1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi qua miền nhiều gió ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi vagabonder, 30/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vagabonder

vagabonder Thành viên mới

Đi qua miền nhiều gió ...

Mỗi lần có chuyện gì buồn buồn lại mọ lên box Tâm sự, định trút vào đâu đó cho nhẹ lòng. Khổ nỗi ý thức tốt quá nên cứ loay hoay đi tìm cái topic nào hợp với lòng mình mới trút. Mà tìm đâu có thấy. Cái nào hợp thì lại "cá nhân" quá, chả muốn làm phiền nên lại thôi. Cứ thế cứ thế ... tìm ra được cái hợp hợp tí thì chả còn gì để mà trút. Thế cũng buồn! Hôm nay lập hẳn cái topic này. Mỗi lúc buồn tha hồ mà trút. Từ buồn tình đến buồn tiền, từ buồn người yêu đến buồn người bạn, từ buồn lão sếp đến buồn chú sửa xe ... tất tần tật trong một. Đỡ phải lọ mọ tìm kiếm. Đỡ phải chất chứa trong lòng. Đỡ phải cố đỡ phải nhịn.
  2. mimozi

mimozi Thành viên quen thuộc

Tặng bạn 4 câu thơ mình sưu tầm được trên mạng nhân đọc thấy tiêu đề của topic.
    Em đừng để hồn mình
    Đi qua miền nhiều gió
    Rồi như cây xấu hổ
    Khép nỗi đau vào lòng...
  3. vovinamvn

vovinamvn Thành viên mới Đang bị khóa

Sang năm em sẽ hết buồn và ko còn những topic như thế này nữa
    Đừng hỏi tại sao ? Sang năm thì E sẽ hiểu !
    Chúc em thành công !
  4. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Tặng thêm mấy câu nữa
    Tôi đem sóng trả về cho biển
    Đem gió trăm miền trả hư không
    Lo âu đem trả cho ngày tháng
    Nỗi buồn đem trả hết mênh mông....
  5. vagabonder

Ô, em gặp người quen ở đây. Tất nhiên là sang năm thì sẽ không còn những topic "như thế này" nữa là phải rồi. Sẽ là những topic khác. Những chuyến đi khác. Nhưng chắc chuyến đi nào cũng "đầy gió".Và bụi đường. Và khói xe.
    @ Mimozo & mathuyen: Cảm ơn hai bạn. Mình cũng biết "em là thân con gái, đâu dám để hồn mình đi qua miền nhiều gió ...". Nhưng chắc mình còn đi nhiều. Đi hứng gió từ những miền đất lạ, để tránh nghe gió trong lòng ... thổi qua thổi lại. Mệt lắm!
  6. vagabonder

Giờ trở lại. Anh bộn bề công việc. Em thì nhu mì hơn với vai trò một người phụ nữ đứng sau người đàn ông của mình. Trời đang mưa và gió thì lạnh. Anh thì đi nhậu còn em thì ở nhà và buồn. Với một người con trai khác, cũng đã có lúc em cảm thấy mình bị động hơn trong tình cảm. Em đã đau khổ và đã muốn làm ngược lại. Cuối cùng em làm được. Giờ em lại cảm thấy thế với anh. Chẳng lẽ em lại làm cho anh đau như đã từng làm đau người khác? Thôi, em mệt lắm. May cho anh đấy. Lần này em sẽ tập làm phụ nữ. Sẽ nhẫn nhịn. Như vậy có nghĩa là em sẽ đau khổ một mình mà anh không hề biết. Em đang đau khổ. Đang tự dằn vặt mình. Tình yêu là cái giè? Công việc quan trọng ư? - Đúng vậy! Anh phải kiếm tiền để lo cho tương lai hai đứa, có thể là 3, 4, 5 ... xyz đứa. Ừh. Anh luôn có lý. Cái lý do vĩ đại nhất là kiếm tiền. Cái lý do vĩ đại nhì là quá bận rộn. Cái lý do vĩ đại thứ ba là tình yêu của anh nay đã chín chắn hơn, không bộc lộ nhiều như ngày xưa nữa. Ô, nói thế nghĩa là em nhí nhố hơn ư? Vì bây giờ em bộc lộ tình cảm nhiều hơn ngày xưa mà?!
    Vẫn biết rằng cần phải có thời gian. Nhưng em không thể tránh được những phút buồn não nuột. Đến mức phải mọ lên mạng mà trút lòng mình ra thế này. Nếu một ngày đẹp trời gió mát hoa nở chim hót líu lo nào đó, anh có vô tình hay cố ý đọc được những dòng này ... thì hãy thông cảm cho em - trong lúc cô đơn này, em chẳng thể nào giấu nổi lòng mình. Chẳng thế nào ngừng nói nhảm ... lảm nhảm ...
    Trời còn làm mưa ... mưa rơi miên man ...
  7. vagabonder

Được vagabonder sửa chữa / chuyển vào 09:57 ngày 02/11/2007
  8. vagabonder

Được vagabonder sửa chữa / chuyển vào 09:57 ngày 02/11/2007