1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ chụp ảnh nghệ thuật - ảnh cưới ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tunphuong, 17/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunphuong

tunphuong Thành viên rất tích cực

Địa chỉ chụp ảnh nghệ thuật - ảnh cưới ở Hà Nội

Mọi người có ai biết chỗ nào chụp ảnh nghệ thuật - ảnh cưới ở HN đẹp không (thật mặt, thật người, phong phú về kiểu cách chụp), chỉ giúp mình với? Quan trọng cả nữa là thái độ dịch vụ nữa chứ tớ nghe nói là nhất là vào mùa cưới, thái độ của các chị làm trong các cửa hàng này thì cứ gọi là.... chẳng biết chê thế nào .
    Cảm ơn mọi người trước nhé!
  2. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

http://www.ttvnol.com/lamdep/339317.ttvn
    Bạn vào đây chịu khó đọc lại đi, mọi người bàn về vụ chụp ảnh cũng khá nhiều đấy. Mình thì vote cho Xuân Đông vì chụp quen ở đó, nếu là chị Loan trang điểm thì rất OK + thêm anh Đông chụp nữa thì nhất. Nhưng mà phong cách của Xuân Đông thì hơi bụi 1 chút.. nên tuỳ người.. Bà chị mình chụp ảnh cưới ở đó thấy cũng đẹp lắm.. nói chung xem album của nhiều người thì thấy ở HN hiện giờ ưng mỗi Xuân Đông thôi, nhất là về ánh sáng và phông màn.. Còn tạo dáng nếu thích thuỳ mị hơn thì phải yêu cầu.. Anh Đông hơi khó tính nên đừng cãi anh ý.. mà chỉ.. "nhỏ nhẹ góp ý thôi" hehè.. còn anh Tuấn thì dễ hơn nhưng mà cũng văn nghệ sĩ lắm.. Chị Loan thì dễ chịu, n mà gặp được chị hơi khó nên phải gọi điện hẹn trước.. chứ còn để thợ khác trang điểm thì sẽ không ra gì.. chị Ngân chị của chi Loan cũng tạm ổn.. nhưng mà trang điểm mắt hơi bị ốc nhồi
  3. tunphuong

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Híc...híc... khổ nỗi lần trước cũng đi Xuân Đông rồi, lần đấy tớ may, hình như được chính anh Đông chụp thì phải (năm ngoái, có phải anh Đông để tóc dài thì phải, người nhỏ con, ít nói nhưng khi đã nói thì lại hay pha trò???). Ảnh chụp thì không có gì phải chê cả (cái này thì tớ công nhận là rất ổn ở Xuân Đông) nhưng khổ nỗi cái thái độ của mấy em, mấy chị ở đấy làm tớ "sợ chết khiếp". Lần đấy tớ đã cẩn thận nhờ bà chị họ gọi điện trước hỏi giá tiền chụp ảnh thì bảo là 18.000/kiểu. Nữ thì phải chụp 10 kiểu, nam chụp 5 kiểu. Hôm đấy có tớ, bà chị họ, người yêu bà ấy và đồng chí bạn tớ đi cùng (người nước ngoài). Đến nơi thì có một cô bé mặc áo dài (chắc trẻ hơn tớ nhiều) ra chào. Bọn tớ lại cẩn thận hỏi lại thêm lần nữa thì thấy trả lời y như trong điện thoại (giá tiền, số lượng). Bọn tớ mới "mặc cả" một chút là chụp 30 kiểu thì biết chụp thế nào cho hết, thôi nhân nhượng cho chụp 4 người - 25 kiểu nhé. Đồng ý, thống nhất xong rồi thì vào trang điểm. Trang điểm thì cũng tạm được, về phía tớ không có vấn đề để chê bai lắm nhưng cái chị trang điểm cho chị họ tớ thì úi giời, ghê gớm lắm. Chẳng biết có phải mọi người thấy tụi mình dẫn Tây vào chụp ảnh thi "ghét" hay sao mà thái độ trịnh thượng, khó chịu lắm. Đến khi chụp ảnh xong, ra tính tiền thì tự nhiên thay đổi thái độ, nói là vì bọn tớ không chụp đủ 30 kiểu thì phải trả 22.000/kiểu. Bọn tớ mới gọi cái cô bé mà lúc đầu ra để nói chuyện lại thì cô bé ấy xin lỗi nói là người mới vào làm nên không nắm được giá cả. Thôi thi cũng nghĩ người ta xin lỗi mình rồi thì thôi, nhưng mà nghĩ thì thấy ghét, rõ ràng cửa hàng đàng hoàng tử tế chứ có phải là quán xá đầu đường góc chợ đâu mà giá lúc đầu khác, lúc sau khác. Nhưng thế nào đã xong đâu. Phần tráng rửa ảnh cũng khốn nạn lắm chứ (sorry, cứ khi nào nghĩ đến chuyện này thì tớ tức không chịu nổi). Bà chị tớ đi lấy ảnh xong rồi, đặt người ta tráng rửa tất cả đen trắng, có một số thì tráng rửa màu... những yêu cầu gì của mình thì cũng bắt người ta ghi lại cẩn thận rồi. Thế mà cuối cũng cũng làm sai, đã thế thái độ lại còn không lịch sự, cứ như thể lỗi tại khách không bằng. Nhưng cuối cùng cũng phải làm lại, tráng rửa lại. Chẳng biết có phải số mình xui không mà ở Xuân Đông gặp toàn chuyện như thế. Sau vụ ở trên thì tớ cạch Xuân Đông
    Bạn còn quen chỗ nào chụp tốt nữa không, giới thiệu cho mình với. mình chụp lần này là ảnh cưới nên cũng muốn "chọn mặt gửi vàng" mà . cảm ơn bạn nhiều nhé!
    Được tunphuong sửa chữa / chuyển vào 18:04 ngày 18/11/2004
  4. perfume_mania

