1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Ui sinh tháng 7 cơ à, nóng lắm đấy, nằm điều hòa nhiều thì phải để ý độ ẩm không khí, không thì khô da mà bé quen điều hòa rồi cũng mệt phết đấy.
    À có dung dịch Cetaphil dùng với nước hoặc tắm khô cho sản phụ và trẻ sơ sinh được đấy,
    Tớ thấy quảng cáo khá hấp dẫn thêm nữa là 1 chị cty tớ đã dùng rồi, bảo là tốt hơn cả Lactacyd BB nữa. Thử tham khảo nhé
    quote-nhungvel viết lúc 16:26 ngày 28/04/2008:
    Tớ cũng ngủ ngáy to cực, chồng toàn trêu đêm làm cả chồng và con mất ngủ .Tớ đổ tội cho em bé trong bụng ngáy, hihi.Bố nó bảo cái j cũng đổ tội cho con, khổ thân nó chả làm j đc mẹ!
    Tớ đc cái thừa hưởng đc rất nhiều quần áo của em bé nhà chị tớ, mà mặc đồ để lại như thế các cụ bảo tốt, vừa đc vía, vải lại mềm nữa. Cuối tháng 7 sinh thì đi làm hết tháng 6 rùi nghỉ luôn ở nhà để đi sắm đồ cho em bé.
    [/QUOTE]
  2. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Các mẹ nhắm 1 người ăn tốt ngủ tốt để là người đón con ở bệnh viện và đỡ tay bế con ra viện nha (mình phải dùng từ chuyên môn thế nào nhỉ?///),Các mẹ xem mẹ đẻ, chồng, mẹ chồng..xem ai mát tay và dễ ăn đễ ngủ nhất thì để là bà đỡ đón con về, như thế con sẽ theo vía của người đỡ mà mau ăn chóng nhớn và dễ nuôi.
    Trẻ con thì tớ rất yêu, trông trẻ con thì tớ cũng đã trông nhiều( nhưng toàn trông bọn 2 tuổi trở lên thôi), còn không biết con mình sau này thế nào, lúc con mới sinh ra, trong nó sẽ bé tí, đỏ hỏn, bế con chỉ sợ làm đau con thui, hic.Thay tã cho con thì luống ca luống cuống, đến lúc thay xong thì con có khi lại tè thêm phát nữa rồi ý nhỉ .
    Động viên cả nhà, mọi người yên tâm đi, lúc đó thiên chức làm mẹ sẽ bảo chúng ta phải biết làm j và làm thế nào là tốt nhất!!!
    Này các mẹ sẽ chạy lăng xăng thế này khi có baby này!hihihi
  3. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Nàng AXon ơi, cái Cetaphin đấy tớ đã dùng rùi, trước kia tớ vẫn dùng để tắm vào mùa hanh khô, còn dùng cho em bé không biết thế nào, để có j tớ sẽ tham khảo thêm ý kiến BS.
    Tắm Cetaphin cũng dễ chịu,k mùi j cả, dạng như sữa, tắm xong thấy da rất mềm, khoảng 155k/chai to phết, tính ra lại rẻ các nàng ạ, chứ sữa tắm này nọ mùi thơm thì thơm, đắt thì đắt nhưng tớ vẫn tắm Cetaphin cho lành!
    Tớ dự kiến sinh 26/7.Lúc đấy thì cũng khá nóng, mà bật điều hoà nhiều thì không tốt lắm, sợ bé sẽ viêm họng và khô da.Tớ định ở nhà chồng tháng đầu tiên rùi về nhà mẹ đẻ có vườn cây, không khí thoáng mát trong lành, tiện cho cả mẹ và bé. Nhà chồng cũng cách nhà tớ có 1km nên là hai mẹ con có thể đi đi về về đc, hihi.
  4. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Tớ sắm cũng hòm hòm cho em bé rùi, giờ tối nào cũng lôi đồ của bé ra ngắm, mê mẩn, yêu nhắm cơ.
    - Mình đúng là sinh con lần đầu, lại là đứa đầu tiên trong họ ngoại có e bé nên chả hỏi được kinh nghiệm ai cả. Ko khác gì đã mù lại còn ko có ng dắt, toàn lao đầu vào tường.
    - Sau khi hỏi han khoảng hơn một chục các bà chị con bồng con bế ở cơ quan, tớ có rút ra vài kinh nghiệm sau, các mẹ tham khảo nhé:
    - Nếu xác định dùng tã giấy cho con rồi thì ko cần mua tã chéo/xô/vải nữa. (tã xô dùng chức năng như tã giấy, còn tã chéo/vải để quấn ra ngoài như kiểu cái underwear cho bé ý mà). Mẹ nào cẩn thận lắm thì mua cũng được, nhưng mà ít thôi, đừng chơi vài chục cái về phí lắm.
    - Có loại quần sơ sinh và quần đóng tã giấy cho e bé nhé. Thấy các chị bên wtt khuyên mua quần đóng tã của Mio, giá rẻ, chất lượng ok. Nếu thích chơi hàng hiệu thì các mẹ mua của Farlin (giá 60k/cái), nhưng bề mặt lưới nên thoáng, đỡ hăm, ngứa cho bé. Nên mua nhiều cỡ vì bé lớn rất nhanh.
    - Quần sơ sinh thì nên mua 2 cỡ 1 và 2, mỗi loại 5-7 chiếc. Mua của dệt kim đông xuân or dệt kim HN.
    - Yếm cũng nên mua nhiều cỡ khác nhau. Nên có nhiều loại yếm con, bé bé để lót bên trong áo, giữ ấm vùng ngực cho bé.
    - Khăn sữa thì ko bao giờ sợ thừa.
    - Cũi: Đặt đóng trên Đê La thành ko thì mua qua mạng ở goodsmart.com hoặc promart.com. Rẻ mà chất lượng chả thua gì trong các baby shop.
    - Bình sữa: Avent hoặc playtex.
    Tạm thế đã ạ. Tớ cũng rối tinh rối mù lên, ko hiểu sau này chăm con, bế con kiểu gì đây. Lo quá cả nhà ạ.
    Bé nhà tớ 27 tuần 6 ngày, nặng 1310 gr, CDXD 52mm. Thế có sợ bé ko cả nhà nhỉ?
  5. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Poem đang tập làm người lớn Cố lên poem, rồi truyền kinh nghiệm cho chị (chị làm người lớn sau em )
    Đừng lo em bé nhỏ nhé. Thấy sách bảo những tuần cuối bé lớn lên từng ngày đấy.
    @all: Tuần thứ mấy thì kiểm tra công thức máu nhỉ? Tớ được 9 tuần, khám lần 2 rồi nhưng vẫn chỉ siêu âm thôi. Tớ đang tính đến siêu âm BS Cường ĐBP, vì các mẹ ở đây tín nhiệm quá (mặc dù tớ đang khám ở viện C và chồng tớ thì cứ thích tớ siêu âm 4D ở đấy thôi)
    Em bé nhà tớ 19 mm roài . Tớ không tăng được cân nào, hình như còn giảm (vì cân ở 1 cái cân khác nên không chắc lắm: cân ở viện C, được đâu có 38.5kg ).
    Có phải thụ thai vào cuối kỳ kinh là sinh con gái và sau kỳ kinh độ 1 tuần là sinh con trai không cả nhà?
    Được bupbe2003 sửa chữa / chuyển vào 09:14 ngày 29/04/2008
  6. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Gần đến ngày sinh lại lo lắng quá, tớ lo lắng về đủ chuyện như mua đồ loại nào, bao nhiêu để không bị thừa. Đêm thì cứ nằm mơ suốt là sinh em bé, rồi thay tã cứ luống cuống.
  7. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@bupbe : nàng có vẻ đang băn khoăn con j rồi đúng ko ?
    Như nàng thì gầy quá nhưng đừng lo nàng ah,mấy tháng đầu có thể sút cân mà cũng có thể lên rất ít. Chịu khó bắt đầu từ 3 tháng giữa thai kỳ ăn uống là tăng cân nhanh lắm .Bé nhà tớ là bé gái, được 24 tuần rồi, ko biết bé đc bao gr nữa , liệu có đc như e bé nhà poem lúc 27 tuần tuổi ko nữa
  8. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

