1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi tu như thế nào?

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi vitcotdn3, 07/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linwitch

linwitch Thành viên mới

Chán đời thì đòi vào chùa, hết chán đời thì lại đòi hoàn tục, chốn chùa chiền đâu phải là cái chỗ chán thì vào hết chán thì ra.
    Lại định câu bài, spam topic hử?
    Thui mod khóa vào cho sớm chợ
  2. tubkhn

tubkhn Thành viên tích cực

Bác lên chùa cạo đầu, rồi tế lễ qui nạp phật môn....Cam kết phủi hết trần tục, rồi ngồi niệm kinhCuọcc sống ở chùa dĩ nhiên là tuyệt vời rồi bác ợCứ thử đi mà xem
  3. happiness7983

happiness7983 Thành viên mới

chán đời thì đi du lịch thôi, chứ bác tu thật sự thì vào mấy chùa ở trong vùng Nam bộ ý, tu thế mới gọi là tu, sợ bác kô chịu nổi nhiệt thôi, chứ tu ngoài Bắc này thấy sư phóng xe máy ầm ầm, ăn chơi cũng kinh lắm
  4. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Trong này sư cũng phóng xe ào ào, toàn xe đắt tiền thôi..
    @Chủ topic: Bạn ơi, muốn được xuống tóc thì cũng phải có căn tu cơ, không phải ai cũng tu được đâu. Nếu bạn thật sự muốn thoát trần tục thật sự, k muốn vướng bận gì thì tìm một ngôi chùa xin xuống tóc.
    À, mà đang chán đời nhất thời thế này thì không nên tu đâu, chỉ làm ồn ào nơi cửa Phật thôi, mang tội thêm đấy. Chả hiểu bạn đang chán gì, cứ nói ra để mọi người chia sẻ...
  5. trixflix

trixflix Thành viên mới

Mãi mới thấy một cái topic của mình
  6. NhoCuChuoi

NhoCuChuoi Thành viên mới

Tưởng ở nhà online thì tu làm sao dc
  7. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Có thể là trong một lúc nào đó em hay bất kỳ ai cung cảm thấy chán nản và bế tắc với cuộc sống. Nhẹ nhàng thì là căng thẳng, nặng hơn chút nữa thành trầm cảm...

Bây giờ thì chắc em nghe nhiều đến các khóa học tập tại thiền viện rồi phải không. Mỗi khóa có thể kéo dài 1 đến 3 tháng. Hoặc đơn giản hơn là chỉ cần sự tĩnh tâm em hay đến đó một vài ngày, cửa chùa luôn rộng mở với phật tử.

Tại miền Bắc có 2 thiền viện lớn là Trúc Lâm Yên Tử (chùa Lân - Yên Tử - Quảng NInh) và Thiền viện Trúc Lâm Tây Thiên (Tam Đảo).

Khi mệt mỏi căng thẳng, em hãy tìm tới những khóa học ngắn này để tĩnh tâm... rồi em sẽ biết mình cần gì tiếp theo.

Không phải ai cũng có căn tu đâu em nhé.
  8. quangngoc.ck

quangngoc.ck Thành viên mới

cũng khổ lắm bạn ah!
  9. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Chia sẻ đi, biết đâu sẽ có ai đó giúp được bạn... hoặc ít ra, bạn cũng sẽ nhẹ lòng.
  10. duongvat

duongvat Thành viên mới

Tưởng gì chứ đi tu dễ thôi mà,thử xem gần nhà có ông pháp sư nào tay to ko?hỏi ông ý xem mình có căn để hàng ngày niệm nam mô ko? nếu đc thì ok đi.ko phải nghĩ gì đâu.con vẫn vấn vương trần tục thì đừng đi tu nữa Phí lắm.làm thầy cúng thì thi thoảng mình còn phá giới được chứ....hehe