1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ bán hàng VNXK đáng tin cậy

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi one-courage, 24/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aquavina

aquavina Thành viên mới

Chuẩn, tớ cũng kết em quần Zara này nên cũng thấy cực kì băn khoăn, áo pink cũng vậy bạn thorom bán 65k mà nhà nàng này là 110k hik ,ko hỉu ko hỉu
  2. HyeSung

HyeSung Thành viên mới

chuyện này e cũng thắc mắc 1 lần và c deep bảo em là đồ c ý nhập từ chính bạn tho_rom nên giá mắc hơn nhưng các bạn ở hn có cơ hội qua thử để vừa ý nhưng vẫn thấy đắt nên e vẫn chịu khó chờ ship >"<
  3. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

em cũng hay mua ở m2 55 lí thg kiệt, rẻ fết
    có lần dại dột ra 1 shop quảng cáo bên box thời trang, ở ng~ trãi 1 cái short 160k, ra m2 y sì có 85k
  4. chuotcoi84

chuotcoi84 Thành viên mới

Vừa lượn bên mua rẻ, đang định về qua Nguyễn Trãi sắm vài cái VNXK mà nghe bạn comment thế thì phải nghĩ lại
    Thế chỗ M2 đấy là VNXK hay hàng chợ xk vậy mọi người ?
  5. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Mạn phép sunnyshop và sơ mi hàng hiệu, tớ copy lại 1 phần ý kiến của các bạn và ý kiến của tớ về hàng VNXK cho mọi ng biết và phân biệt nhá
    Của Sunnyshop:
    Thật ra muốn kiểm tra xem có đúng hàng thật hay không cũng k quà khó khăn .
    @.Nếu là hàng xuất khẩu thật , thường tem may của nó chuẩn và có code bên trong áo .Và thường nó sẽ có trước khi web có , hoặc là hàng new của web đang có (khi vừa xuất hàng đi nó đã tuồn ra ).Cái này có cách phân biệt nhưng k diễn tả được .
    @.Nếu là hàng xuất khẩu xịn thì các bạn sờ chất , thường ít khi bọn nó dùng chất nilon nhiều cho hàng xk nên chất mềm và mát .Mỗi thương hiệu có một đặc điểm riêng để phân biệt .Tớ chỉ ghi ra một số hiệu tớ biết
    + Hàng Old navy : hàng fake của thương hiệu này khá nhiều , và tất nhiên hàng xịn cũng kha 1nhiều , thường size 0 của bọn này tầm 27 .Quần của nó luôn luôn có chip điện tử ở phía trong quần , miếng chip này khi nào rỗi tớ sẽ up hình cho mọi người xem , hàng fake nó cũng có miếng giả gắn vào nhưng khi soi ra nắng hoặc đèn nó không có mieng kim loại cảm ứng từ bên trong .Thường hàng nhái của bọn này là quần kaki , short nhiều nhất .Vài lót lưng bên trong nó hay may hoa hoè , kim to nên đường may k nhuyễn như hàng xịn .Hàng quần của bọn này phần lớn gia công ở Cambodia
    + Hàng Puma : k làm ở VN , gia công ở Cambodia , thường hàng này xịn6 dễ phân biệt lắm , cái mác bên hông áo của nó có một đường chỉ kim tuyến chạy dọc theo , và có mã code , khi soi ra đèn sẽ hiện mã code , hàng nhái k có tem hông đẹp thế này nên dễ nhận biết
    Logo puma may chuẩn và khá cầu kì (tớ sẽ bổ sung hình sau cho các bạn dễ phân biệt )
    +D&G, Versache thì k bao giờ mơ nó sản xuất ở đây nên làm gì có hàng xk mấy loại này .Mấy hiệu này đa số là hàng china hoặc VN làm nhái , tất nhiên một trời mọt6 vực rồi , giả dụ có đi nữa k k thể tuồn hàng vì bọn nó k sx đại trà như hàng các thương hiệu bình dân
    + Còn nhiều hãng nữa , khi nào rỗi tớ chụp hình cho các bạn thấy sự khác biệt
    Của somihanghieu
    Mình k rõ bạn định nói về hãng nào, nhưng trong hiểu biết của mình, hàng XK trên thị trường của VN mình có 2 loại:
    1. Hàng VN mình xuất khẩu đi: do VN mình kí được hợp đồng, tự gia công, nguyên phụ liệu tự sản xuất, và thường là những nhãn hàng của 1 số nhà máy VN mình sở hữu. Hàng này thường có chất lượng trung bình, có thể có số lượng nhiều trên thị trường từ nguồn hàng lỗi, hàng dự phòng và kể cả hàng do abc_xyz tuồn ra ngoài.
    2. Hàng do các hãng ở nước ngoài thuê VN mình may gia công, nguyên phụ liệu là 100% nhập từ chính hãng sang, mỗi đơn hàng thường k nhiều, k bao giờ có hàng dự phòng, hàng lỗi, hay hàng tuồn. Với những hàng này, bạn có thể thấy rõ chất liệu của sản phẩm được ghi đầy đủ, rõ ràng trên từng sản phẩm (VD: hàng cao cấp thường là 100% cotton, mặc hay nhàu nhưng mát; hàng trung thường là có 20-40% polyester+ 80-60% cotton, có công nghệ chống nhăn ). Hãng đó chịu trách nhiệm với người tiêu dùng ở thị trường của họ về tất cả những thông số mà họ đưa ra trên mỗi sản phẩm, vì vậy bạn k cần phải sờ hay phải có cảm giác gì đấy đặc biệt mới nhận ra được chất liệu thật sự của sp. Ở VN, có nhiều thương hiệu nổi tiếng đã vào đặt các nhà máy của mình gia công, với yêu cầu và dưới sự giám sát chât lượng của người hãng đó. Như ở miền Bắc của mình có những hãng gia công ở VN như Pi. Cardin, cK, VanHeusen... cách đây mấy năm cũng có hãng DNYK... Và điều vô cùng dễ nhận biết về hàng này, đó là k bao giờ or vô cùng hiếm khi có size S, ít khi có số lượng trên 3 cái/ 1 mã hàng, k bao giờ đụng hàng với ai.
