1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

70 USD nàng ạ
  2. Matchia

Matchia Thành viên quen thuộc

Ui , tớ cũng thế, phòng tớ bí mà mở cửa thì sợ muỗi. Nửa đêm về sáng khó thở kinh khủng khiếp, chân tay thì mỏi dừ, nên cứ tầm 3h sáng kiểu gì cũng phải mở toang hết cửa ra. Tớ đang 18 tuần rồi mà bụng mỡ với lại nhau bám mặt trước nên hầu như chưa thấy em bé máy mấy. Có người tuần 13 đã máy rồi đấy.
    Ko biết có ai bị giống tớ ko? Lúc bầu mới to thì buổi sáng bụng mềm và lép kẹp, từ buổi trưa ăn no mới bắt đầu cứng và to. Giờ lại ngược lại, buổi sáng ngủ dậy thì gồ lên cứng đơ cả 1 cục to tướng giữa bụng dưới rốn ấy, to như quả bưởi to ý, cứng kinh khủng, buổi tối sờ thì lại mềm xèo, vẫn cứng như người có bầu bình thường như ko cứng dã man như buổi sáng. Có phải như vậy là bị gò tử cung ko nhỉ??? Tớ thấy bạn tớ cứ kể nó bị gò tử cung, gồ lên và cứng bằng quả cam. Không biết tớ có phải bị như thế ko?? Ai biết chỉ cho tớ với!
  3. amie2701

amie2701 Thành viên mới

ấy ơi vào khám bs Chương thì có cần quen biết trước giới thiệu ko. tớ vào khám dịch vụ ở PSHN mà mỗi lần 1 người khám khác nhau, chẳng quen ai ở đấy để theo dõi thường xuyên cả.
  4. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ấy ơi bs Chương của PSHN có khám ở 35 Hàng Giấy đấy, sa 1 lần cho tớ rất nhẹ nhàng
    matchia: chắc tớ cùng tầm với ấy, nhưng ko có hiện tượng cứng bụng, có j nàng phải hỏi bs khám cho nàng nhé, mỗi người 1 kiểu. Như tớ đây, hiện nay là đang đau lưng (ko hiểu sao lại đau sớm thế, tớ tưởng bụng to mới đau) và đau chân khi đi nhiều, mà ngày xưa đi như thế chả là j với tớ hix đau nhất gót chân , lại thêm cả chuột rút nữa chứ, đau méo cả mặt, bụng tớ vẫn nho nhỏ xinh xinh, chưa thấy to mấy Có lẽ những vđ đấy phải mang đi hỏi bs thôi, 2 tuần nữa là đến lịch khám rồi
  5. 3012

3012 Thành viên mới

@anime: Tớ có khám ở PSHN đâu, tớ khám của bs Chương ở PK 35 Hàng giấy đấy chứ. BS Chương khám vào các buổi chiều t2,4,6. bạn gọi điện vào lúc khoảng 4h để đặt chỗ trước, đỡ mất công đến lại phải ngồi đợi.
    Số ĐT: 9274666.
    Tại tớ định nhờ bs Chương đỡ đẻ nên theo anh ý luôn từ bây giờ cho tiện khoản theo dõi. Đến tuần 32 thì mới vào viện khám cơ.
  6. ebunba

ebunba Thành viên mới

nhiều bác sĩ Chương quá, chẳng biết đâu mà lần. Mà 2 ông này đều nổi tiếng mới chết. Mấy chị chỗ mình khen bác sĩ Chương siêu âm 4d nét lắm ở 15 Liên trì, vì ở đó máy rất xịn. Cứ tưởng bác sĩ Chương ở Phụ sản hoá ra bác này ở Việt Nhật. Còn bác ở Phụ sản thì khám 35 Hàng Giấy, tí thì tớ nhầm tí tởn đi khám
  7. voiuhbc

