1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ bán chó pitbull uy tín ở Hà Nội & TPHCM

Chủ đề trong 'Rao vặt Khu Vực Hà Nội' bởi nguyenngoctanxy, 22/01/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenngoctanxy

nguyenngoctanxy Thành viên mới

Pitbull đang một trong những giống chó được nuôi phổ biến nhất tại Việt Nam bởi thân hình cơ bắp, sức mạnh dẻo dai, dáng vẻ oai phong lẫm liệt, sự thông minh và trung thành vào loại bậc nhất thế giới. Tuy nhiên, giá thành của một em pitbull không hề hạt rẻ. Để sở hữu 1 em pit được coi là thuẩn chủng bạn phải bỏ ra ít nhất 5 triệu, một số tiền không nhỏ nhưng cũng chưa chắc đã mua được chó chuẩn. Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn cách chọn mua chó pitbull chuẩnnhững địa chỉ bán chó pitbull ở Hà Nội, TPHCM uy tín.

Cách chọn mua chó pitbull

Bạn nên mua pitbull khi chúng vẫn còn nhỏ (lúc mới cai sữa) để có được sự trung thành và tăng gắn bó. Việc mua một em pitbull trưởng thành có thể dễ nuôi hơn và bớt đi công huấn luyện vốn rất vất vả. Tuy nhiên, pitbull vốn là giống chó hung dữ và đặc biệt trung thành nên sẽ rất khó để gần gũi 1 em pit lớn đã sống lâu với 1 người chủ trước đây. Bạn cũng khó có thể nắm bắt tính khí em pit, cũng như không thể biết rõ các chứng mệnh mà chúng mắc phải trong quá trình phát triển. Vì vậy, 1 em pit cún là lựa chọn tối ưu nhất. Chỉ nên mua pitbull đã trưởng thành khi muốn nuôi để nhân giống. Xem thêm bài viết Cách huấn luyện chó Pitbull con.

Về giá cả, giá phổ biến của 1 em pitbull được coi là thuần chủng trên thị trường là 5 – 10 triệu đối với các em pit sinh tại Việt Nam, giá chính xác còn tùy thuộc vào bố mẹ và độ uy tín của người bán, và trên 10 triệu với 1 em pitbull Thái. Rẻ hơn 4 triệu bạn cần phải xem xét, rẻ hơn 3 triệu (nếu không phải mua của người quen) thì chắc chắn có vấn đề. Pitbull quá rẻ khả năng cao là pitbull lai (lai lạp xưởng, becgie,…) hoặc mắc các vấn đề nghiêm trọng về sức khỏe. Những em pitbull lai khi còn nhỏ rất khó phân biệt, chỉ khi lớn lên khác biệt về hình dáng và tính cách mới trở nên rõ ràng. Hiện một em pitbull thuần chủng khỏe mạnh bán nhanh cũng được 5 triệu, vậy chẳng có lí do gì để rao bán với giá < 5 triệu. Hãy tỉnh táo, đừng tham rẻ! Bạn có thể tham khảo thêm bài viết chi tiết Giá chó Pitbull ở Việt Nam.
    Địa chỉ bán chó pitbull ở Hà Nội uy tín
    Để chắc chắn mua được chó chuẩn, thuần chủng và khỏe mạnh, bạn nên mua chó pitbull ở các trại chó lớn.
    Đàn American Bully sẵn sàng nhà mới tháng 1/201
    Đàn American Bully 6 bé, mỗi bé 1 màu, 3 đực 3 cái, sẵn sàng về nhà mới ngay trong tháng này. Các bé hiện đã được tẩy giun, sẽ tiêm phòng ít nhất 1 mũi trước khi về nhà mới, khi bé được đủ 45 ngày tuổi. Chó mẹ to khỏe, hơn 1 năm tuổi, đang kỳ sung sức nhất. Chó bố nhập ngoại, có giấy UKC. Anh em nào quan tâm hãy nhanh tay để chọn ngay cún đẹp.