1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi sing làm việc ???

Chủ đề trong 'Singapore' bởi Esrose, 30/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phanhoan1310

phanhoan1310 Thành viên mới

trường tư thì không được đi làm thêm, trường công thi được
  2. blackman2008

blackman2008 Thành viên mới

Chào các bạn,Mình cũng đang ở Moscơ,Nga,Minh hoc nghành công nghệ môi trường công nghiệp ( industry ecology) ,chuyên về xử lý nước thải. Minh đã tốt nghiệp Master tai Nga, cũng muốn apply sang S''pore lam việc, mình có sang đó chơi 2 lần rùi va muốn thay đổi môi trường sống, nên rất thích môi trường ở Sing. Hiên tai mình đang làm việc ở Nga đcj 1 năm rùi ,nhưng ko theo chuyên nghành đã học. Các ban giúp mình cách apply job tại sing nhe.! có những trang website nào? Cảm ơn các bạn !
  3. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

Bây giờ đi Sing xin việc hơi bị khó nhé vì Sing đang khủng hoảng, thất nghiệp tràn lan nên là mấy công ty có vẻ ưu tiên Singaporeans/PRs hơn, đọc job ads toàn thấy prefer + must be singaporeans/PRs
  4. dsdpn29

dsdpn29 Thành viên quen thuộc

www.jobdb.com.sg
    Gud luck
  5. novstorm

novstorm Thành viên mới

Hix đúng là thị trường năm nay khó khăn lắm, mình PR rùi mà vẫn ko được việc như mong muốn. Lương năm nay cũng thấp nữa
    Thêm nữa cp Sing h cũng hạn chế nhận ng nước ngoài lắm. Trc mình có giới thiệu một bạn sv VN mới tn vào cty mình mà xin S-Páss 2 lần ko dc
  6. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

Tháng 2 năm sau e tốt nghiệp rồi, kô hỉu có xin đc việc kô đây ạ Hay lại fải học tiếp huhu....
  7. J.A.Garfield

J.A.Garfield Thành viên quen thuộc

Chào mọi người,
    Tháng 7 tới mình sang Sing thực tập trong vòng 6 tháng (đến thang 12). Với mức lương SGD1500, mình được khuyên phải làm Work Holiday Pass. Có ai biết phải làm như thế nào không? Nhất là khoản Application và Collection ấy.
    Mình có tham khảo MOM nhưng vẫn lơ mơ nên muốn hỏi mọi người ở đây cho chắc ăn.
    Cám ơn
  8. duongrtc

duongrtc Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình cũng đang tìm hiểu môi trường làm việc ở Sing, tuy nhiên hiện tại rất còn mù mờ. Mình đã tốt nghiệp 1 trường đại học tại Hà nội, về Business. Cũng muốn sang Sing làm thêm để học hỏi ít kinh nghiệm sau này về VN lv, đồng thời sang đấy tìm cơ hội để học lên MBA.
    Bác nào có biết trang tuyển việc online cho em một vài địa chỉ để tham khảo,
    Thanks mọi người nhiều
  9. SingaporeEdu

SingaporeEdu Thành viên mới

Chào bạn, Mình tìm việc ở Sing khoảng 1 năm trước và mất 2 tháng để tìm việc. Thời gian đấy tìm việc cũng khó nhưng có lẽ bây giờ tìm việc ở Sing là lúc khó nhất. Nhưng nếu bạn muốn thử thì bạn vào trang này xem nhé http://singapore.recruit.net/
    Đó là trang công cụ tìm kiếm link với rất nhiều website khác.
    Ngoài ra còn có www.jobdb.com (job mình đang làm là tim được ở website này)
    jobstreet.com.sg
    Chúc bạn may mắn.