1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đi Viện làm thế nào để được giải quyết sớm nhất ạ( mổ,khám,xét nghiệm.. )

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi killerplace, 23/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

không bàn đến vấn đề quen biết nhá các bác.
    chỉ bàn đến vấn đề sử dụng Tiền và các cách mà các bác có thể làm để giải quyết công việc của mình.
    mình phải phong bì cho những đối tượng nào để được giải quyết vấn đề nhanh nhất.
    đây là vấn đề nhạy cảm nhưng nó là thực tế của xã hội bây giờ.mod nào đi qua xin đừng khóa nhé.
  2. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

K có cách nào khác . Nếu như đi các bệnh viện lớn và các bệnh viên trung ương thì bác phải xếp hàng lần lượt . Cho dù bác bị tai nạn sắp chết thì cũng phải xếp hàng .Vì trên bác còn có những ng sắp chết khác .

Trừ khi có người thân trong bệnh viện ( ng nha đc vào trc là do ng thân ng ta đã cứu chữa bao người rồi . Chứ k phải tự cho cái quyền ưu tiên ) .
  3. killerplace

đâu có đâu bạn.vào thì cũng phải chờ 1,2 ngày thôi chứ.chờ lâu thế nào đc.cũng phải lobby nữa chứ.
  4. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

tớ trông người thân 2 tháng trong viện, chẳng quen biết ai, chuyển nhiều viện đến là khổ, nhu cầu bắt buộc phải quan sát mọi người, tìm hiểu mọi vấn đề.... và cuối cùng thì cái nghiệp vụ đút phong bì cho bác sỹ, y tá... cũng lên vài level bạn ạ. Hồi đầu cứ phải gọi là ngáo ngơ chẳng biết cái gì. Kể ra dài lắm, chẳng biết phải bắt đầu như thế nào cả, nó là 1 quá trình mà
  5. vohinh84930

vohinh84930 Thành viên quen thuộc

Phong bì từ cấp cao xuống cấp thấp bác ah!!
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Đừng đi vào phòng khám. Baor 1 người cõng thẳng vào phòng cấp cứu.
  7. onmi

onmi Thành viên mới

Mình đã từng đưa người thân đi phẩu thuật nên cũng biết được ''múi xơ" chút xíu, đại khái là do ở mình, phải nhanh ý.....
    Các đối tượng mình có thể phong bì:
    - Bác sĩ trực tiếp điều trị, phẩu thuật
    - Nhân viên làm hồ sơ ( đây là cửa quan trọng nhất - vì phong bì hồ sơ sẽ được ưu tiên nên thường gọi trước)
    - Nhân viên điều dưỡng, cho họ phong bì " nhè nhẹ" để họ để tâm đến sức khỏe cũng như tình trạng của mình.....
    Mình chỉ đi 03 đối tượng, nên ca phẩu thuật xong trong ngày luôn. :)>-
  8. killerplace

bác cứ kể ra cho mọi người biết
    tóm tắt thôi.bắt đầu đưa cho ai là người đầu tiên,rồi người tiếp theo,tiếp theo...:-c
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    cái đỏ chắc phải lúc chuẩn bị vào buồng phẫu thuật mấy đưa chứ hả bác? hay là phẫu thuật xong thì đưa.
    cái Tím này chắc là chuẩn này.bác cho hỏi là những nhân viênn này họ ngồi văn phòng hay trực tiếp khám và ra quyết định mổ.
  9. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Trước khi mổ, bạn tìm cách có được sdt của bác sỹ mổ, sẽ có buổi gặp để trao đổi về việc tiến hành mổ ntn, họ sẽ nói về bệnh tình của bệnh nhân, phương án điều trị... Cuộc trao đổi được diễn ra tại phòng của bác sỹ sẽ là một may mắn, có những người thì họ nói rất nhanh khi thăm bệnh nhân. Gặp ở đâu là do bạn. Bạn phải nằm vùng, lựa lúc bs vào phòng của ông ý thì bạn vào, đặt vấn đề hỏi thăm tình hình việc mổ sắp tới, ông ý giải thích xong, thì đưa phong bì, gọi là một chút cảm ơn của gia đình, nói cho khéo vào. Có người họ thoải mái nhận luôn. Có người thì họ trả lại ( tớ đã chứng kiến 1 bà bị gọi ra và trả lại rồi) vì thế cậu cũng phải quan sát và dò hỏi những người nhà bệnh nhân đã mổ người bác sỹ đó để họ cung cấp thông tin cho. Mổ xong thì còn phải nằm viện, lúc đó bạn bồi dưỡng những người như y tá, kĩ thuật viên, sinh viên thực tập để họ tiêm, thay bông băng, nhờ họ để ý lúc mình ko được vào phòng bệnh... Thực ra lúc chưa mổ thì việc này cần, vì người nhà mình nằm đau bỏ xừ đi được, họ chưa tìm ra được bệnh nên có để ý qué gì đâu, chứ mổ xong rồi, các y bác sỹ họ đều tự làm những việc chăm sóc bệnh nhân, có muốn đưa tiền cũng khó lắm, mà ko kín đáo thì họ ko nhận đâu.
    à mà bác bluetea nói đúng đấy, phải vào thẳng phòng cấp cứu nhé, vào phòng khám thì đợi đến mùa quýt. Nhưng trông ko có vẻ gì là đau đớn và nguy kịch thì cũng ko được vào phòng cấp cứu đâu, nên nhiều khi bạn phải phím người nhà để giả vờ 1 tí
    Ko có chuyện rải tiền từ cao xuống thấp như bạn gì bên trên nói đâu. Nghìn năm mới gặp ông bác sỹ 1 lần vì họ làm ca, chỉ làm vài giờ 1 ngày thôi, người tiếp xúc với bệnh nhân nhiều là các y tá, và kĩ thuật viên cơ. Còn ãnh đạo, trưởng phó khoa mà chẳng liên quan thì cũng quên đi, chẳng ai biết mình là ai. Chuyện chạy chọt để đặt lịch cho người nọ người kia mổ là điều khó như việc bác leo lên giời. Bác cho em hỏi cụ thể là người nhà bác nằm viện nào thì em mới nói kĩ được
  10. killerplace

ví dụ nhé.
    -có người bị tai nạn(gãy xương bả vai,gẫy tay ) trong tình trạng cấp cứu rồi.đưa đến viện thì cho lên băng ca rồi phi thẳng vào phòng cấp cứu (nếu may mắn ) không thì phải nằm ở phòng khám (rất đông ) và phải chờ đợi.
    -trong trường hợp này nếu được vào phòng cấp cứu thì có bác sĩ khám trực tiếp và ra quyết định mổ ( vậy mình sẽ đưa phong bì cho người nào để được mổ sớm nhất.bác sĩ khám hay nhân viên làm hồ sơ )
    - nếu không vào được phòng cấp cứu thì ở phòng khám (rất đông) lúc này mình sẽ phải tìm bác sĩ để khám (1 phong bì,cái này chắc tìm ở phòng trực hả các bác ) khám xong bác sĩ bảo phải mổ => trở lại trường hợp 1.
    -các bệnh phải điều trị ở viện lâu dài thì chắc mình phải quan tâm đến nhiều đối tượng là cái chắc rồi.