voiuhbc Thành viên mới

Được voiuhbc sửa chữa / chuyển vào 04:04 ngày 12/05/2008
  8. lovelady01

lovelady01 Thành viên mới

Tớ mới có hơn 7 tuần đã thấy đau mỏi lưng rồi. Có hôm đang ngồi mà muốn đứng lên một lúc mới đứng lên đc vì đau lưng
    Tớ mới đi khám lần đầu ở PSHN hôm qua. Vừa khám xong chưa kịp hỏi gì bác sỹ đã chạy ra ngoài buôn chuyện mất rồi. hic. Làm tớ chả hỏi han tư vấn đc gì cả. Chắc tớ phải chuyển qua khám chỗ bs Chương thôi.
    Mà tớ cứ bị mệt mỏi suốt cả ngày. Lúc nào người cũng nôn nao ko muốn ăn uống gì. Ngồi làm việc 1 lúc chỉ muốn xỉu thôi. Ko bit có ai như mình ko nữa
  9. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Nếu nàng bị chuột rút sớm thì hình như có dấu hiệu của thiếu canxi đó nha. Nàng nên hỏi bác sĩ cho chắc, nếu được thì tích cực ăn tôm đồng rang (mùa này ăn món này với nước rau muống luộc thì tuyệt rùi), bún riêu, cua đồng.... để bổ sung canxi tự nhiên. Khi nào chuột rút thì nhớ bắt chồng bóp chân, hihi, chả mấy khi được các ông ý chăm thế đâu - đừng bỏ phí cơ hội.
    Mà chả hiểu sao tớ đến tuần thứ 29 rồi mà vẫn chưa bị chuột rút lần nào. Chắc phải sang những tháng cuối mới bị quá. Nhưng giờ đi lại đã thấy nặng nề rồi.
    Tớ cũng đang định tuần thứ 32 đi khám ở bác sĩ Chương. Thế hóa ra là có 2 bác sĩ Chương, 1 của Việt Nhật, 1 của PSHN à? Tớ cứ tưởng là 1 chứ nhỉ? Bên Việt Nhật "mượn" bác Chương của Phụ sản sang khám thêm đấy chứ?
    Có ai confirm thông tin giúp hộ tớ cái. Merci nhìu nhìu.
  10. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

Có j đâu, bs Chương mà có pk riêng ở 15 Liên Trì (hình như nhà riêng bác ý) và khám cả ở đâu đó đường Giải Phóng nữa, bs ở bv nào thì tớ ko biết. Bs này nổi tiếng và nhìu mẹ đến khám lắm đấy.
    Tớ chỉ biết rõ mỗi bs Chương PSHN thôi, bác ý có khám ở 35 Hàng Giấy. Ở pk này thì là nhiều bs chứ ko phải của mình bs Chương. Ở đây tớ chỉ đăng ký khám bs C thôi.
    Đọc trên mạng thấy nhiều mẹ khen phòng dịch vụ của PSHN mà ham quá, vừa gần nhà nữa chứ
    Chuột rút thì ko hiểu sao tuần rồi tớ bị 2 lần liền cơ, ăn tôm cua cũng nhiều đấy chứ ko phải ko đâu híc, tớ biết là có thể do thiếu canxi nhưng nghĩ ai cũng bị 1,2 lần nên ko suy nghĩ j, poem 29 tuần mà còn chưa bị lần nào cơ àh Tớ đau lưng là đau chỗ xương cụt cơ, xong lên 1 đoạn nữa lúc nào cũng thấy như đau chùn cả lưng lại, ngồi làm việc khó chịu lắm híc. Ăn j ngoài tôm cua mà có nhiều canxi nhỉ
    À cả nhà ơi mấy ngày nghỉ vừa rồi bọn tớ lượn mua đc 1 số sách hay lắm. Ở nhà sách Lâm Đinh Lễ ý, tớ mua đc quyển Chăm sóc bé theo từng tháng jj đó, hình ảnh mầu, hướng dẫn từng bước từ cách bế, tắm, gấp tã.. mở mang hơn nhiều lắm .