1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi & Sống..... ?T,?T??T?

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi hatxxihoi, 09/07/2005.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. ngayxuaoi0210

ngayxuaoi0210 Thành viên mới

Cảm ơn bác rất nhiều ạ. Thật nhiều thông tin bổ ích.
    hihi về vụ chôm đt bác ạ, cảm ơn bác đã nhắc nhở.
    Chỉ vì biết là ở đó chỉ cần đăng ký là họ cấp cho đt luôn(miễn phí) và thấy có người ở chỗ em mang về 1 túi điện thoại rất xịn(so với ở VN), thế là em cũng thấy như thế thì thật là hay quá, nhưng cũng biết là mình không có gan làm việc đó đâu mà. hi`hi`
    Thực sự rất vui vì sự tận tình của bác. Cảm ơn bác rất nhiều ạ.
  2. noreallymatter

noreallymatter Thành viên mới

Toi viet bai khong nham muc dich so sanh cai gi ca,moi su so sanh deu dang ghet ca.Ban noi dung,o dau thi cung nhu nhau thoi,moi noi deu co su kho khan rieng va o dau cung fai no luc moi mong co cuoc song tot dep duoc.
    Sorry ve type ko co dau
    ====================================================
  3. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

4. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Slide đẹp lắm, hatxxihoi nhỉ?
  5. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Lên đương về với mẹ hiền nào
  6. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Mình đi mãi quen rồi . Gần như tuần nào cũng di chuyển tối thiểu qua 3 , 4 tỉnh , vùng . Nghĩ lại cũng kinh . Mà quên mất rùi , nhớ ra sáng nay có cái hẹn. Lỡ hẹn rùi .
    híc , híc .
  7. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Mấy hôm nay buồn cười thật...chiều đến xong mấy cái việc linh tinh, tạt vào quán cơm nào ăn tạm đĩa cơm..Xong là chả muốn về nhà...cứ đi lang tha lang thang ...vừa đi vừa nghĩ chả hiều mình đang nghĩ cái gì .Lại cần 1 sự thay đổi rồi
  8. huong_be

