1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

@ Nhepbeo: Giờ 2 vc tớ mải ngắm cũi quên cả ăn đấy nàng ạ. Yêu lắm, cứ tưởng tượng e bé nằm trong cũi đạp tay đạp chân...
    @ Yeuchongcon: cám ơn nàng. Tớ lại thích e bé đạp mạnh cơ, hôm nào bé ít đạp hoặc đạp nhẹ tớ lại thấy lo lo. Ko hiểu có mẹ nào như mình ko nhỉ, hì ?
    @ Axon: E bé máy nhiều chưa nàng?
  2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

hihi nhảy break dance ở trong bụng ý chứ. Mà tớ vào xem ảnh cũi giường bé con rồi, công nhận yêu thế. Thích nhất màu sắc và chất liệu đấy. Đồ vải thô gai như thế làm vệ sinh nhất chứ dùng mấy hàng cũng được gọi là co tton bán ở ngoài hàng ko tin được.
    Hôm nào poem show ảnh mẹ bé con lên xem thế nào. Hihi.
    Tớ tăng 9kg nên mũm mĩm lắm, nhưng chưa thấy chân tay bị phù hay xuống máu gì cả.
    À thế poem có đi bộ hay tập thể dục gì ko? Đọc trên WTT thấy khuyên là trong 3 tháng cuối thai kỳ nên vận động để quá trình sinh nở được thuận lợi hơn. Tớ thì lười chẳng đi bộ được tý nào. Cuối tuần chỉ đi bơi thôi
  3. poem_xinhdep

poem_xinhdep Thành viên mới

Bơi rất tốt mà, chẳng qua tớ ko biết bơi nên đành chịu thôi. Bây giờ 2 vc cũng nhúc nhắc đi bộ rồi, nhưng mà tính cả hai đều lười nên hôm nào đi là phải lên giây cót tinh thần ghê lắm.
    Còn ảnh của mẹ em bé thì ko có đâu, vì mọi ng bảo là có bầu bé gái phải kiêng chụp ảnh, sợ con sau này vô duyên. Thôi thì đành hy sinh vì bé vậy, ko sau này có gì lại ân hận.
    Công nhận là chất vải rất thích nàng ạ, ko bị bí rì rị như mấy cải vải ngoài Baby shop. . Suốt ngày bảo ch: Hay e sang nằm cũi của con nhé? Thế có chết ko cơ chứ?
  4. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

@ be_heo: ông Trần Danh Cường là ông nào trong những ông Cường ở topic này nhỉ? Phòng khám ở đâu em nhỉ?
    @ chcy: cảm ơn nàng nhé. Tại bà chị tớ muốn khám ở đó nên tớ phải hỏi lại. Hai chị em có bầu cách nhau 1 tháng. Bà chị tớ còn gà hơn tớ.
    @ poem: em mà cũng mê tín thế à? Tại cái đó chị thấy không có cơ sở nên chả tin đâu. Nhưng thôi kiêng cũng chả sao, yên tâm là chính
  5. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

bố tớ cũng võ vẽ ảnh ót, hồi bầu tớ bố tớ chụp ảnh 2 mẹ con tá lả thế mà tớ thấy tớ vẫn duyên như thường hi hi.. mà đến giờ vẫn chưa biết giới tính con, mình cũng bị ông xã lôi ra chụp tá lả luôn sau này tớ cũng ko kiêng như các cụ ngày xưa đâu: tắm, gội, cắt móng tay cho con, chụp ảnh cho con trong những tháng đầu vv..
    à các mẹ bụng to mặc quần áo ở nhà như nào thế, tớ thích điệu định đi mua vải voan về may váy mặc cho mát lại đẹp, chứ mặc mấy váy mua sẵn trông cứ kiểu j ấy
  6. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

vải voan mặc được trong điều hòa thôi, còn nó có thấm mồ hôi được đâu. Tớ thì mua lanh may đồ mát. Mọi người cứ sợ nhàu nhưng mấy mảnh tớ chọn mặc nhàu ít lắm.
  7. ebunba

ebunba Thành viên mới

chính là ông Cường phòng khám ở điện biên phủ đó.
    Phó giám đốc Trung tâm chẩn đoán trước sinh, Bệnh viện Phụ sản Trung ương
    Có nhiều người khen ông này siêu, nhiều người lại chê ông này khám vô tổ chức, chẳng hiểu làm sao nữa nhưng nhiều comment xấu về thái độ của ông này. Thái độ cũgn chả sao, miễn là trình độ siêu thì mình chịu khó 1 tý vì con vậy
  8. venus_angel

venus_angel Thành viên mới

Hello cả nhà, cho tớ gia nhập với, đc 1 tháng rồi, ko biết nên uống nhiều kháng sinh quá, đang định khám ông Cường ở Điện biên phủ để xem có dị tật ko đây,nhưng khám ở đấy đông quá, phải xin số từ sớm nên cũng hơi ngại, có cách nào khác ko cả nhà
  9. venus_angel

venus_angel Thành viên mới

Be heo ơi chị ko muốn doạ em, nhưng mà chị sợ cái kiểu bệnh viện gần nhà lắm rồi, bà chị gái chị, suýt chết cũng chỉ vì viện gần nàh đấy. Bà ý đẻ thằng đầu tiên dễ quá, thằng thứ 2 vào viện 354 đẻ cho gần nhà, nhưng mà bọn bác sĩ ở đó ko chuyên khoa, lúc truyền nc kích thích để mở... cho dễ sinh thì nó truyền nhanh quá, chị gái chị bị sốc, ko sinh tự nhiên đc mặc dù rất khoẻ, sau đó phải mổ, mổ thì chúng nó làm cho bị băng huyết, phải tiếp máu khẩn cấp, sau đó thì phát hiện ra bà ý bị nhiễm trùng ổ bụng do trong khi mổ bác sĩ vệ sinh ko đàng hoàng, nhà chị cho chị chị sang viện PSHN thì bác sĩ bên đó nói ko tìm ra căn nguyên, triệu tập hội chẩn khẩn cấp bác sĩ đầu ngành khoa ngoại bên viện sanh pôn, rồi chuyển sang bên đó mổ tiếp lần nữa để múc ra 2 bát mủ trong ổ bụng., có tin đc ko, trong vòng 20 hôm mổ 3 lần, tiếp 3lít máu. Chị là ng` trông trực tiếp trong viện nên hãi hùng lắm. đến lượt mình chắc chắn phải chọn viện chuyên khoa, xa lắm thì cũng 1 chuyến taxi thôi mà, chưa kể giờ nhiều nhà có điều kiện có xe riêng càng tiện hơn. tốt nhất là cứ vào viện chuyên khoa em ạ, chị khuyên chân thành đấy.
  10. be_heo

be_heo Thành viên mới

Hí hí, chúc mừng chị đã gia nhập hội chuột vàng. 1 tháng thì vẫn là chuột nhỉ!
    Tội nghiệp chị của chị quá nhỉ? Em nghĩ là cũng có phần ko may mắn chứ C với PSHN cũng nhiều ca sống dở chết dở lắm!
    Em thì định sinh ở BV Bưu Điện, đã tìm hiểu rất nhiều rồi mới quyết định chứ cũng ko hoàn toàn là gần nhà phát thì xong. Dù sao em cũng mới hơn 15 tuần, em theo dõi ở 56 HBT đến 30 tuần nếu vẫn ngon lành mới vào BV BĐ làm thủ tục!