1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DĨ TRÀ HỘI HỮU (xưa) & TẬP HIỀN THƯ QUÁN (nay)

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi lutraquan, 05/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. con_cua2005

con_cua2005 Thành viên mới

Mới 1 năm thôi à ... lâu đến vậy nhỉ ... chiều mai
    To thầy : Ui, thầy ơi, thầy có cái ảnh đẹp quá ... hi hi ... lâu không gặp thầy, nhớ thầy và sư mẫu quá ... em có một cái ảnh của thầy đẹp hơn cơ, hôm đấy chụp trộm Nếu năm nay trời long đất lở, núi đổi non dời ... thì chắc là em đỗ ... thành tiểu tiểu tiểu đồng môn mới thầy Nhưng mà ra hè thầy lại dạy em tiếp thầy nhá
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Mạc dù ko hoạt động thư pháp trong ngày sinh nhật vui vẻ này , nhưng bạn bè đến chia sẻ góp vui thì nhộn nhịp .... Lần nữa xin gửi lời cám ơn tới các bạn là thành viên của mạng trái tim Việt nam cũng như anh em hoạt động và có cùng sở thích lưu giữ và truyền bá văn hoá dân tộc !
    Vài hình ảnh trong buổi tối ghi nhớ ....
  3. meo_munhn

meo_munhn Thành viên mới

Em biết đến Lư qua giới thiệu của mấy anh bạn.Xuống đấy thấy thanh thản thật bạn bè mọi người ai cũng vui vẻ nhất là hôm sinh nhật quán khoái thía
  4. loa_ken_den_si

Hê ! Cảm ơn bạn .... Mà bạn hôm đó đến chia sẻ với quán , bạn ngồi chỗ nào ?
    Vậy là hôm nào thay mặt hội thư pháp phải tặng bạn 1 bức rồi ......
  5. meo_munhn

meo_munhn Thành viên mới

Em ngồi cùng bàn với say và meo_ko_an_ca he he .Anh cứ hỏi mun là mấy người ở aptech bít mà
  6. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Thày Loa dạo này lên hương hay sao mà không thấy còn khúc ruột nào để nặn thơ nặn từ nữa nhể? Thiếu mấy bài ba chỉ của thày đâm cũng mất vui đi
  7. loa_ken_den_si

Vâng! Đã lâu ko nghe thấy giọng "ba chỉ" của bác , khí không phải cho Loa tôi hỏi thăm vườn dưa lê nhà bác năm nay có cho trái khá hơn không ạ ? Đám phần trăm nách con rộc mà ngày xưa vì cổ yếu họng nhỏ bác được chia giờ con đường xiên Việt chạy đè lên , bác có bán không ? Chứ bác mà ko nghe tôi ngày đó bán tháo thì giờ này lấy đâu ra xiền mà xài ở mấy tiệm hớt tóc nhể .... hỏi nhỏ tí bác : Đám đó giờ cỡ mấy tỷ ? bác gái có biết ko???
    Nao bác tậu con Lifan 4 chân, nhớ ghé chỗ Loa tôi làm vài chung , à vài choách cái nhể , tôi nghĩ thể nào mà thơ chẳng tồ tồ ...
    Thôi thì ko có thơ mượn tạm bài hát Gió vườn trưa của đồng hương gửi biếu bác :
    Mẹ hát ru con .... con lớn khôn rồi, gió vẫn thổi ......tèn ten ngày bé ...
    Ừ thì mẹ lại hát ru con ......con lớn khôn rồi .......
    Thương mùa bão mái lá nhà dột nát .... Đôi mắt con chỉ biết khóc biết cười ....
    Con đi xa mẹ xe tóc đợi chờ
    Tình yêu ấy sáng lên mầu tóc bạc...
    Con chịu tội đời ...chưa một lần chịu tội trước lời ru .....
    Ừ ! thì mẹ lại ru con ...... ầu ơ ...............

Bác rít hơi điếu cày nhá !
  8. Newfarmmer

Bác sao lại lôi hết chuyện cơ mật nhà Nông lên đây thế này!! Chén trà vối hôm trước mang qua thày đã uống hết chưa? Nếu hết rồi hôm nao bảo con hĩm mang về vài ấm nữa đặng mời thầy nhá!!! Món ba chỉ của thày mà thiếu là nhớ lắm đó!!
  9. loa_ken_den_si

Ô ! hôm qua thấy lão nông đang đi dã ngoại trong chương trình nâng cao kĩ năng lái Ô tô trên đoạn .... Hùng Vương mà sao ko thấy để lại vài nhời nhể !
    Hôm qua , tối , các cụ Chánh Lý nhóm họp ở 456 , hình như bên thuhoavietnam.com sắp có sự vụ gì hay ho ....
    ................
    Vài nhời thăm hỏi sức khoe
    Mấy ông nô bộc, mới toe có dì ?

10. Newfarmmer

Bá cáo : Tam Uyển Trần Nam Phong đã lên tàu lúc mười sáu giờ chiều qua ngược cố quốc, kim nhợt khả quy Đông Đô. Kính báo chư huynh đệ được biết đón Em nó!!!