1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ, món ăn ở Sài gòn

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi dontcha, 29/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pneumorel

pneumorel Thành viên mới

cảm ơn bạn Pinky nhé
  2. novercome

novercome Thành viên mới

Nếu nhà bạn nào ở gần Rạch Bùng Binh (gần ga Sài Gòn) thì ở đó có quán bán hủ tíu, bánh canh, nui và cháo lòng rất rẻ và ngon. Hủ tiếu chỉ 7k, bánh canh+nui chỉ 6k cháo lòng 5k, các bạn ghé thử nhé, nhìn xéo là quán Bánh bèo cũng rất ngon đấy.
  3. invesitp9

invesitp9 Thành viên mới Đang bị khóa

Sài Gòn có nhiều món ngon hơn Hà Nội
  4. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

ốc bé đấy tớ cũng thích, ực ực, vào SG tớ cũng thích ăn ở Ốc Gái.
  5. thaoarmy

thaoarmy Thành viên mới

ko biết các chị ở đây có ai đã từng ăn ốc ở gần chợ Bà Chiểu chưa?Kế bên chợ Bà Chiểu(đọan đường 1 chiều) có mấy nhà bán hải sản,có 1 con hẻm(trước hẻn có cái bảng xanh mà em ko nhớ) chạy vào cuối hẻm là gặp liền.Quán nhỏ xíu à,nhưng mà ăn món gì cũng có,xào,luộc,hấp,nướng kiểu j cũng ngon,đặc biệt là ốc đỏ xào tứ xuyên,sò điệp nướng trứng cút,sò dương nướng phô mai ăn cùng nước chấm sữa(nước chấm này chỉ thấy ở đây có),giá cả rất là rẻ,chỉ cần 50k là ăn no lun rồi!Quán bán từ 3g trưa đến...khi nào hết thì thôi,nói chung thì nên đến tầm 4-5g,chứ khoảng hơn 6g mà tới thì còn ít loại ốc lắm và phải đúng chờ chổ ngồi,khoảng 7-8g là quán đóng cửa.Hầu như ngày nào cũng bán sạch nhách lun!
    Để em xem lại địa chỉ rồi thông báo với cả nhà sau!
  6. pinky2510

pinky2510 Thành viên mới

Nước chấm sữa thì quán chem chép nướng ở đầu đường Pasteur Q.1 (hồi xưa ở Bến Chương Dương) cũng có mà em
  7. yu_ying_ruan

yu_ying_ruan Thành viên mới

có ai biết chỗ nào bán phá lấu ngon ở quanh khu vực Q1, Q3, Bình Thạnh không nhỉ, từ hồi vào SG tới giờ mình mới ăn có một lần nhưng thấy mấy ng bạn mỗi khi vào SG cứ đòi dẫn đi ăn món này, mà mình k biết chỗ nào ăn được. các bạn chỉ giùm nghen
  8. haichi2001

haichi2001 Thành viên mới

Phá lấu thì bạn ăn ở gần trưuờng Đống Đa ở gẩn trường cao đẳng Sư Phạm, quận 5. Minh ko biet la gio ho co thay doi gi ko? Chu cach day 2 nam an rat ngon.
    Àh, hôm bữa mình đuợc ăn món bún bò rất ngon ở đâu trên đường Hồ Hảo Hớn, gần chỗ đường Trần Hưng Đạo khúc quận 1 đi vào. Quán rất nhỏ nhưng bún bò rất ngon. Nước lèo nấu rất ngọt, đúng vị ngọt của xương chứ ko phải bột ngọt (minh suprised lam vi 4 tuan tham nha, lan dau tien an duoc to bun ngon nhu vay, tat nhien la tru nhung mon me minh nau). Mình phát hiện ra quán trễ wá nên chỉ có ăn được 1 lần. Tiếc lắm. Nhưng mình có hỏi thăm, wán chỉ bán 1 buổi chủ yếu khách wen xung wanh biết thoi. Quán đổi món hằng ngày cho khách wen khỏi bị ngan. Giá tiền rất hợp lý chứ ko mắc đến ngạc nhiên vể sự khác biệt giữa thu nhập và tiêu dùng ở VN. Mình sẽ hỏi thăm người dẫn mình đi để chỉ các bạn đưởng đi và giờ giấc cụ thể.
  9. nghitan83

nghitan83 Thành viên mới

Quán bún bò trên đường Hồ Hảo Hớn cũng từng ăn rồi , chỗ đó chỉ là quán ven đường nhưng nấu ngon tuyệt, ngon từ thị ngọt từ xương , sorry hơi lậm quảng cáo. Đầu ngã tư Trần Hưng Đạo với Hồ Hảo Hớn đi lên 1 chút.
  10. reflection82

reflection82 Thành viên mới Đang bị khóa

Cái quán này thì hôm mình vào HCM có được bạn dẫn đi ăn , công nhận nước chấm ở đây thì thôi rồi lượm ơi , ngon dã man ? nhưng tiếc là mình lại ở miền bắc , ngoài HN cũng nhiều quán Ốc ngon lắm , có ai ở HCM mà ra HN ko bit chỗ ( h oặc ko có người đưa guide thì pm cho mình nha - free lun )
    Địa chỉ quán ăn ở HN (bon chen với SG nè ) <===