1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đi Vietnam 4 tuần, thăm những thắng cảnh nào?

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Newton01, 09/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Newton01

Newton01 Thành viên mới

Chào các bạn,

Cuối tháng 7 năm nay mình có dịp về thăm nhà (tp HCM) 4 tuần (29 tháng 7 - 26 tháng 8) với bé trai 8 tuổi, mình có ý đi đi thăm nhiều nơi khắp 3 miền và ghé thăm Angkor Wat bên Cam nữa, chưa biết chia thời gian thế nào để không uổng chuyến đi, sao cho đáng thời gian đồng tiền bát gạo.

Điểm nhấn của mình là thăm miền Tây, ghé Phú Quốc, thăm đền Angkor Wat bên Campuchia. Vậy miền Tây nên đi đâu? Miền tây, Phú Quốc, và Cam cần bao nhiêu thời gian?

Miền trung nơi nào thì đáng ghé nhất? 3 địa điểm Đà Lạt, Nha Trang, buôn Mê Thuật mình muốn thăm? Cần bao nhiêu thời gian cho 3 địa danh trên thì đủ?

Miền Bắc, nơi đây có lẽ là trọng tâm của chuyến thăm Việt Nam vì mình chưa từng ghế miền Bắc bao giờ. Điều không thể thiếu của chuyến thăm là Hà Nội, Sapa, Tam Cốc, vịnh Hạ Long, vườn quốc gia Cúc Phương, vậy cần bao nhiêu thời gian thì đủ? Dự định mình sẽ đón máy bay từ miền trung đi Hà Nội vậy nên đi từ phi trường nào để dễ dàng mua được vé không phải mất thời gian chờ có chuyến bay! Sau đó mình sẽ đón máy bay về TP HCM nghỉ ngơi 2 ngày trước khi rời Việt Nam.

Xin cám ơn các bạn giúp thêm ý kiến.