệ, đi cái xe màu đen rất khủng bố) Biển Nhật Lệ cũng bình thường, tớ thích biển trong Sun Spa và Bãi Đá Nhảy hơn. Từ Đồng Hới đi Phong Nha 40km, đến đấy mua vé lên thuyền thăm Phong Nha. Chụp ảnh trong Phong Nha xấu lắm (chắc tại máy tớ không xịn), tối om, bạn nên chuẩn bị máy có flash ngon ngon một tý. Lên Phong Nha mà ăn trưa thì chả có gì đâu, chỉ có trứng luộc thôi Theo tớ thì buổi sáng bạn khởi hành sớm (tầm 5h), đi Phong Nha đến trưa, ăn trưa trên đường đi Bãi Đá Nhảy. Buổi trưa nằm võng nghỉ ngơi, uống nước dừa và tắm biển ở đó đến chiều. Bãi Đá Nhảy đẹp thật, hoang sơ lắm, cát trắng, gió vi vu, trời xanh và biển xanh Bãi này nằm ngay cạnh QL1, tớ chả hiểu tại sao họ chưa cải tạo khu này, cực kỳ hoang sơ, chẳng có một cái khách sạn nào xung quanh, chỉ có một dọc quán lợp tranh và rất nhiều võng.
    Công nhận với bạn gì đó là đến ĐH nên mua mực khô về, to và ngọt lắm. Có món khoai gieo nhưng cứng lắm, tớ chẳng thích.
    Khu Sun Spa thì đẹp, nhưng nếu bạn ở ngoài vào một đoàn, họ sẽ lấy lý do là khách trong bãi đông rồi, không cho vào Bảo với mấy tên đó là vào uống nước, There you go!! Giá cả thì bằng mấy quán kiểu như Highland hay New Window ở nhà mình thôi
    Khách sạn dọc biển Nhật Lệ nhiều lắm. Ở đây chả bao giờ đông đúc cả nên cậu cứ yên tâm tiến thẳng vào, giá <200k là Ok. Tắm biển Nhật Lệ nước mặn, biển không xanh vì gần cửa sông, lại nguy hiểm lắm, nhiều chỗ sụt cát chưa bơi thạo rất sợ.
    Chúc đi vui nhá!
  4. wampee

wampee Thành viên mới

Cám ơn bạn meo nhé! Tuần này nhà tớ bận thế là fải hoãn đến 2/9 rùi, thế nên cũng ko bít là chỗ ở có khó khăn gì không nữa, hi vọng là ko.
    Cho mình hỏi thêm là nên đi bằng fương tiện gì đến PN? Thuê xe máy thì bọn mình ko thích lắm vì đã fải ngồi tàu nhìu rùi. Cả đi cả về cũng là 80km cơ mà.Ngoài taxi ra thì còn fương tiện gì khác nữa ko vậy?
  5. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Có cái link này không biết có giúp được gì cho mọi người không, vào thử nhé: http://www.quangbinhonline.com/
    Tốt nhất, bạn nên vào diễn đàn của cái link trên rồi hỏi thêm những thứ mình cần. Vì ở đó có nhiều thổ dân Quảng Bình nên họ biết rõ hơn.
  6. portalvn2000

portalvn2000 Thành viên mới

1/ ngày 2/9 đảm bảo còn phòng
    2/ Bạn có thể chọn phòng 100K -> 600K, bạn có thể ở nhiều người chung 1 phòng
    3/ Đi Phong Nha: hằng ngày đã có xe buýt lên Phong Nha, nếu thuê xe riêng không phải taxi bạn có thể liên lạc với Nguyên Hữu
    Bạn có thể tham khảo: http://quangbinhtourist.com , cần dịch vụ gì bàn có thể xem ở phần Dịch vụ du lịch.
    Chúc 1 chuyến đi vui vẻ!
  7. janymeo

janymeo Thành viên mới

Tớ đi theo đoàn >10 người nên thuê ô tô. Nhà ấy có thể vào hỏi các thổ địa trong này:
    http://www5.ttvnol.com/quangbinh.ttvn