    và của mình
    Thứ nhất: Nói hãng thuê mình gia công, còn hàng, nhãn, mác là do hãng mang sang k bao giờ có lỗi là không đúng. Có lẽ bạn chưa thấy nó kiểm tra hàng ngặt nghèo ntn, sơ mi may chỉ hơi dúm chỉ, cúc đơm không thẳng, cổ áo không đứng .... là cũng bị loại ngay lập tức, nên nói k bao giờ có hàng lỗi là không đúng. Theo quy định của bọn Tây, nếu đúng theo nguyên tắc, số hàng này sẽ bị mang cắt bỏ (hoặc ngang thân, hoặc cắt tay) để hàng không bị tuồn ra ngoài. Tuy nhiên không hiểu sao hàng vẫn được đưa ra ngoài và tiêu thụ trên thị trường.
    Thêm vào nữa, bạn phải biết bọn Tây nó đặt hàng của mình bao giờ nó cũng có phần trăm dư ra để dự phòng những cái áo bị lỗi, bị hỏng, VD nó đặt đơn hàng 1000 cái áo, mỗi cái áo khoảng 1,5m vải thì số vải nó mang sang sẽ vào khoảng 1700-1800m. Và như chúng ta đã biết, người Việt Nam mình rất biết tiết kiệm và tinh nhanh, có khi với 1800m vải, ng Việt mình sẽ làm đc số áo là 1900 cái hoặc hơn 1 chút, và đương nhiên cái này hãng không biết, công ty may đó có toàn quyền bán số hàng đó ra thị trường, và hàng này thông thường được gọi là hàng phần trăm.
    Thứ 2 theo như mình thấy, ngoài việc tem mác may ngay ngắn, tử tế thì tất cả những hãng quần áo của Châu Âu may tại VN đều có rất rất rất nhiều tem mác, từ tem trong áo đến mác giấy đi kèm, chắc chắn k dưới 4-5 cái mác đâu. Còn hàng nhái thì họ có thể đặt in mác giấy tại VN nhưng công nghệ và cách sản xuất k đẹp, nhìn sẽ thấy ngay. Lúc nào đó rảnh mình sẽ chụp hình và phân biệt 1 số điểm giữa hàng VNXK xịn và VNXK nhái.
    Thứ 3, chắc các bạn ít biết là khi sản xuất 1 mẫu quần áo nào đó, hãng phải đặt trước cả năm trời, từ khâu chọn vải, mẫu, phụ kiện, sau đó chuyển về VN, cắt, may, gia công, kiểm duyệt .... VD như bây giờ đang là mùa hè 2008,nhưng hàng đông 2008 đã được hoàn thiện xong, có khi đã có hàng xuân 2009 rồi. Bởi vì thời trang là phải đi trước 1 bước, chứ đến mùa đông mà mới may hàng đông, mùa hè mới may hàng hè thì .... chắc là hãng chỉ suốt ngày bán hàng sale mà thôi. Do đó, hàng VNXK xịn thông thường là đc may và hoàn thiện trái mùa, VD: bây giờ mình đã có hàng đông của 1 số hãng như OldNavy, MNG, Zâra, The north Face ....., và thực sự những hàng này là hàng mới, chưa có trên thị trường.
    1 điều ít ai biết là những hàng được "tuồn" ra ngoài, nếu hãng biết, nó sẽ phạt công ty nhiều ntn đâu vì mình bán ra là phá giá của họ mà. Hơn nữa, nếu k làm trong nghề thì sẽ không biết hãng có những thủ thuật ntn để nhận biết hàng là do Công ty nào SX và tung ra ngoài thị trường, tớ đã tìm hiểu về lĩnh vực hàng VNXK vì tương lai tớ kinh doanh mặt hàng này. Có thời gian tớ sẽ chụp hình và so sánh cho mọi ng xem hàng thật ntn và hàng nhái ntn nhé.
    Còn trong SG square, có hàng bán hàng xịn, có hàng bán hàng nhái, có cả hàng nhái made in Cambodia vì thực ra, in mấy cái tem đó bi giờ là chuyện đơn giản, không quá khó khăn, ng gia công chỉ cần bán đc giá cao hơn 1 chút là họ sẵn lòng làm thôi.
    Tớ sẽ nghiên cứu nhiều hơn về hàng VNXK và sẽ post từ từ cho mọi ng tham khảo.
    1 điều dễ nhận biết nữa là hàng VNXK xịn cực cưc kỳ ít size nhỏ, vì bọn Tây nó biết dân Việt mình nhỏ ng, nên những sz S, M nó chuyển về nước nó hết, chỉ để lại toàn hàng L,Xl, XXL, thôi, nên 1 dây hàng VD 40-50 cái áo, sẽ chỉ có 2-3 cái sz S và M thôi nhé, còn đâu là toàn sz to. Hoặc sz của nó ghi là S hoặc XS nhưng mà so với dân việt nam mình cũng vẫn to lắm, như hàng bebe ý, tiếng là XS nhưng mình 50kg mặc vẫn còn hơi rộng
  6. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Tớ nói cho các bạn nghe nhé, nếu hàng VNXK xịn, ít khi các bạn mua đc với giá dưới 100k lắm, tớ hiện đang có 2 cái quần Zara đây, 1 cái là tớ lấy thử ở nhà máy, 1 cái là tớ mua ở Made in VN, không phải nói xấu đâu, nhưng quần tớ mua ở Made in Viẹt nam (giá 245k), mặc hôm trước đến hôm sau bục ngay chỉ bên hông, mặc vài bữa nữa nó bục luôn cả chỉ ở đũng quần ý (phải hì hục khâu lại), còn cái tớ lấy mẫu đc ở nhà máy thì chả sao sất, hôm cô giúp việc giặt cho tớ, để lẫn với 1 cái áo còn bị phai loang lổ cơ, thế mà cô ý chỉ ngâm Omô và giặt tay thôi là đã khắc phục đc rồi, quần tớ lấy trong nhà máy thì k sao, mua ở ngòai đã có hiện tượng vải hơi sùi, 2 cái này kiểu dáng giống hệt nhau, k khác tẹo nào nhé, lúc nào tớ chụp ảnh lên cho mà coi, nên các bạn đừng nghĩ VNXK xịn có hàng rẻ, VNXK cũng có nhiều loại VNXK, nếu biết lựa chọn và có kiến thức nhất định, các bạn sẽ chọn được đồ xịn với giá rẻ, k nhất thiết phải đặt mua trên web, giá vừa đắt, vừa phải chờ đợi lâu ...
  7. Moscovitz

