1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi sing làm việc ???

Chủ đề trong 'Singapore' bởi Esrose, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kangaroo08

Kangaroo08 Thành viên mới

Câu đầu tiên nó hỏi là mày có PR không. Còn nếu muốn xin EP thì tuỳ thời thế, lúc nào mà dân nó thất nghiêp nhiều thì cũng khó
  2. martenzi

martenzi Thành viên quen thuộc

Đấy là cậu chưa đi làm thôi !
    Có nhiều tiền thì nhu cầu sẽ nhiều <= cái này là chân lý rồi !
  3. cayeuvit

cayeuvit Thành viên rất tích cực

Cái này đúng... hì hì hì, phải công nhận đây là chân lý không bao giờ thay đổi cả!
  4. aikijujitsuhcmc

aikijujitsuhcmc Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà. Mình có 1 số câu hỏi liên quan đến công ăn việc làm ở Sing, xin mod cho phép post tạm bài ở đây.
    Mình 28 tuổi hiện đang sống ở Nga, có bằng Ph.D về điều khiển tự động (liên quan nhiều đến IT), lúc trước được cử đi học theo diện hiệp định Nga- VN.
    Kinh nghiệm làm việc khoảng 4 năm (IT), có 1 thời gian làm project manager về IT. Hiện tại mình đang làm việc tại Nga.
    Mình muốn nhờ các bạn ở Sing tư vấn giúp - nếu mình có nguyện vọng sang Sing làm việc thì cần phải làm những gì?
    Hiện tại mình rất muốn thay đổi môi trường sống nhưng chưa muốn về VN ngay.
    Xin cám ơn
  5. akatcat

akatcat Thành viên mới

Chậc...kể cũng lạ, bên Sing đang cut pay cut jobs ầm ầm mà mọi ng vẫn muốn sang đây làm việc...chậc...
  6. friends_forever64

friends_forever64 Thành viên mới

sang đó làm việc thì chi tiêu tiết kiệm
    đề dành tiền về việt nam ma xài
  7. zenpatriot

zenpatriot Thành viên mới

Tớ xin trả lời bạn, trước đáy sau khi tốt nghiệp đại học, tớ cũng xin việc ở SG và làm ở đó 1 thời gian.
    1. Bạn cứ gửi resume trên các trang phỏng vấn online. Ngành IT thì hơi rộng, nhưng trước đây tớ làm về SAP, dù không còn ở Sg 3 tháng rồi, và từ khi gửi resume trên mạng thì cả năm rồi, tớ vẫn nhận dc các email hỏi còn đang cần tìm việc không. Tuy nhiên theo nhũng người bạn tớ nói thì đúng là kinh tế bị khủng hoảng nên công việc cũng kém, nhưng xem ra IT bên Sg vẫn tốt hơn Australia nhiều lắm. Haizz...
    2. Bằng PhD phải nói là khó xin việc hơn là bằng đại học hay master vì lương khởi điểm thường phải cao mà. Các công ty tuyển vị trí cần PhD cũng ít hơn.
    3. Ấy có kinh nghiệm làm việc, tớ nghĩ cái này là quan trọng nhất, vì đúng là ở Sg, bằng cấp cũng không phải là quan trọng nhất. Nếu viết resume, ấy nên đặt trọng tâm vào điểm này.
    4. Kinh tế kém, giá lương cũng bị sụt đi, tớ không biết lương bên Sg dạo nào tầm ntn rồi với mức của ấy. Giá cả sống cũng đắt đỏ trước thì không tính tiền chơi bời mua sắm, chỉ thuê nhà và ăn bình thường, 1 tháng hết 1500++ .
    Chúc may mắn nha!
  8. aikijujitsuhcmc

aikijujitsuhcmc Thành viên quen thuộc

Thanks bạn. Nếu được bạn có thể cho mình 1 số trang phỏng vấn online được không?
  9. hamalovely

hamalovely Thành viên quen thuộc

híc, không phải ngành nào cũng dễ kiếm việc ở SG.
  10. zzthestarzz

zzthestarzz Thành viên mới

Các bác ở Sing cho em hỏi international Student bên đấy có được đi làm thêm part-time hok vậy