1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Singapore: Ở đâu, ăn gì, đi chơi đâu, đi lại như thế nào? - Tất tần tật về Singapore mời vào đây

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi OilTrader, 07/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. REDSIS

REDSIS Thành viên quen thuộc

An ninh tốt bác ạ, nói chung bác ko fải lo lắng mấy chuyện cướp giật, móc túi đâu ạ. Đấy là khu trung tâm. Còn các khu Little India, China Town đi buổi tối, mọi ng vẫn dặn em là fải cẩn thận.
    À mà sang đây, các bác nên đến, Newton food court, to va nhiều món, có rất nhiều khách du lịch đến ăn.
  2. owlmain

owlmain Thành viên quen thuộc

14USD/người lệ phí sân bay tại Nội Bài. Anh chị mua hết có 2triệu1 thì chắc là mua được vé 9.90S$/one way rồi. Không biết tháng 1 thì lúc nào anh chị sang? tại 5/1 em cũng quay lại Sing rồi thu xếp cho papa em đi chơi luôn 1 tuần.
    An ninh thì yên tâm vì CP Singapore xử lý rất nghiêm. Chú ý là hiện nay cấm hút thuốc cả ở bến tàu, bến xe bus. Nhưng hiện nay cũng thỉnh thoảng có hiện tượng rạch túi, cắt điện thoại.. nhưng không có cướp giật hay bắt cóc. Đó là nguyên nhân vì sau rất nhiều nhà cho con sang bên này học để tiêu tiền nhưng không nghiện ngập ma tuý, cờ bác, chích choách...Nhưng nói chung là vẫn chủ yếu xảy ra ở khu Little India - chỗ chợ Mustafa và khu ChinaTown. Nên đi những khu đó thì nên cẩn thận
    Anh chị lưu ý là các cửa hàng của Sing thường làm việc từ 10h sáng đến 21-22h đêm. Riêng Mustafa thì 24/24
  3. Global

Global Thành viên mới

Olwmain cứ như agent guide ấy - chi tiết cẩn thận ghê cơ !
  4. owlmain

Đâu có agent guide gì đâu.. chẳng qua là ở bên này, thỉnh thoảng có người sang - ohải dẫn đi chơi nhiều nên quen.. Hơn nữa, lúc mới sang có nhiều khó khăn.. phải tự tìm hiểu nhiều nên bây giờ có điều kiện share lại cho mọi người thôi...
  5. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

TA thấy GRAND HOTEL ở gần ORCHARD ROAD được đấy. Nhưng ko biết giá. Phòng tạm được, khách sạn này khoảng 3 sao thôi thì phải. Ngay trung tâm, đi mua sắm cũng tiện, có dãy hàng ăn ngay trước khách sạn, ra city hall, sentosa, mustafa, chinatown...v..v.... Đều tiện hết. Đúng thật, ở đây có mỗi thú shopping.
    Bạn nào nói Raffel City bán nước hoa rẻ, thỉnh thoảng sale 80% ấy nhỉ ??? Chỉ cụ thể cho tớ đi

6. REDSIS

REDSIS Thành viên quen thuộc

Raffle city thì tớ ko rõ nhưng suntec thì có. Đầu tháng 10 tớ thấy có 1 đợt sale 70% off ở convention center, tầng 2 thì fải. Nó nằm giữa citylink mall, đi từ city hall mrt đến suntec city ý. Tớ ko khoái nước hoa lắm nên ko vào xem như thế nào, chỉ đi qua thấy cái biển to fết.
  7. OilTrader

OilTrader Thành viên mới

Many thanks!
    Bookmark cái topic này lại để dành sử dụng
  8. owlmain

Chứ không vote cho bọn em à... just kidding lah
    btw, nếu anh nghiện thuốc thì chịu khó hút ít thôi nhé.. có mang thuốc thì phải cho vào hành lý xách tay, thuốc bên này cứ khoảng 10S$/bao. Bia cũng vậy, Tiger là 5$/chai 640ml, Heineken 6$/640ml
    May mà em không nghiện thuốc, chỉ thỉnh thoảng thèm bia
    còn một số chỗ nổi tiếng khác là Joo Chiat và Queen Street
  9. OilTrader

OilTrader Thành viên mới

Vote 10 sao mà không được nên vote 5 sao
    Cũng may là anh không hút thuốc mà chỉ ghiền cà phê nên phải mang theo vài gói hòa tan.
  10. nhim76

nhim76 Thành viên mới

Bác ơi, mang theo cafê làm gì cho nó nặng túi, bên đấy đầy ra bác ạ! Nhiều lắm, chỗ nào cũng thấy coffee bean cả!