1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_heo

be_heo Thành viên mới

Sao mình nghe nói là kem chống rạn chẳng có tác dụng gì nhể! Có chăng thì nó đỡ rát thôi mà xoa nhiều lại sợ co bóp!
  2. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Đúng rồi mọi người đều nói do cấu tạo da của mỗi người. Chứ có người dùng đều mà vẫn bị rạn. Mình trộm vía sắp 32 tuần rồi mà chưa thấy rạn gì cả.
  3. yeuchongcon

Mua bộ sau sinh cho mẹ thì mua ở đâu các nàng nhỉ?
  4. be_heo

be_heo Thành viên mới

Là cái rì???
  5. cocmoc

cocmoc Thành viên mới

6. yeuchongcon

Bộ đồ mặc sau sinh cho mẹ í.
  7. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

8. amie2701

amie2701 Thành viên mới

mấy hôm nay tớ bắt đầu bị như thế này rồi ko sao ngủ được. nàng chữa thế nào chỉ cho tớ với, hôm nào cũng gần 3h sáng mới ngủ được, mệt chết được. may cái anh nhà tớ dễ ngủ, nằm tí là ngủ như chết, chả ảnh hưởng gì.
  9. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Nhà mình đã ai đi lấy máu xét nghiệm chưa. Hôm nay tớ đi xét nghiệm, Người ta lấy của mình 6 ống máu tất cả, tiếc ơi là tiếc. Hôm qua đi khám, tớ đc 29 tuần mà em bé có 1.2kg, chồng cứ trách mẹ nó không chịu ăn nhiều để con bố gầy.
    Tớ khoe chồng cái cũi đáng yêu của nhà poem, chồng tớ bảo là khoảng 4 tháng mới cho con nằm cũi, còn các tháng đầu phải để nó ngủ cùng bố mẹ để đêm còn tranh thủ tu ti,hihi. Tớ thấy cũng đúng nhưng luôn nuôi ý định để con sống tự lập từ bé không biết có khó không mọi người nhỉ?
    Bi jờ là hội các bà bầu, sắp sửa thành hội các bà mẹ trẻ và cùng vào chia sẻ kinh nghiệm nuôi dạy con cái ý nhỉ?
    Còn 3 tuần nữa lại đi siêu âm 4D ( Lúc đó tớ 32 tuần), lại chờ đời đc nhìn thấy bé yêu...
  10. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

To beheo. Tớ ăn uống khá nhiều rồi nhưng đối với các ông chồng thì mẹ nó ăn vẫn ít. Giờ giấc làm việc của tớ cũng không bị gò bó, đi làm về là đc mẹ cho ăn thêm bữa phụ, hôm thì gà hầm, hôm thì tớ tự nấu ăn. Nói chung chả hiểu vì sao ăn nhiều mà con vẫn không đạt tiêu chuẩn. Trong sách nói 30 tuần là 1.5kg. Tớ cũng thuận lợi là nhà mẹ đẻ và mẹ chồng gần nhau, lại làm gần công ty nên trưa về nhà ăn cơm. Sữa tớ uống đc, 1 ngày uống khoảng 1 đến 2 cốc bà bầu và uống thêm từ 1 đến 2 bịch sữa tươi.
    Hôm qua đi khám thì ngôi thai đã thuận, không biết là cu nó có lăn ngược lăn xuôi j nữa k, jờ tớ ăn cảm jác nhanh no mà cũng nhanh đói vì em bé bị dồn lên trên làm chèn ép dạ dày mẹ rùi mà. Hôm nào mà thấy cu đạp ít là cứ gọi nó mãi để nó dậy nó đạp cho mẹ nó vài phát để mẹ nó yên tâm, hihi.