1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ các quán Phở Ngon Hà Thành thứ thiệt

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi STASI_2, 22/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. STASI_2

STASI_2 Thành viên rất tích cực

thks các pro.
    chỗ này gần nhà thầy em.. để em thử coi. thks
  2. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Phở gà 77 phố Cầu Trì (Sơn Tây - Hà Nội mở rộng) cũng rất ngon.
  3. Ngagevn

Ngagevn Thành viên mới

1 . phở gà phố " Đỗ Hạnh " - ngay đầu phố giao với yết kiêu
    2 . Tái nạm phở " Thìn" ( Lò Đúc chứ ko phải bờ hồ )
    3 . phở Xào - Phở Thịnh - TÔn Đức Thắng
    4. Tái lăn : THanh xuân ( gần dh khtn )
    5 . Tái chín ( Cường - Hàng muối - cái kết ở đây là quán phở còn giữ nguyên phong cách thái phở = tay chứ ko phải chơi động cơ )
    Được ngagevn sửa chữa / chuyển vào 02:59 ngày 22/09/2009
  4. Comi_Valentine

Comi_Valentine Thành viên quen thuộc

lâu lâu không ghé vào, hôm nọ đi chơi về tạt qua, chất lượng = 2/10 so với cách đây mấy năm. Bát phở thì lèo tèo, toàn nước, nước phở lại nhạt thếch, thịt thì ko đỡ được. ko còn gì để nói nữa ...
  5. balotravel

balotravel Thành viên mới

Đọc mấy cái đoạn dưới các pro cho ý kiến hình như hơi sai với chủ topic, Phở ngon, mang hương vị thứ thiệt người Hà nội trước hết xin thưa là không có phở Gà, Phở Hà nội nếu ai đã đọc cụ Nguyễn Tuân, nhà văn Băng Sơn (chuyên viết về HN) thì Phở Hà nội trước tiên là phở bò, mà phải bò chín. Bò chín có hương vị thơm thơm, thái miếng thịt ra nhìn đẹp hơn miếng thịt tái. Tôi còn nhớ ngày xưa Phở Biên, hồi ông còn sống, mỗi lần vào ăn phở, tôi để ý ngoài những miếng thịt chín ông cắt bằng dao to bản thì còn có thêm vài miếng "đặc biệt" - nói đặc biệt vì màu sắc của miếng thịt này đậm hơn các miếng khác, ăn thơm hơn ( có thể đây là bí quyết của ông) tôi vẫn nhớ hương vị của nó. ..
    Sẽ đóng góp chút hiểu biết vào một topic khác ạ. Dưới đây em xin đóng góp 1 vài cửa hàng ( xin nhắc lại chỉ phở bò thôi ạ)
    - Phở Hà nội Xưa và nay - Vân hồ ( cạnh siêu thị Hapro) : Nước trong và thơm, thịt bò ngon, chuẩn, bánh phở vẫn giữ chút phong cách ngày xưa ( bánh to). Giá hợp lý ( mới tăng giá ), bên cạnh có quán trà của hai ông bà cụ cũng khá ngon.
    - Phở Cường thì có bác đóng góp rồi, em xin đóng thêm cái ý kiến là hương vị cũng giống hương vị phở xưa nhưng làm hàng thơm quá so với mức bình thường, mỗi sáng em đi qua mà hương vị bay khắp phố
    - Phở Hương ( đối diện chợ Trương định) : Nước trong, bánh phở chặt ( phở cắt bằng tay, to bản, ròn, ngon). Thịt bò tái lăn - em hơi phá cách chút là phở Hà nội xưa k có phở tái lăn, nhưng nhà này thịt ngon và mềm. Ở HN kiếm được quán phở mà vẫn mang phong cách ngày xưa bi giờ là hơi hiếm đấy ạ
    - Phở Bát Đàn em cũng mê dưng mà nhiều quá, thịt ngon thật, thơm mà ăn xong thì phát ngấy vì nhiều ạ. ( Tiêu chuẩn số 1 là phải ngon bổ rẻ)
    - Phở Nguyễn Khuyến nhưng địa chỉ lại chuyển về Thành Công, Đi đường Huỳnh Thúc kháng, ngay ngõ quán cơm niêu Phương Lộc ( đối diện KFC) ngồi ăn ở sân khu tập thể, nước thơm, ngon, trong, có nhiều option thịt bò cho các pro lựa chọn ( bắp, tái, gầu, chín...)
    to be continue - em sẽ cập nhật các pro thưởng thức dần dần
    Đa tạ
  6. balotravel

balotravel Thành viên mới

Thêm 1 hàng nữa ạ!
    Sáng hôm rằm Trung Thu nhớ phở Hàng Đồng quá, tạt qua làm 1 bát. ĐC: 48 Hàng Đồng ( Ngã tư Hàng Vải - Hàng Đồng) Thịt chín ngon, khách đến chủ nhà mới dùng con dao to bản thái miếng thịt, thịt chín thơm, miếng thịt mềm, gần giống vị bên Bát Đàn nhưng không bị nhiều quá và hương vị không bị "mặn" quá so với bên Bát Đàn.
  7. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Phở bò theo đúng kiểu ngày xưa phải ăn ở 31 Hàng Buồm 50k/bát, đắt nhất HN nhưng ngon nhất luôn, nước phở và thịt ko có hàng nào bằng. Đã lên tivi 2 lần rồi. Chỉ bán từ 18h30 đến 11h30
  8. huygacon

huygacon Thành viên mới

EM thấy có 1 quán phở ở chợ trong Nguyễn An Ninh ! Do 1 anh và 1 chị hình như tên Linh làm ý ,ngon hết xảy nhưng dạo này dọn đi đâu đó rồi , ai biết cho em biết tin với nha !!
  9. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

hôm nay em đã ăn thử ở quán này
    nước dùng ngon, đậm đà, thịt cũng ngon
    mỗi tội bánh phở k đc ngon cho lắm
    đúng vị phở Nam Định
    anh bán hàng hiền lành, nhiệt tình và thân thiện
  10. images

images Thành viên mới

Bạn này nói thế ko đúng lắm đâu. Phở gà ra đời sau phở bò không quá lâu, nên cũng trở thành một phần của HN rồi.
    Với lại mỗi thứ đều có cái ngon riêng. Mình thưởng thức là theo khẩu vị của bản thân mình. Tớ ăn phở gà vì thấy nó ngon, chứ ko phải tớ ăn phở bò vì người ta bảo phở bò mới đích thực là phở HN.
    Nếu cứ khư khư ôm những thứ mình gọi là "truyền thống" theo quan niệm riêng của một số người thì sao có gì mới mẻ mà ăn để so sánh hay thưởng thức được.