1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ các quán Phở Ngon Hà Thành thứ thiệt

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi STASI_2, 22/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. GBlock

GBlock Thành viên mới

2. 1U429

1U429 Thành viên quen thuộc

Thật là lạ, dù 1U429 chưa ăn ở hiệu phở bạn nói nhưng (Cá Nhân) 1U29 thấy hoàn toàn nghi ngờ. Qua quá nhiều kinh nghiệm ăn phở thì 99.999999% là phở có khoảng cách quá 2 km đường chim bay khỏi tháp rùa là chất lượng phình phường. 0.0000001% còn lại là đề phòng còn sai sót, còn những gì 1U429 chưa hiểu biết thôi.
    Rất trùng hợp sáng này đi ăn sáng với ông anh ở phố Thái Hà, ông ấy bào " anh đi ăn phở ở nhiều chỗ, về đây vẫn thấy trước của nhà mình ăn ngon nhất", 15k / bát, chất lượng vỉa hè quá vớ vẩn luôn. Nhiều khi do cảm tính hay tiện mồm nói thế thôi
  3. assassin14

assassin14 Thành viên rất tích cực

Theo lý thuyết 2km quanh tháp rùa đó thì phở Thìn bờ Hồ có lẽ ngon nhất, nhưng đó lại là một trong những hàng phở chán nhất và đắt nhất.
    Phở bò Hàng Đồng mình ăn nhiều lần, gần đây không ăn mấy mà thích ăn Cồ Cử và Lý quốc Sư (Phùng Hưng) hơn vì lâu không ăn nhưng có thể khẳng định phở Hàng Đồng (không nhớ số nhà nhưng chủ quán là 1 ông tầm 60 gầy gầy có bà vợ khá to béo - bà này ít gặp - cái quán hẹp hẹp có độ 4 cái bàn thôi) thì không thể lẫn thịt gà.
  4. 1U429

Tớ cũng có suy nghĩ giống với bạn , nhà tớ không ở khu vực tháp rùa nhưng tớ nghĩ chỉ có phở ở quanh khu vực đó mới chuẩn thôi còn lại ko ra một cái gì , đại loại như đều trình bầy xấu , nước không ra mùi phở bò nên ko hiểu mình đang ăn cái gì . Tớ chả ăn một hàng nào gần nhà cả.
    Tiện thể cho tớ hỏi , có nghe các bạn nói về phở hàng đồng , hôm nay mẹ tớ mua về , nó như sau : Bánh phở to , thịt bò trông xấu , nước không đậm như đã nghe mà nó hơi ngọt , nhiều xương lợn chứ không có vi mạnh mẽ như xương bò . đã thế còn lẫn thịt gà ( hàng phở bò nổi tiếng mà lại bán cả thịt gà thì quá hài ) . Dám hỏi phố hàng đồng đó có mấy hàng phở , rất nghi là mua nhầm nhà
    ------------------
    Phở Hàng Đồng là anh vợ phở Bát Đàn.
    1U429 nói chuyện với ông này rồi, chỉ chuyên làm phở bò nhưng buổi sáng hay đi ăn phở gà :))
    Chắc mẹ bạn mua nhầm hàng rồi (có lẽ là phở bán trên vỉa hè) , hàng phở duy nhất (chuyên gà hay bò) mà có lẫn thịt khác loại là phở gà Maii Anh. Bán phở gà mà trộn lẫn thịt chân giò lợn, thật là bẩn thỉu và kinh tởm. Tại sao nó lại không mua đùi gà tây ngoài siêu thị độn vào cho rẻ và k bị phát hiện nhỉ.
  5. 1U429

