1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi sâu vào TQ (Lệ Giang) chỉ dùng giấy thông hành có được không?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi houhouhou, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Đi sâu vào TQ (Lệ Giang) chỉ dùng giấy thông hành có được không?

Cú quá, lúc em sờ vào quyển hộ chiếu thì Hộ chiếu + Coca Cola = Nhoè nhoẹt, mà bây giờ thì em lại đang cần đi Lệ Giang ( ngày 25-4). Vậy cho em hỏi có bác nào chui vào tận đấy mà chỉ dùng thông hành ko? CHo em xin chút kinh nghiệm.
    Em cảm ơn ghê lắm!
  2. thichsoluon

thichsoluon Thành viên mới

Tôi có nghe 1 người bạn ở công ty du lịch nói là bây giờ giấy thông hành có giá trị trong vòng 30 ngày và có thể đi sâu vào đất Trung Quốc. Tuy nhiên thông tin này xác thực đến đâu thì tôi không rõ.
    Cũng đã có một số người đi bằng giấy thông hành trong các đoàn Lệ Giang trước và họ vẫn trở về an toàn (tuy trên đường cũng có lo lắng).
  3. houhouhou

Em vẫn cần thông tin, khổ lắm các bác ạ. Bi tóm 1 phát thì làm thế nào?
  4. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Thường thì cái giấy ấy chỉ có giá trị 7 ngày (Quá 7 ngày thì phải đăng ký tạm trú tạm vắng kẻo về cửa khẩu nó thịt). Đi vào troỏng cũng da vàng mũi tẹt dek chú nào động chạm hỏi han giấy tờ mình đâu mà sợ. Chỉ có điều quay lại biên phòng, cửa khẩu thì cứ vui vẻ mà để tiền lại cho các chú ấy tiêu cho. He he bằng không thì leo qua Lũng vài mà về. Ứ cần giấy tờ chi cả. he hé
  5. tuancsd

tuancsd Thành viên mới

em chả biết các bác thế nào chứ bọn em vừa đi Lệ Giang về bằng giấy thông hành có sao đâu nhưng hơi bất tiện ở chỗ là đi cửa khẩu nào về đúng cửa khẩu đó em đi cùng đoàn LG6 nếu các bác muốn hỏi thì cứ tìm topic LG lộc phát mà hỏi(hỏi đc nhớ vote sao cho em nhé). quên mất bọn em còn đi lên tận shangelila cá sao đâu vào đâu cũng đc tiếp đón nhiệt tình
    Được tuancsd sửa chữa / chuyển vào 17:13 ngày 13/04/2007
  6. houhouhou

sắp đến ngày đi rồi!!!
    Đi chơi mà vừa đi vừa lo cũng có cái sướng mà cũng có cái mất sướng các bác nhỉ.
  7. houhouhou

up up
  8. tuancsd

tuancsd Thành viên mới

bác này nhát thế ợ ko sao đâu bác ơi cứ đi như bình thương thôi đi sang qua biên giới bằng cửa khẩu Hữu Nghị thì đến Bằng Tường xin giấy vào sâu mất khoảng mấy chục tệ thôi
  9. gianker

gianker Thành viên mới

Đi bằng giấy thông hành thì có gì mà phải sợ hả bác, cứ vô tư mà đi thôi... nếu như bị công an bắt thì hoà cả làng, giống như mấy ông tham nhũng ý.
    Mình nói đùa cho vui chứ, đi bằng giấy thông hành vào tận Bắc Kinh còn được. Nhưng kèm với giấy thông hành thì bạn phải có giấy phép đi vào sâu trong nội địa (giấy này hỏi người làm giấy thông hành cho bạn là họ biết ngay). Giá làm tất tần tật khoảng 500k, cũng như xin visa thôi, nhưng qua cửa khẩu lại mất thêm 40k nữa tiền phí.
    Đi Lệ Giang bằng giấy thông hành thì không có vấn đề gì, trừ trường hợp say rượu đánh nhau, hay thiên tai bão lụt... gì gì đấy thôi. . Bọn tớ lần trước đi Lệ Giang, đi lung tung nữa mà có vấn đề gì đâu (vào đọc topic LG6 ý nhé). Thế nhé, máu lên đi. Không có gì phải lo đâu.
    Được gianker sửa chữa / chuyển vào 18:07 ngày 15/04/2007
  10. houhouhou

máu zồi mà!! Vé mua zồi, hành trình lên zồi! Chỉ đợi ngày là đi thôi. Tại bác Tabalo doạ kinh quá nên hơi chột...
    Lệ giang... Hãy đợi đấy!!!!