Moscovitz Thành viên mới

Chị mua ở nhà máy chỗ nào thế ạh :P
    Hay mọi ng` đã dính phải chỗ VNXK nào lởm thì poz lên cho mọi ng` biết mà tránh nhể :P
  8. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Đi xa lắm bạn, gần thì có thể sang Gia Lâm, xa hơn thì Sơn Tây, Hải Dương, xa nữa thì Thanh Hoá,:), mà nó đâu có bán lẻ, mình định mở CH nên phải đi tham khảo trước thôi mà,
  9. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

đánh dấu topic nì
    ss CoolPC am hiểu ghê
    Giầy VNXK thì sao hả ss ? Có nhiều loại như quần áo VNXK ko nhỉ ?
    Được thuhntl sửa chữa / chuyển vào 20:26 ngày 04/07/2008
  10. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

@mụ Kool: mụ nói chí lý, hồi trước tôi có đọc ở đâu đó nói rằng các nước phát triển thời trang xu hướng bao giờ cũng đi trước cả 1năm (tức là 1 mùa), ví dụ hiện tại đang là hè 2008 nhưng các nhà thiết kế của họ đã có trong tay bộ sưu tập hè 2009, còn ở VN thì gần như không làm được điều đó .
    Mà tôi xem trên mấy web rồi, không thấy đâu mụ, chắc chờ qua đợt sale này nó sẽ tung ra đấy mụ ạ. Có cái j` hay ho thì send cho tôi nhé