1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi phượt miền núi Quảng Ninh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi thanhtuan2an, 01/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leviatang

leviatang Thành viên mới

Tây Yên Tử có thể đi từ Khe Rỗ (Bắc Giang) hoặc từ Đông Triều lên. Đường Khe Rỗ đẹp, qua khu bảo tồn thiên nhiên Tây Yên Tử, nhưng cũng là chặng khá khó và mất nhiều thời gian. Mình nghĩ là bạn đi TYT từ Đông Triều sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Từ Đông Triều có 2 cách:
    1. TT Đông Triều - An Sinh - Trại Lốc - Ngọa Vân Am - Hồ Thiên. Cung này cảnh đẹp, hữu tình nhưng nếu đi lần đầu bạn phải có người bản địa dẫn đường nếu không rất dễ lạc sang Bắc Giang.
    2. TT Đông Triều - Tràng Lương - Bình Khê - Thôn Tây Sơn - Ngọa Vân Am - Chùa Hồ Thiên. Cung này đường khá đơn giản, khung cảnh cung khá. Nếu bạn lần đầu đi TYT thì mình nghĩ cung này này là hợp lý. Hồi tháng 3 vừa rồi. 2 đứa con gái, lần đầu tiên đi TYT cứ túc tắc vừa hỏi dân bản địa, vừa đi theo cảm tính, sau 2 ngày mình cũng chinh phục xong TYT :D.
    Chúc bạn thành công :)>-
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Cung này không chỉ qua Bắc Phong Sinh mà là trọn đường biên của Quảng Ninh qua 5 cặp cửa khẩu với bạn Tàu đấy ạ. So với cả tỉnh thì miền Đông có phong cảnh và nét văn hóa rất riêng với khoảng 20 dân tộc cùng sinh sống. Nếu bạn chưa đến miền Đông thì đây sẽ là trải nghiệm thú vị cho bạn khám phá [r2)]
  2. thuyduong.1102

thuyduong.1102 Thành viên mới

Mình đã qua hết rùi nhưng chưa đi sâu thôi. Cũng muốn tham gia với mọi người nhưng vì hoàn cảnh cơm áo, gạo tiền đè nặng nên ko đi được. Lễ tết còn phải đi làm nên ít khi đi được đâu
  3. duongvi22

duongvi22 Thành viên mới

Đi đâu thì alô tớ 1 cái nhé, gọi trước 2 tiếng để tớ lấy 10 lít nước ngọt đi cùng
    Số điện thoại nè: 0977191991
  4. fangto_mat

fangto_mat Thành viên rất tích cực

mình ko phải là chủ cung và cũng ko phải là lít đờ :D nhưng đầu tháng 6 sẽ có 1 buổi 0ff chính thức dưới HL, bạn nào nhiệt tình muốn tham gia thì cứ để lại số đt nhé :D mình sẽ gọi cho các bạn khi có lịch 0ff cụ thể của chủ cung kiêm lít đờ :))
  5. mayvothuong

mayvothuong Thành viên quen thuộc

nếu đầu tháng 6 thì hay quá ợ, cũng vừa lúc iem thi xong ồ zê, iem người Vân Đồn nớ, dân tộc Sán Dìu nớ, đặt gạch và đi loanh quanh nhận anh iem họ hàng xí :P
  6. baketsu

baketsu Thành viên mới

còn cái cung dưới này thi đi hít bụi than ah. neu ko hít bụi thì đi tắm hỗn hợp bụi than + nước mưa => bùn bẩn bẩn bẩn
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    thế đã lên song lịch chưa bà con, ngon nghẻ thì đặt 2 cục gạck nhé
  7. DoomTung

DoomTung Thành viên mới

nge có vẻ ham hố rồi đây nếu bác mà off đầu tháng 6 thì alo cho em vs nhé để em biết đường xếp lịch vì nhà em có chuyến đi Co To nữa. Số máy của em đây.
    0904565672
    Bác alô để em biết đi off cùng mọi người nếu hợp lý thì em sẽ dặt 2 viên gạch :)
  8. thanhtuan2an

thanhtuan2an Thành viên mới Đang bị khóa

**Cung nhỏ là cung t dự kiến đi trong ngày mà bạn, cái hay là anh em có thể đi bộ lòng vòng xuyên rừng khu đỉnh của cung ấy, chiều về tắm biển ở Bãi cháy. Cung này thích hợp với người có ít tgian
    **Cung lớn t đề xuất xem bạn nào thông thuộc thì xem nên đi như thế nào cho phải
  9. MrVit

MrVit Thành viên mới

ối bác ơi.off đầu t6 thì khi nào đi ạ?e cũng ở HL,cũng máu đi cung này lắm
  10. giangkenji

giangkenji Thành viên mới

Nghe cung này muốn đi quá, các huyện miền Đông đi nhiều mà chưa mò vào bản bao giờ
    Cũng muốn gặp gỡ ae HL nữa :))
    Dưng mà các bác ơi cuối tháng 6 đi đc ko, e là sinh viên nên còn bận thi, hixhix :(