1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

28 tuần trở ra bv mới yêu cầu mình xn máu. XN sớm sẽ biết tình hình sức khoẻ của mình. Bạn có thể ra Viện xét nghiệm y học ở 42 Nghĩa Dũng để xét nghiệm.
    Bạn tớ bị viêm gan B mà không biết, mãi tớ khi đi đẻ xn máu mới biết.
  2. NTBangLinh

NTBangLinh Thành viên mới

Cho mình hỏi câu hỏi ngoài lề tí, làm thế nào để hiện được hình của Lilypie trong topic như thế này?. Mình dán link này vào topic chỉ thấy hiện toàn chữ thôi, không thấy hình
    Thanks cả nhà nhé !
  3. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

poem: tã giấy và tã vải tớ phân biệt đc rồi, nhưng tã giấy với bỉm thì khác nhau như nào, ý tớ là cả về hình dáng lẫn công dụng . Tã vải hình tam giác tớ đã nhìn thấy nhiều lần, tớ nhớ mang máng ngày xưa chị dâu tớ đặt cái khăn xô gấp vào chỗ bọn nó tè, xong chị ý quấn tã vải xung quanh bên ngoài, xong còn thêm cái j nữa hay ko thì tớ cũng ko nhớ . Dạo này lượn web thấy thêm cả tã giấy, chả hiểu là cái j
    20/5 là tớ sẽ đi sa tiếp, lúc ý mới biết giới tính con hihi
  4. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

ặ, câng buỏằ"n cặỏằi là tuy nfm nay nhiỏằu ngặỏằi quen cỏằĐa tỏằ> câng sinh con gĂi (tỏằ> câng con gĂi này), nhặng mà tỏằ> cỏằâ vào phòng khĂm/siêu Âm nào là chỏằ? rỏãt cĂc mỏạ có con trai thôi --> chỏc nfm nay vỏôn ''dặặĂng thỏằ lỏĂi quên mỏƠt nick rỏằ"i ) giỏằ>i thiỏằ?u Cetaphil. Tỏằ> thỏƠy ''món'' này dạng có vỏằ 'ặỏằÊc 'ỏƠy, vơ 'i hỏằc lỏằ>p tiỏằn sỏÊn vỏằ cĂch tỏm bâ, thỏƠy mỏằi ngặỏằi bỏÊo không tỏm trĂng lỏĂi nặỏằ>c sau khi dạng sỏằa tỏm cho bâ --> thôi dạng cĂi này cho lành vỏưy. Tỏằ> mua Cetaphil ỏằY chỏằ- ThĂi Thỏằ (vỏằ'n trặỏằ>c hay xài loỏĂi này 'ỏằf rỏằưa mỏãt) thơ Cetaphil dạng hao nhanh lỏm 'ỏƠy!
    VỏằƠ tÊ tiỏc tỏằ> câng 'ang run lỏm 'Ây. Sinh con lỏĐn 'ỏĐu chỏÊ biỏt hỏằi ai (vơ cỏÊ mỏạ chỏằ"ng lỏôn mỏạ 'ỏằ tỏằ> 'ỏằu sinh 1 con, lỏĂi lÂu quĂ rỏằ"i nên quên hỏt cĂch chfm trỏằ rỏằ"i). Giỏằ tỏằ> mỏằ>i sỏm Ăo cho bâ, cỏằâ ngỏằ"i bfn khofn mÊi không biỏt có nên mua quỏĐn không . Đỏằc trên mỏĂng, thỏƠy có mỏạ bỏÊo nên mua, có mỏạ lỏĂi kêu trỏằ con tă suỏằ't ngày, mỏãc quỏĐn làm gơ cho lưch kưch... hic hic, 'úng là '''ỏẵo cày giỏằa 'ặỏằng'', chỏÊ biỏt phỏÊi làm sao nỏằa?! Đỏn là khỏằ.!
  5. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

ấy vào việt pháp khám đi ,tớ cũng 13 tuần vào đấy siêu âm 4 chiều ,Xn máu xem có thiếu máu ko ,đo chiều dài em bé ,cổ ,chân tay và khám dị tật bẩm sinh ấy ,BS nói tầm 12 đến 13 tuần là chuẩn nhất để khám bệnh cho baby chứ nhiều tuần nữa thì nó lại quay vào ko thấy để siêu âm được ,còn siêu âm giới tính thì tớ để 6 tuần nữa mới siêu âm cho chắc vì con đầu nên con nào cũng được ,ko có quan trọng .đúng là chu đáo vào nhiệt tình thật .chi fí 1 lần hết gần 1000$ ,cũng bõ ko fải chờ đợi ,sạch sẽ mát mẻ .thấy tim thai đạp uỳnh uỳnh ,bé cựa cựa như con choi choi ,yêu ghê cơ .
  6. cuongvandat

cuongvandat Thành viên mới

Các bạn hãy vào HTTP://HALO.VN để có được những thông tin giảm giá khuyến mại mới nhất và cập nhật nhất.
  7. baoanhtrinh

baoanhtrinh Thành viên mới

Hic, tớ có vấn đề nhỏ mà ảnh hưởng hơi bị lớn đó và size áo ngực không tìm được loại vừa. Nếu vừa vòng dây thì bầu ngực lại quá to, vừa bầu ngực thì dây chật thít. Nghe nói ở SG có bán loại dây nối chuyên trị cho trường hợp này, có bạn nào biết ở đâu bán không nhỉ? Tớ qua Gia Ngư hỏi mà nó không có.
  8. Ngbinhthuong

Ngbinhthuong Thành viên mới

nàng này giàu thế. Bỏ hẳn 1000$ để làm cái đó sao. Tớ ra 107 Trần Hưng Đạo, nhanh chóng, gọn nhẹ, ko phải chờ đợi lâu, cũng cụ tỉ từng ấy chi tiết, hỏi han thoải mái mất 200K thôi. À, tất nhiên là ko được xét nghiệm máu.
  9. khicon_80

khicon_80 Thành viên mới

Có ai như mình không, dạo này nằm thế nào cũng thấy khó chịu và không thoải mái, hết nằm nghiêng lại nằm ngửa, cả đêm cứ quậy tung cả cái giường, ngày nào cũng vậy làm ông xã không ngủ được luôn .
    @NTBangLinh: bạn vào đây mà đọc cách tạo cái chữ khú ở dưới nè:
    http://www8.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/974494/trang-18.ttvn
  10. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Hehe tất nhiên là nhà tớ cũng thích ngồi nói chuyện về con, rồi đoán già đoán non là con trai hay con gái. Nói thầm nhé: Nhà chồng tớ không nói gì, nhưng tớ biết là thích con trai (dù chưa chắc đẻ ra đã cưng như cưng con gái). Còn tớ thì giống axon, chỉ mê con gái thôi. Thích kéo bè kéo cánh hay sao ý mà mê con gái lắm, chỉ mơ tuởng được chăm sóc tóc tai váy áo cho nó, yêu ơi là yêu. Con trai cũng thích nhưng ko thích bằng