1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Singapore về thì nên mua gì làm quà ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi velocity83, 28/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Đi Singapore về thì nên mua gì làm quà ạ

Em mạn phép hỏi ở đây, đặc biệt là các bác nữ đã từng đi chơi Singapore về. Tết này em đi Singapore về thì nên mua gì tặng mẹ em ạ, quần áo, dày dép, hay mĩ phẩm gì đó, em cũng chẳng nghĩ ra gì được, mẹ em năm nay cũng > 40 rồi, em cũng lượn vài vòng quanh quanh mà chẳng biết nên mua đồ gì, thương hiệu gì, mấy cái đó quả thật em cực stupid. Budget của em tầm 500 đô Sing đổ lại ạ.

Bác nào giúp em, em xin vote 5* nghiêm chỉnh.
  2. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Mua đồ bodycare của The body shop và sandal của Charles and Keith đi gái.
    P/S: Gái mua hộ tớ mấy chai white musk của TBS đi
  3. bemo

bemo Thành viên mới

500 đô Sing là trên 5 triệu rồi còn gì ạ nếu chủ topic là nữ thì mua mỹ phẩm, nước hoa , quần áo cũng được vì dù sao cũng là nữ , sẽ hiểu tâm lí hơn . Còn nếu là nam thì mua sản phẩm của hãng The Body Shop như chị kia tư vấn cũng ok , nếu da mặt người nhà bác thuộc dạng khô thì mua Jojoba ý
  4. duxeben

duxeben Thành viên mới

mua ******* đê
  5. velocity83

velocity83 Thành viên mới

*** shop mới chỉ biết hai cái. Một cái gần Funan, một cái nằm trên đường Orchad. Cũng chẳng có gì trong đấy ngoài mấy cái DV cong cớn trông rất vớ vẩn.
    Mà em xin nói, em là con giai ạ, con giai ngoan của bố mẹ, ( mặc dù ra ngoài đời thì hư hỏng hết rồi ). Vì thế, em chỉ xin mua những thứ đồ trong sáng như mĩ phẩm, nước hoa thôi ạ.
  6. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Giai ngoan, thế là chị quý, tư vấn liền
    Mẹ em mới tầm ngoài 40 là vẫn còn trẻ nhắm, thích diện nhắm nhưng tầm đấy mua quần áo rất khó. Ngoài ra để mua quần áo phải thử vào người mà mỗi người lại có con mắt thẩm mĩ và ý thích khác nhau. Nhất là em lại là con giai nên chắc size của mẹ là em cũng nắm ko chắc đúng ko nào
    Mỹ phẩm: mỹ phẩm lại phụ thuộc vào từng loại da cũng như ý thích của từng người. Có người thích mùi mạnh có người lại chỉ thích mùi nhẹ thoang thoảng -> khó chọn. Ngoài ra tầm tuổi mẹ em giả sử vẫn hay dùng mỹ phẩm thì đã dùng quen 1 loại rồi -> ko thích đổi linh xờ tinh . Còn nếu ko dùng mỹ phẩm thì em có mua về mẹ cũng ko dùng thường xuyên -> ko có tác dụng -> phí của giời
    Budget của em khá nhớn (500 đô sing) nên vô tư đi. Chị ở bên Sing chuyên gia dẫn bạn bè người thân sang choi đi mua đồ chị thấy là đối với các mẹ (cũng như mẹ chị tầm trên 40) nếu ăn chơi chút chút thì mua túi sách đẹp và sang trọng thì các mẹ rất thích . Còn nếu ko mua 1 chiếc dây chuyền là đẹp nhất.
    Chị ko nói là dây chuyền vàng ta vì 5tr của em muốn mua dây chuyền vàng ta là ko dễ Mà vàng ta thì về VN mua còn hơn. Bi giờ vàng ta chỉ cất trong tủ chứ chả có ai đeo ra ngoài mấy, tầm tuổi mẹ em mà đeo vàng ta trông sẽ bị ......... già. Thường chỉ có các cụ trên 60 là thích đeo vàng ta (cá nhân chị thấy là nguy hiểm ở đường phố VN -> làm mồi cho thằng cướp giật )
    Chắc có bạn sẽ thắc mắc dây chuyền, nhẫn, đồ trang sức ở VN thiếu gì -> xin thưa là ko thiếu cơ mà đắt mà mẫu mã ko phong phú, ứ đẹp. Mỗi lần về VN chị hay mua đồ trang sức cho má chị. Má chị chắc chỉ hơn má em mấy tuổi.
    Ở tầm tuổi đó thích đeo đồ ngọc trai xịn có trang trí thêm chút ít kim cương nho nhỏ và dây bạc kim -> đẹp long lanh lóng lánh rất sang và trẻ. Lần trước chị mua cho mẹ chị 1 cái dây chuyền -> đi đâu ai cũng hỏi và nhờ mua -> báo hại chị chạy long tóc gáy tìm cái rẻ mà đẹp (chót tìm được cho mẹ cái mặt đẹp mà ko đắt nhắm mừ )
    Ngoài ra có thể mua ngọc bích khảm. Thể nào cũng có bác bảo ngọc bích VN cũng ko thiếu mà lại già. Em là em nói thiệt, em có bà dì ruột bên Anh tham ngọc ở VN rẻ nên về mua -> đặt mẫu như catolog nhưng đeo được mấy ngày nó gẫy cái oạch -> công nghệ ko tốt dù thợ rất khéo tay.
    Hôm trước em đi mua hộ 1 bác gái là vợ của 1 bác rất .... bự (người quen nhờ thoai chứ em ko có diễm phúc quen bác ý nên ko dám nói tên ra đây ) Em mua hộ 1 mặt dây chuyền là 1 miếng ngọc bích đã qua trạm trổ, nạm lên đó chút ít kim cương be bé + ít bạc kim -> đẹp quá đỗi, sang dễ sợ Em nhìn cũng thích mà ngọc lại tốt cho sức khoẻ, ý cầu cho người đeo được phúc thọ an khang -> rất ý nghĩa
    Sơ sơ vài câu tư vấn vậy thoai. À quên hôm trước có anh hồi xưa làm cùng chỗ sang Sing công tác cũng nhờ dẫn đi mua đồ về tặng bu, ngoan ơi là ngoan. Anh này lại có lựa chọn mình thấy cũng rất hay. Vì anh ấy thấy má hay đi tập thể dục (đi bộ etc ...) nên anh ý quyết định mua cho má 1 chiếc MP3 nghe nhạc hay nhất -> cảm động chưa
    Đấy thấy ok cho tớ xin 5*