1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Tớ hôm nào không uống nhiều nước vào buổi tối thì ngủ ngon. Chứ uống sinh tố, uống sữa là đêm lục tục dậy, rồi quay ngang quay dọc, khó chịu, toàn làm xã nhà mất ngủ.
    Nằm ngửa thì không tốt cho em bé, nên tớ hay nằm nghiêng, gác chân lên gối.
  2. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Có bạn nào có lịch làm việc của BS Cường ở phòng khám 56HBT không? Tớ có chút vấn đề nên có lẽ phải gặp BS Cường, bạn tớ khuyên thế. Hình như ở phòng khám cũng có DV đăng kí BS khám rồi người ta sẽ gọi mình hay sao ấy nhỉ?
    Bạn nào có thông tin thì share cho tớ với nhé, thanks!
  3. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Nếu chị cảm thấy nằm bình thường khó khăn thì thử nằm nghiêng sang một bên, chân ở dưới duỗi thẳng, chân phía trên co lên, gác lên một chiếc gối cao cao (không biết em miêu tả thế có rõ ràng chưa?!). Đây là cách nằm thư giãn mà nhiều tài liệu cũng như mấy lớp thể dục tiền sản hay hướng dẫn lắm. Em nằm thấy cũng đỡ mỏi nhiều (nhưng nhất thiết gối lót phải dày dày, ''cao cao'' đấy)
  4. pittypat

Bác sĩ Cường thường chỉ khám vào chiều thứ 3 ở đó thôi bạn ạ. Có điều bạn phải gọi điện/đến trực tiếp từ mấy tuần trước đó để đăng ký xếp lịch. Sau khi đăng ký được ngày rồi thì phải chuẩn bị tinh thần, đến ngày thì phải tới đó sớm xếp hàng lấy số. Tớ đến siêu âm ở đó một lần, do chủ quan tưởng số thứ tự như ở chỗ bs Thực --> đến muộn --> phải chờ hơn 3 tiếng mới tới lượt. May con mình trộm vía khỏe mạnh bình thường --> giờ cạch chỗ đấy rồi. Chỉ tổ mệt mẹ, mệt con (mệt cả bố nó nữa) phải ngồi chờ lâu thôi.
  5. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Thanks, tớ cũng chẳng muốn mệt thế đâu nhưng tình trạng SK có van đề đúng chuyên môn của BS Cường nên đành phải mệt một phen thôi
  6. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

1 đêm tớ dậy đến 3 lần để đi WC,không uống nước thì không chịu đc khát khô họng, còn uống vào thì đêm nào cũng phải dậy,mệt ơi là mệt,Đêm thì em bé đạp suốt, năm ngửa thì đạp dữ dội, còn năm nghiêng thì cu cù mẹ buồn ơi là buồn.Hôm nay 30/4 đc 1 bữa ngủ ngon, ngủ đến 9h 30 mới dậy, hihi,já như ngày nào cũng là ngày nghỉ!
  7. Ngbinhthuong

Ngbinhthuong Thành viên mới

Còn tớ thì sợ buổi đêm lắm, vì cứ tầm 1h đến 3h thể nào cũng bật dậy vì khó thở. Tớ sợ nhà tớ bí - thiếu không khí nên phải mở cửa sổ ra hết rồi, thế mà thi thoảng vẫn không yên. Có ai bị khó thở như tớ ko? Tớ đang ở tuần thứ 14 rồi.
    Tuần 14 em bé đã máy chưa nhỉ, hay phải tuần sau này mới máy?
    Còn chuyện uống nước dừa tớ nghĩ cũng phải cẩn thận. Các nàng khoẻ mạnh và dễ dàng thì không sao chứ khó khăn và nhạy cảm như tớ cũng ko nên uống nước dừa làm gì. Số là hôm qua tớ có uống 1 cốc nước dừa mà tối đến thấy tử cung co bóp, sáng ra thấy em bé nằm cuộn sang một bên bụng chứ ko nằm chính giữa nữa.
  8. khicon_80

khicon_80 Thành viên mới

@ pittypat: để mình thử xem, hi vọng là tốt hơn.
  9. pittypat

Ấy, mẹ nó đừng uống nước dừa sớm thế chứ! Thấy bảo nước dừa tốt, nhưng phải uống khi thai đã ''nhớn nhớn'' rồi cơ, uống sớm quá không tốt tí nào đâu!
  10. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

@Nhung: tớ cũng bị giống ấy. Đêm nào cũng dậy 1-3 lần, và hay khát nước đắng họng. Nhưng tớ không dám uống nhiều, chỉ nhấp giọng cho họng đỡ đắng thôi.
    @ngbinhthuong. Tớ thấy bảo tháng thứ 4 uống nước dừa được rồi. Nhưng ấy nói thế tớ lo quá, vì người tớ cũng yếu, không biết theo mọi người uống rồi có ổn không...