1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ may áo dài ở SG

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mcatwalk, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mcatwalk

mcatwalk Thành viên mới

Địa chỉ may áo dài ở SG

Mình ở hanội vào công tác, mà h đang cần may áo dài, silk nhé, có bạn nào biết ở SG chỗ nào may đẹp thì chỉ giùm mình nha, cả chỗ mua silk thì càng tốt. tks so much
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Chào bạn
    Mình mách cho bạn một chỗ may áo dài rất đẹp. Chỗ này mẹ mình may quen đã lâu, và cô thợ may chuyên may áo dài cho nhiều MC, diễn viên nổi tiếng.
    Đ/c: 194B Nam Kì Khởi Nghĩa, đối diện mặt hông của Coopmart Nguyễn Đình Chiểu, ngay gần bánh mì Beefsteak Nam Sơn. Từ bên Coopmart nhìn qua đường bạn sẽ thấy một cổng sắt dẫn vào sân của một chung cư, trong sân có bán cơm bụi, nước mía, v.v... Cứ vào đó hỏi cô My may áo dài. Cô đo, may ngay trong nhà (chỉ là một căn phòng chật chội).
    Tiệm may không to, không treo biển, nhưng hữu xạ tự nhiên hương, rất đông khách. Hồi xưa mình may ở nhiều chỗ khác, nói thêm là mình rất ghét mặc áo dài. Nhưng từ khi may sang chỗ cô My mình mặc rất vừa vặn, chưa bao giờ mình thấy chỗ nào may hợp ý như vậy. May đẹp quá nên mình may liền một lúc 3 bộ đem sang đây mặc từ từ
    Cô My hồi xưa học ĐH mỹ thuật Sài Gòn nên rất có mắt nhìn. Có một điều lưu ý là vải đẹp mà cô thích thì cô sẽ cắt trước, vải xấu hoa xấu lại chọn không hợp vóc người thì cô sẽ để đó tính sau
    Một tiệm may áo dài đẹp nữa là tiệm Trang tên Pasteur (gần cuối đường). Cái này thì VH nghe bạn chỉ thôi, chứ chưa may bao giờ nên không dám chắc.
    Bạn muốn mua silk đẹp thì ra tiệm Hương trên đường Thủ KHoa Huân. Có cái tiệm này nhiều nhân viên bán hàng rất vô duyên, chửi khách như con ấy. Nó có nhiều mẫu vải lạ lắm, nhưng nói rất thách.
    Một tiệm nữa nhìn khiêm tốn, chất lượng tương đương tiệm Hương nhưng giá cả phải chăng hơn nhiều là tiệm vải Hoa Nguyệt bên hông chợ Gia Định (tấm vải may áo dài của mình mua ở tiệm Hương nó đòi 180 k/mét mà ra Hoa nguyệt chỉ có 85k thôi, tức anh ách).
    Chúc ấy có bộ áo dài như ý
  3. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Quên mất tiền công một bộ là 150k.
  4. mcatwalk

mcatwalk Thành viên mới

tks chị viethuong nhiều nha, mọi ng có ai biết chỗ nào nữa ko ạ? chỉ giùm e với
  5. xitrumdep

xitrumdep Thành viên mới

May ở Thiên Hương đường Pateur cũng đẹp lắm đấy
  6. xitrumdep

xitrumdep Thành viên mới

May ở Thiên Hương cũng đẹp lắm
  7. xitrumdep

xitrumdep Thành viên mới

May ở Thiên Hương đường Pasteur
  8. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Nhiều địa chỉ ko còn nữa rồi