tớ thì mù tịt về chuyện thụ thai giai đoạn nào của chu kỳ sinh con nào. Tớ thích con gái lắm ý, lúc nào cũng mơ tưởng bé gái thôi. Hôm rồi sa bảo bs là em có bé gái à ? bs khẳng định đúng là cứ mê mẩn sướng. .
  9. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Tớ thấy năm chuột năm nay nhiều bé gái phết nhé, mấy đứa bạn tớ cũng con gái....Tớ siêu âm lúc 12 tuần đã bảo con trai rùi, đi siêu âm lại thì BS khẳng định con trai.Chả hiểu sao đi ngắm nghía quần áo trẻ con nhìn đồ con gái thấy thích lắm nhé.
    To Poem,Nàng có 27 tuần 6 ngày mà em bé đã đc 1.3..kg là khá đấy!Tớ cũng hi vọng là đến lúc tớ bằng nàng đc thế, jờ tớ cũng 27 tuần rồi mà chưa biết em bé thế nào, lúc 24 tuần 6 ngày đi siêu âm e bé co 700Gr, huhu.Về nhà tập trung cao độ vào ăn uống, jờ thì lại ăn bình thường rùi, trộm vía tờ chăm ăn lắm mà sao e bé không to đc nhìu chứ.Không biết khoảng 11/5 đi khám tớ đc 29 tuần thì không biết e bé đc bao nhiêu kg rùi.Mong sao em bé mau ăn chóng nhớn!
  10. amie2701

amie2701 Thành viên mới

tớ tuần 14 rồi. đi khám PSHN với bs Cường chả thấy ai bảo thử máu với xét nghiệm cái gì cả, chỉ có siêu âm và nghe tim thai.