Theo lý thuyết 2km quanh tháp rùa đó thì phở Thìn bờ Hồ có lẽ ngon nhất, nhưng đó lại là một trong những hàng phở chán nhất và đắt nhất.
    Phở bò Hàng Đồng mình ăn nhiều lần, gần đây không ăn mấy mà thích ăn Cồ Cử và Lý quốc Sư (Phùng Hưng) hơn vì lâu không ăn nhưng có thể khẳng định phở Hàng Đồng (không nhớ số nhà nhưng chủ quán là 1 ông tầm 60 gầy gầy có bà vợ khá to béo - bà này ít gặp - cái quán hẹp hẹp có độ 4 cái bàn thôi) thì không thể lẫn thịt gà.
    -----------------------------

Hehhê, 1U429 nói là bán kính cách tháp rùa 2 km mới có phở ngon nhưng không nói là càng gần càng ngon đây nhé
    Em đã ăn phở Thìn bờ hồ mấy lần rồi nhưng lần nào cũng thấy rất bình thường, nhưng giá thì ngang với các hiệu nổi tiếng khác.
    Em đọc báo thấy có 1 ông nhà văn sành ăn nói phở Thìn bờ hồ chất lượng thường thôi nhưng nổi tiếng vì thời chiến tranh đế quốc Mỹ ném bom miền bắc, tất cả mọi hàng quán đều đóng cửa nhưng duy nhất phở Thìn Bờ Hồ bán phở mà bán cả ngày lẫn đêm. Tuy không đặc sắc nhưng hồi đó cứ có phở là ngon rồi. Mà lại đêm tối, rạng sáng có bát phở nóng thì phở nào mà chả ngon. Do đó phở Thìn bờ hồ vẫn nổi tiếng đến tận bây giờ.
    Nhưng dân mình sành ăn lắm, bạn có thấy phở Thìn bờ hồ tuy có tiếng nhưng rất ít khách ăn so với các hàng khác không, dù có chỗ để xe cả bên ngoài và bên trong nhà
  6. assassin14

Phở Thìn bờ Hồ ngày xưa ngon và đông, nhưng từ hồi ông Thìn (đại khái ông chủ đầu tiên) không làm nữa thì phở Thìn ngày càng xuống cấp. Bây giờ quá chán. Chủ yếu chỉ có người ở EVN, HNPC, PC1, Sở VH..ra ăn sáng thôi.
    Nhà mình cũng chỉ cách tháp Rùa 2km thôi, cơ quan thì view nhìn thẳng ra hồ Hoàn Kiếm. Nhưng chả ăn phở Thìn, nói chung mình thích phở Cồ Cử nhất, phở Cường Hàng Muối ăn cũng ổn nhưng có lần đang ăn thấy con gián đang bò trên sàn nhà, mà mình ghét gián cực nên ko ra đó nữa
  7. safe_and_smooth

safe_and_smooth Thành viên mới

Mình view thẳng ra bờ hồ thế mình ngồi tầng 3 hay tầng 2 thế mình, đừng nói với em là mình ngồi tầng 1 nhé, he he Thế dạo này mình hay ăn sáng ở đâu, thi thoảng lãnh lương rủ em một hôm xem nào, em vẫn loanh quanh mấy quán hồi đầu mình mới quen nhau hay ăn ý
    Được safe_and_smooth sửa chữa / chuyển vào 02:00 ngày 27/11/2009
  8. quang3G

quang3G Thành viên mới

Hôm nay đi ăn với ông anh có wán phở GÀ ngay chỗ Quán Thánh với HOÈ Nhai ăn cũng được mà giá hợp lý đối diện cảm tử mới nhìn sang nhé
  9. assassin14

Ai đó, view ra bờ Hồ có đến 1 rổ office.
    Rủ ăn sáng thì cần gì chờ lãnh lương nhỉ? kể cả ăn sáng từ 8h30 đến 22h30 nhỉ.
    Mà mình quen safe and smooth khi nào thế. Nghe ID sao mà giống quảng cáo dụng cụ quá vậy.
  10. caysuado

caysuado Thành viên mới

Theo các bạn, thế nào là một bát phở ngon?