1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ các trang web hữu ích về du lịch

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi UPFW84, 06/12/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. UPFW84

UPFW84 Thành viên mới

Địa chỉ các trang web hữu ích về du lịch

Xin chào mọi người,

Tôi muốn tìm địa chỉ các trang web về du lịch thành phố HCMC, du lịch Việt Nam, bằng mọi thứ tiếng.

Xin cảm ơn.

(Bài viết này đã được sửa lại nội dung cho phù hợp với chủ đề hệ thống - Ban Quản trị Box Du lịch)

u?c Toet s?a vo 14:29 ngy 02/07/2004
  2. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

www.hochiminhcity.gov.vn
    www.tourism.hochiminhcity.gov.vn
    Ngoài ra có thể tham khảo các trang web sau về du ịch Việt Nam, mong nhận được sự cập nhật tiếp theo của tất cả mọi người (chú ý tránh đưa các link có nội dung không lành mạnh, hoặc trái với Quy định của diễn đàn, hoặc nhằm quảng cáo, tư lợi) :
    www.vietnamtourism.com (trang web của Tổng cụ Du lịch Việt Nam)
    www.dulichvn.org.vn
    www.phuquoc.info
    www.binhthuanonline.com
    www.dalatnews.net
    www.dalattourism.com
    www.vietnamtourguides.com
    http://vina-life.net
    All for you
    u?c Toet s?a vo 14:40 ngy 02/07/2004
  3. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

www.hochiminhcity.gov.vn
    www.tourism.hochiminhcity.gov.vn
    Ngoài ra có thể tham khảo các trang web sau về du ịch Việt Nam, mong nhận được sự cập nhật tiếp theo của tất cả mọi người (chú ý tránh đưa các link có nội dung không lành mạnh, hoặc trái với Quy định của diễn đàn, hoặc nhằm quảng cáo, tư lợi) :
    www.vietnamtourism.com (trang web của Tổng cụ Du lịch Việt Nam)
    www.dulichvn.org.vn
    www.phuquoc.info
    www.binhthuanonline.com
    www.dalatnews.net
    www.dalattourism.com
    www.vietnamtourguides.com
    http://vina-life.net
    All for you
    u?c Toet s?a vo 14:40 ngy 02/07/2004
  4. benhungto

benhungto Thành viên mới

Các bác làm ơn giúp em với, em đang muốn quảng bá Việt nam đến khách du lịch trên toàn thế giới nhưng mà kiếm thông tin về các khách sạn này khó quá. Hình như các khách sạn ở nhà mình không chú trọng đến vai trò quảng bá trên internet hay sao y, em muốn kiếm địa chỉ email rồi các thông tin khác mà chẳng được. Bà con cô bác nào có lòng thì làm ơn giúp em với nhé, cung cấp cho em các thông tin về các khách sạn trong cả nước, hay địa chỉ để em có thể lấy được thông tin. Chân thành cám ơn các bác rất nhiều. Nếu có thông tin thì gửi vào hòm thư của em nhé tungrua@yahoo.com.
    Một lần nữa cám ơn các bác nhiều!
  5. benhungto

benhungto Thành viên mới

Các bác làm ơn giúp em với, em đang muốn quảng bá Việt nam đến khách du lịch trên toàn thế giới nhưng mà kiếm thông tin về các khách sạn này khó quá. Hình như các khách sạn ở nhà mình không chú trọng đến vai trò quảng bá trên internet hay sao y, em muốn kiếm địa chỉ email rồi các thông tin khác mà chẳng được. Bà con cô bác nào có lòng thì làm ơn giúp em với nhé, cung cấp cho em các thông tin về các khách sạn trong cả nước, hay địa chỉ để em có thể lấy được thông tin. Chân thành cám ơn các bác rất nhiều. Nếu có thông tin thì gửi vào hòm thư của em nhé tungrua@yahoo.com.
    Một lần nữa cám ơn các bác nhiều!
  6. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Bác này sang box MKT mà hỏi, tớ nhớ có lần search được cả ngàn trang web về khách sạn, từ 5* cho đến 1000*. VN ta thiếu chăng là các tổ chức rating dịch vụ khách sạn mà thôi :)
  7. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Bác này sang box MKT mà hỏi, tớ nhớ có lần search được cả ngàn trang web về khách sạn, từ 5* cho đến 1000*. VN ta thiếu chăng là các tổ chức rating dịch vụ khách sạn mà thôi :)
  8. 3doe

3doe Thành viên mới

Cần tìm gì cứ www.google.com rồi type "Khách sạn tại Việt Nam" thì ra một loạt. Còn cần giới thiệu chi tiết về khách sạn bằng tiếng Anh thì " Hotels in Vietnam" => ra một rổ
    Đùa vậy thôi chứ bạn chẳng cần đi đâu xa cứ vào website của Tổng cục Du lịch Việt Nam là đã hòm hòm rồi:
    http://www.vietnamtourism.com/Hotels/v_hotels/hotels.asp?d_tinh=844
    (link này là cho các Ks ở Hn, ở bên fía góc trái có chi tiết về tỉnh thành => bạn có thể lựa chọn ở đó)
    Ngoài ra đưa cho bạn thêm link này để biết sơ qua giá phòng
    http://www.asiahotels.com/hl/Vietnam.asp
    Hi vọng thế là đủ rồi bạn nhỉ
  9. 3doe

3doe Thành viên mới

Cần tìm gì cứ www.google.com rồi type "Khách sạn tại Việt Nam" thì ra một loạt. Còn cần giới thiệu chi tiết về khách sạn bằng tiếng Anh thì " Hotels in Vietnam" => ra một rổ
    Đùa vậy thôi chứ bạn chẳng cần đi đâu xa cứ vào website của Tổng cục Du lịch Việt Nam là đã hòm hòm rồi:
    http://www.vietnamtourism.com/Hotels/v_hotels/hotels.asp?d_tinh=844
    (link này là cho các Ks ở Hn, ở bên fía góc trái có chi tiết về tỉnh thành => bạn có thể lựa chọn ở đó)
    Ngoài ra đưa cho bạn thêm link này để biết sơ qua giá phòng
    http://www.asiahotels.com/hl/Vietnam.asp
    Hi vọng thế là đủ rồi bạn nhỉ
  10. benhungto

benhungto Thành viên mới

Cam on cac bac nhe, gi chu may cach day toi biet het ca roi, xin loi, ve khach san thi co khi trang web cua toi con nhieu hon cua vietnamtourism.com y chu. Con tim trong google thi toi cung tim roi, nhung chi toan tim duoc cai lung tung thoi, khong dung y. Tim duoc thong tin thi thieu dia chi email, tim duoc email thi thieu thong tin ve khach san. Kho the day, bac nao biet cu the hon thi giup em voi nhe. Noi luon, trang web cua em www.hotels-in-vietnam.com de cac bac biet ma giup em.
    Cam on moi nguoi nhieu lam.