1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi siêu âm thai 4D ở đâu tốt nhi ? Cùng vào sẻ chia kinh nghiệm bầu bí nha. - Tầng 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhungvel, 26/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. miudepzai

miudepzai Thành viên mới

2. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

http://thehe8x.net/news/Gioi-Tinh/2008/05/20/44127.php
  3. dainguyet01

dainguyet01 Thành viên mới

Bác sỹ của tớ bảo tiêm uốn ván từ tuần 17 cơ. trước đó tớ chả tham khảo ở đâu. Nên BS bảo sao thì làm vậy.
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Tiêm uốn ván thì tớ hỏi được mấy nơi, ngòai bệnh viện PS nơi khám, thì tiêm ở 56HBT còn bản thân thì chưa quyết định tiêm chỗ nào.
    Tặng tớ đi
  5. Ngbinhthuong

Ngbinhthuong Thành viên mới

Chào các mẹ, hôm nay mình vừa lăn lộn cả buổi sáng oả 56HBT về, trời ơi là đông, nhưng được cái ko bị các bác sỹ cáu gắt nên tâm lý cũng nhẹ nhàng hơn.
    Tim thai là 145 nhịp/1 phút. Em bé nhà mình được tròn 16 tuần, mà đi SA tuổi thai mới tương đương 15 tuần. Bác sỹ nói con nhỏ hơn tuổi, mẹ phải ăn uống nhiều thêm. Mà thời gian vừa rồi, mình ăn uống kém quá. Mình ko biết liệu thai nhỏ hơn tuổi như vậy có sao ko nhỉ? Nếu chỉ là vấn đề dinh dưỡng thì mình sẽ cố gắng ăn uống tốt, ko biết có còn do có vấn đề gì khác nữa ko? Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với.
  6. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Tớ định tuần 12 cũng qua 56HBT để SA bác sỹ Cường, nhưng hình như mọi người bảo phải đăng kí trước 3-4 tuần thì phải???
    Bạn đăng kí trước lâu không mà phải chờ lâu thế ?
  7. Ngbinhthuong

Ngbinhthuong Thành viên mới

Mình ko SA bác sỹ Cường đâu, chỉ là khám thông thường thôi. Mình đăng ký từ tuần trước, tuần này khám số 1 luôn mà chờ khám rồi SA đông quá...
  8. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

hic, ngày thường mà còn thế này
  9. loc_choc510411

loc_choc510411 Thành viên mới

Chào các mẹ
    Tớ có trang web này giới thiệu về sự phát triển của bé trong từng tuần, các mẹ tham khảo nhé, tìm hiểu về sự trưởng thành từng tuần một của con mình hay lắm í
    Web đây http://lamme.vn/?mdl=wee
    Ah, các mẹ ơi, cho tớ hỏi mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với, có baby lần đầu, dù có lên web, đọc sách nhưng thông tin lan man quá, có mẹ nào biết giúp tớ mấy thông tin này với:
    1. Tiêm phòng: Tiêm phòng bệnh gì? Và vào tháng thứ mấy?
    2. Lịch khám, lịch siêu âm định kỳ.
    3. Thử máu, nước tiểu: có cần thiết ko ah, và nếu cần thì tuần thứ bao nhiêu thì fải thử máu và nước tiểu ah
    Chúc các mẹ và bé luôn khoẻ
  10. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Nếu định qua khám và sa ở đấy thì khám của PGS Hinh ý. Tuy nhiên là ấy phải đến trước đi để mua phiếu khám của đúng bác sỹ mình muốn, rồi họ sẽ hẹn ngày cho mình đến khám. Còn nếu cứ tự đến khám luôn thì trúng bác sỹ hôm nào trực thì vào khám thôi.
    Ở đây dịch vụ nhưng đông kinh khủng. Người ngồi chờ cứ la liệt, nhất là thời tiết nóng nực như này mệt lắm.