1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đĩa ảo là gì ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Nguyen_Duy_Loc_new, 28/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguyen_Duy_Loc_new

Nguyen_Duy_Loc_new Thành viên mới

Đĩa ảo là gì ?

trich:
    Các bác ơi làm ơn cho mình hỏi : Đĩa ảo là gì? Cách tạo ra đĩa ảo và sử dụng nó như thế nào ?
    Xin cám ơn các Bác nhiều nhé!!!

Locdh
  2. buiduytan

buiduytan Thành viên mới

dùng fascd mà tạo ổ ảo, ổ ảo là ổ ko có thực chứ còn là cái gì nữa, chẳng hạn mình tạo 1 ổ đĩa cdrom ,nhưng trên thực tế thì ko tồn tại ổ đó, để áp dụng vào nhũng trường hợp khi ta dùng fần mềm bắt fải chạy trên đĩa. thế thôi!!!!!!
    chúc lam cho ttốt nhé
  3. mct

mct Thành viên mới

Ngày xửa ngày xưa vì dung lượng đĩa cứng là "hàng quí hiếm" nên bà con thay nhau dùng đĩa ảo, nhưng ngày nay rất ít. Mode bây giờ chơi đĩa CD ảo luôn rồi, bạn cài chương trình Virtual CD để lấy dung lượng đĩa cứng làm mấy cái CD ảo cho vui thử. Cái này thật sự hữu ích nếu bạn... làm biếng nhét tới nhét lui mấy cái CD mày khi sử dụng Win thường đòi hỏi vậy.

Nổ
  4. moalovetoa

moalovetoa Thành viên rất tích cực

Thực ra phải nói cụ tỉ xem bạn cần đĩa ảo nào. Về nguyên tắc thì đều có thể cắt 1 phần bộ nhớ RAM để làm đĩa ảo. tất nhiên chỉ có thể hoạt động theo cơ chế của RAM. Chỉ lưu tạm thời trong phiên lam việc mà thôi!
    Bạn nói cụ thể xem cần thế nào tui sẽ huớng dẫn cụ thể. nếu như chrỉ cần CD ảo thì bạn có thể chạy các chương trình như trên.
    Thân!
    NAMBOY@