Chẳng hiểu là số của bạn xui hay số mình may nữa.. vì 2 lần mình đến đó chụp đều không có prob gì cả.. Thật ra thì lần thứ 2 là mình đi với bà chị, chị ý lại quen với chị Loan.. Nhưng mà lần đầu là mình đi chơi với đứa em rồi 2 đứa hứng lên vào chụp, tuy là không được người trang điểm ưng ý nhưng thái độ thì cũng không có gì cả.. Mà bạn mình nhiều người cũng chụp ở đó rồi, chưa thấy ai bị sao cả.. nên chắc tại số bạn thế nào rùi.. Mà nói thật là bg ở đâu cũng có những người như thế cả..
    Ah.. mình thấy đứa bạn chụp ở Xính cũng được, chỉ xem vài kiểu của nó thôi chứ không xem cả album nên mình chẳng biết nữa. Nhưng mà khuyện bạn đừng chụp ở Ảnh Viện HK nhé.. xem album của 2 đứa bạn.. nói chung là nhìn quê quê thế nào ý.. (imho) nhưng có người thì lại thích như thế. Mình ghét nhất là kiểu phông màu.. không chiếu đèn.. mà hình như ở đấy chỉ có phông đỏ và vàng thôi ý.. nhìn cứ như là bạn ra mấy tiệm ở gần Bờ Hồ chụp vậy.. chỉ khác là người ta ở đây có make-up cho bạn thôi.
    PS: nghe bạn tả thì chắc người chụp cho bạn là anh Tuấn rồi.. nói chung cả 2 người đều ổn cả..
  5. tunphuong

Cảm ơn bạn nhé, như vậy là mình cũng biết được nơi nào mình không nên đến chụp . Mấy hôm vừa rồi vào đọc trong cái link mà bạn đưa cho, thấy mọi người bàn nhiều về vấn đề này rồi nhưng loạn quá... . Thấy mỗi người một ý kiến, chỗ nào cũng có người khen, người chê. Thực ra thì mình làm đám cưới xong rồi, nhưng khi ấy không có điều kiện chụp được ảnh cưới trong studio nên bây giờ cũng chỉ muốn làm bộ album ảnh cưới thôi. Chắc từ giờ mình vẫn phải đi tham khảo xem như thế nào chứ nói thực thì kiểu chụp ảnh của Xuân Đông mình cũng ưng lắm, mỗi tội cứ mỗi lần nghĩ đến vụ lần trước là lại ngán
    Vote cho bạn 5* luôn nhé!
  6. smallrose123