huong_be Thành viên mới

Nhớ là hồi trước chị đã từng đổi chủ đề sang ĐI VÀ YÊU nhưng hình như cũng ít bài viết. Đôi khi mình cũng băn khoăn không hiểu giới trẻ đang nghĩ gì về tình yêu nhỉ? Hôm trước đi về, ngồi cạnh ngay 2 ông kễnh cũng quê nhưng mình cũng chẳng bắt chuyện. Rồi nghe họ nói về cuộc sống cứ như là trải nghiệm nhiều lắm rồi - có thật thế không? Cũng đã từng đọc một bài là giới trẻ bây giờ thích như bác học, cái gì cũng tỏ ra là mình biết, hay thế chứ lị, đến cụ già 80 chưa chắc đã biết hết về đời mà mấy thằng thanh niên choai choai ngồi châm điều thuốc phì phèo tán như ranh - mình ghét! Mình thì chẳng biết cái gì hết, cái gì bây giờ đâm ra cũng như quáng gà, có cái cần biết nhưng cũng có cái chẳng muốn biết. Như Tình Yêu bây giờ??? Chị đấy, đã có ai chưa nhỉ? Thi thoảng có một cơn say nắng, uh, nhưng thực chất thế nào là say nắng hả chị, còn thế nào mới là Yêu thực sự? Em tự thấy hình như bây giờ mọi người khó khăn hơn trong việc chọn một ai đó để yêu cũng như chuyện hôn nhân đại sự, giới trẻ bây giờ sao khó khăn ghê. Cứ dùng từ giới trẻ như thể là mình bao nhiêu nhưng mà rõ là cái tầm tuổi từ 77-78 đổ đi là như thế. Lắm người cứ ngồi kêu ca sao mãi vẫn chẳng có gì, rồi thì cũng chán không muốn đi tìm nữa, như anh em đấy mà, kể cũng đúng nhưng vẫn phải tìm lối thoát chứ - ai cũng vậy thì tìm lối thoát ở đâu? Hay thật. Lại còn nhiều cách đánh giá khác nhau, con gái thì ghét con trai cho rằng con trai hay lợi dụng, con trai thì ghét con gái, nói là con gái bây giờ chẳng thuỷ chung đâu - mình đi xa một thời gian mà có thắng nào léng phéng bên cạnh tốt tốt một chút là thôi luôn đấy??? Hay ghê gớm. Chẳng hiểu sao thấy cứ buồn buồn, cứ ngồi thắc mắc hoài mấy cái chuyện này mặc dù nó chẳng liên quan gì đến mình bây giờ. Hôm trước cũng nói với con bạn là kệ nó thôi, tới đâu thì tới chứ bây giờ cũng còn sớm quá, xác định gì? Vớ vẩn thì cũng không hẳn nhưng mình cũng chẳng biết nó là cái gì nữa, kệ thôi. Nói ra lại có người buồn nhưng biết sao được, hơi trơ mất rồi. Hình như bây giờ, ngoài xã hội, khó để có thể tin tưởng chứ đừng có nói đến chữ Yêu hay Thương gì. Mình thích cái câu thà rằng bị Ghét còn hơn là bị Không để ý. Haha thế mà mình đã từng ghét cay ghét đắng, nghĩ lại cũng chẳng để làm gì, kệ  thôi. Đấy, cái gì cũng kệ, cũng tuỳ thì sống sao. Bây giờ chỉ yêu bố mẹ nhất, còn Tình Yêu á, đến mấy anh chị to bằng cái sào nói còn không nổi thì mình nói cái gì. Mình thì mình tin vào cái gọi là số phận nên mình để mặc cái gì đến sẽ đến. Nhưng sao nghĩ lại vẫn thấy mọi người bây giờ chán ghê. Không được như các cụ ngày xưa, đơn giản mà chân thành. Chỉ cần có thế, còn bây giờ hình như còn phải chắt lọc nhiều quá hay sao á, đâm ra nó tọt hết xuống dưới chẳng kịp nhìn lại. Quá xá là hay?!
    Hình như bài của mình hôm nay hơi nhiều dấu hỏi? Mình chỉ thắc mắc thôi mà, thắc mắc cái điều chung chung về Tình cảm con người thôi. Em thích nghe chị nói lắm, chị nói em nghe đi. Mặc dù, nghe rồi có khi lại thắc mắc đấy. Yêu chị!?
  9. huong_be

huong_be Thành viên mới

Lịch kịch... Cọc cọc... Quái, sao phòng cụ ný tan hoang thế này? Toàn vỏ bim bim, đậu phộng, ặc ặc... lại còn cả kẹo Chew và bánh Marie nữa chứ...[​IMG] Chết, thư ký xin nghỉ phép một thời gian mà sao cụ ný đổ đốn thế nhỉ?... Cụ ný ơi ới ời... Cụ đi đâu nhỉ? [​IMG] Chậc, có khi biển thủ tiền công quỹ ăn chơi đập phá thế lày đây, bi h hoặc là bụng tròn xoay lăn tít đi đâu rùi, cũng có khi bị thằng Tào Tháo nó hành cũng nên... [​IMG]  Lại phải đến "hách dịch" với cụ phát thôi, lâu không gặp mà cụ cứ hay làm khó bổn phận thư ký như em thế này có chít không... chẹp chẹp... [​IMG]
    Ý mà tình hình là cụ ơi, iem bé bé bằng bông iu dấu của cụ có nhờ thư ký iu của cụ là em đây nhắn với cụ một câu là: quyển truyện cụ hứa tìm cho em ý đâu rùi mà sao mãi chẳng thấy hồi âm, iem iem ý nhớ cụ lắm đấy... ặc ặc... [​IMG]
    Thế thôi cụ nhá, chứ em cũng phải về sắp xếp lại cái đại bản doanh em đã, không khéo có con cáo trong nhà nó phá hết rồi... [​IMG]

10. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Pó tay...lại về nhà ------đang bình thường cơ mà
    Kh thể hiểu nổi---
    Chán kh thèm nghĩ +quan tâm----->vô tâm