1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi rrrrrrừng....

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi toeooc, 20/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toeooc

toeooc Thành viên mới

Đi rrrrrrừng....

Rạ vâng ạ...đi rrrrrừng ạ! Em mở cái tốp píc này để các bác cùng sẻ chia kinh nghiệm xông vào nơi hẻo nguời xum cây, ko phuơng huớng ko định vị, lắm khi lạc lối, hãi hùng ngó quanh chả thấy ma nào. Ngủ giời, ăn hoang, ko vòi hoa sen ko nuớc nóng, cạch TV đèn sách và các thiết bị văn minh khác..ặc ặc, nghe như thám hiểm í ạ!

Rạ để em xung phong Mấy hôm rồi bọn em vừa đi rừng quốc gia Daniel Boone ở Kentucky. Rừng này rộng hơn 700,000 ha, là khu leo núi dừ nhất ở miền Trung Mỹ. Nghe phong phanh cụ Daniel Boone ngày xưa cũng là tay bụi bặm thám hiểm có hạng...kể ra có cái gì (ko cần phải cái rừng) đặt theo tên mình cũng vui phết nhẩy?

Ấn tuợng đầu tiên: Lạy Chúa Rét. Bọn em cắm lều ngay đằng sau cái nha` duy nhất ở vùng này, cùng dân tình lang bạt đến từ khoảng 2 chục bang khác (cứ nhìn biển số xe thì biết). Đêm đầu tiên, sau khi hứng sái tí lửa trại , em nếm mùi "đêm thu" trong túi ngủ. Rạ vâng, với cái nhiệt độ ngoài giời chừng -10oC, em là cũng cẩn thận 2 cái áo len, 1 cái budông, quần bò, khăn len quấn kín mắt mày, lai co`n găng tay da ... cứ thế chui cả vào túi. Ấy vậy mà cả đểm vẫn liên tục thể dục dụng cụ 1 2 4 cho ấm người lên mà ko ăn thua. Miệng phì phò khói, răng đánh lập cập liên hồi, iem cứ bất chợt tỉnh giấc "em còn sống hay em đã đi" ... giờ nằm chăn ấm mà vẫn còn phản xạ... RRRRRUN!

Còn rừng, hùng vĩ lắm. Vào mùa này cây đang thay lá, xanh đỏ tím vàng là đủ sắc cả, tràn ngập trên các sườn núi. Nếu tinh ra còn phát hiện ra đâu là cây nào cây nào, cao thấp ra răng ... Cây ơ? đây ko to (chắc tại ăn kiêng), nhưng cao khiếp, cứ sư?ng sưfng vươn lên giơ?i đâ?y thách thức...

Đường đi ko khó, chỉ tí lội suối leo đồi, lại có những con đuờng mòn sẵn đây mà bám theo. Nhưng kỳ quặc là ở đây rất tiết kiêm biển chỉ dẫn, những chỗ nào ngã ba ngã tư là chỉ có đuòng nhắm mắt liê?u. Bọn em vô ti?nh chọn con đuơ?ng da?i nhất, độ 10 miles, đi dai că?ng tư? trưa đến tận 5h. Cha? gặp bóng nguơ?i na?o, chi? toa?n lá cây rụng day? dưới chân, êm vật!

Ngắm hoa?ng hôn trên núi nó hoa?nh tráng hơn em tuơ?ng, 1 tí nưfa thi? bă?ng thuởng thức bi?nh minh trên biê?n Phan Thiết nha? mi?nh. Leo lên tận Chimney Rock, bọn em có đuợc góc nhi?n gâ?n như 360o, ca?m thấy đúng như "một khoa?ng trơ?i riêng." Nhi?n nhưfng ma?ng ma?u ki? a?o thay nhau biến chuyê?n, da cam, rô?i xanh ngắt, rô?i tím nhạt, đặc biệt la? cha? thấy đo? lự như em vâfn cứ tuởng...mặt trơ?i chư?a lặn giăng đaf lên, hiê?n la?nh va? mơ? nhạt, buô?n thí mô?.

2. toeooc

toeooc Thành viên mới

Cò?n giơ? 'Ắn phiĂn 'Ă nùi. ThĂi thì? 'ù? càc loài hì?nh khẮi mà?u mè?, 'f̣c biẶt vàch rẮt thf?ng và? trơn, khiẮn nhưfng tay leo trè?o chuyĂn nghiẶp tha hĂ? khoài chì. Bòn em chì? dàm loi choi mẮy hò?n 'à quà khĂ?, chứ leo lĂn tìt mẮy trĂn kia thì? cò mà? tè?o, chà? cò dìp mà? mĂng tiẮn xuẮng.
    Cò?n 'Ăy là? hì?nh à?nh cù?a Natural Bridge, cĂy cĂ?u thiĂn nhiĂn. Nhì?n trĂng 'iĂu 'iĂu, như là? ai vàc 'à bf́c ngang ì à...
    À?, cò?n mẶt vù 'i thàm hiĂ?m hang 'Ặng (go caving) nưfa. Chà? biĂt cò bàc nà?o liĂ?u chưa chứ chf́c em càch 'Ắn già?. Lùc 'Ă?u thì? hfng màu lf́m, tài em tuơ?ng trong 'Ắy cò 'è?n sàng trưng như 'i thfm quan....nà?o ngơ? chui vao tẮi om, chà? nhì?n thẮy ai, chà? biẮt chĂf nà?o mà? buớc mà? truợt, cò khi tay sơ? và?o tĂ? mẮi tĂ? dơi cùfng chà? biẮt...hàfi 'Ắn 'Ặ bòn em và?o 1 tì 'àf thẮy ngĂ?n ngẶt thè?m ko khì, lùc tùc kèo nhau ra lf́c 'Ă?u. Cài trò? nà?y mà? 'i 1 mì?nh, coi như xong thẶt!
    (nhày 1 nhàt 'uợc cài lơ? mơ?)
  3. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Úi giùi ui, đẹp vật! Em Toeooc cứ phải gọi là làm anh em ghen tị lồi hết cả mắt cả rốn ra ngoài!
    Ngứa hết cả giày, quả này nhất định phải lò dò đâu đấy một phát! ehhe.
    Em ơi, phát huy nhá! hehe
  4. Meodaugau

Meodaugau Thành viên quen thuộc

Tớ là tớ thật sự GATO (theo chị Toét là ghen ăn tức ở ) với đồng chí teoooc lắm rồi đấy nhé! Bạn hiền cứ lượn tít mù thế này anh em ở nhà cuông chân là phải. Tớ thì chẳng có kinh nghiệm rừng rú mấy đâu, nhưng nghe một lão đi lượt phượt nhiều quá hoá thành người rừng bảo là, buổi đêm cứ dựng trại ở gần bờ suối í thì không bị rét, có nước mà. Bạn hiền cứ thử xem thế nào nhé, sleep tight thì tốt quá còn nếu bị cá sấu tha thì.. thì... .. hị hị..
  5. Sagacious

Sagacious Thành viên mới

Daniel Boone tuy?t wĂ, nhưng muh vĂch nĂi thế nĂy thĂ lĂm sao muh em thf hi?n 'ựơc những phẩm chất của anh em ta .
    K? nĂ, cứ 'i 'ược 'Ă r"i tĂnh tiếp em hen''.
    ĐĂu chim lTi, cu'c , lang thang, lết thết, bĂ lĂ bĂ lết, lfn, lTn c., trơn, tĂ .....mọi thf loại 'ược thĂ ta nhất '