smallrose123 Thành viên mới

Mình cũng chụp ảnh ở Xuân Đông
    http://members.lycos.co.uk/lehieuvn/
    Kiểu vấn đầu ở trên là chị Ngân trang điểm, còn kiểu cài hoa hồng, vấn đầu dưới là chị Loan trang điểm. Nếu chụp ảnh vuông, 30 kiều, cỡ 30x30 , chụp trong studio la 3,5 trđ, còn nếu có chụp ngoại cảnh thì 3,8trđ, nhưng chụp ngoại cảnh thì mình phải lo toàn bộ chi phí đi lại. Thời tiết này đi chụp ngoại cảnh thì rất đẹp. Hồi đó bọn mình rất muốn chụp ngoại cảnh nhưng cả 2 lần trang điểm xong thì trời đổ mưa nên phải chụp trong studio.
    Còn một địa điểm nữa mình xem ảnh rất thích là của Juliet Quỳnh Anh, ở Phố Huế (không biết nhớ đúng tên không), Nguyễn Vũ chụp, rất đẹp và lạ. Mình nghĩ bạn nên tới đó xem thử. Cô bạn mình có làm ambulm ở đó, trông rất hiện đại. Họ bật nhạc cho mình tự diễn và họ chụp ghi lại những khoảnh khắc đẹp nhất. Chính vì vậy ảnh trông tự nhiên (tất nhiên là mình cũng phải hào hứng diễn cùng họ), không bị cứng theo khuôn mẫu của các studio khác.
    Trong tất cả các ảnh mình đã xem thì mình thấy xấu nhất là ở ảnh viện Hồng Kông, ảnh cực kỳ giả tạo, chú rể trông không thật, cứ như là hình nộm. Mà chụp ảnh kỹ thuật số, xong ghép cảnh đằng sau, lại trông quê lắm.
  7. queen_of_rain

queen_of_rain Thành viên mới

Bạn nào cho mình địa chỉ và SĐT của Xuân Đông được không? Sắp về nhà cũng muốn chụp thêm một series ảnh.
    Àh nhân tiện hỏi luôn là quần áo sẵn chỗ đó có nhiều đồ mặc đẹp không hay là mình cần chuẩn bị trước hết? Vì nếu cần chuẩn bị thì mình fải vác mấy bộ váy từ bên này về. Đang mùa đông nên mình định đem toàn đồ rét về thôi, chứ không có chỗ cho váy nữa.
  8. perfume_mania

Nó nằm ở cuối Chùa Bộc nếu đi từ Thái Hà xuống. ĐT thì mình không nhớ. Nếu bạn có váy màu nổi (đen, đỏ, cam) thì bạn nên mang đến chụp, vì quần áo váy ở đó thì trông tả tơi lắm, mặc dù chụp lên thì cũng chẳng đến nỗi nào, nhưng mà xem album của ai cũng thấy lặp lại mấy bộ đó. Nói chung chụp ở XĐ nên chọn những màu nổi, ấn tượng thì lên ảnh sẽ đẹp lắm. Với lại bạn yêu cầu phông tối màu ý.. vì đợt rồi bạn mình nó ra đấy chụp, chẳng hiểu thế nào mà nó toàn cho phông trắng.. chắc tại ông Tuấn ông ý đang mất cảm hứng
  9. tunphuong

Mình đã xem ảnh của 2 bạn rồi, đẹp lắm . KHông gặp được bạn ở ngoài nên không biết bạn trông như thế nào nhưng mình có cảm giác là chụp thật mặt ra phết. Nghe mọi người khen Xuân Đông thế này, hơn nữa cũng xem ảnh cưới như thế, có lẽ tháng 2 tớ về cũng sẽ đi chụp ở Xuân Đông nhưng chắc phải đến nhờ bạn perfume_mania dẫn đi thôi, cho đỡ bị bắt nạt . perfume_mania nghĩ thế nào, có thể giúp bọn mình được không? Phần hậu tạ thì sẽ không thể nào thiếu được đâu .
    Cảm ơn smallrose123 nhé, vote cảm ơn bạn 5* luôn.
  10. perfume_mania

Hic... hiện nay mình không có ở HN.. mà chắc từ nay đến hè cơ.. Nhưng nếu bạn quyết tâm đi chụp thì mình có thể nt nhờ chị mình gọi điện hẹn chị Loan cho bạn. Khi nào bạn quyết tâm đi chụp thì báo mess cho mình trước 1 tuần để mình liên lạc với bà chị..