1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ mua áo da xin mà giá lại vừa phải ????? Help me???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ambition_hn, 13/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ambition_hn

ambition_hn Thành viên mới

Địa chỉ mua áo da xin mà giá lại vừa phải ????? Help me???

Có bác nào biết chỗ nào mua áo da đồ xịn mà giá fải chăng không nhỉ , mec tui với .Mấy hôm trước tui đi hỏi mua vào một cửa hàng chỗ Trung tự hỏi giá (tui không nhớ Made in, nhung ban gai tui thi nho ) chủ cửa hàng hét 1,8 triệu , cũng kiểu và mác đó tui lên Thợ Nhuộm hỏi chủ cửa hàng hét giá 2,5 triệu , tui choáng quá không bít thật giả thía nào , mong các bác chỉ giúp .
    Thanks
  2. win_arc

win_arc Thành viên mới

Chào bạn, lại gặp bạn ở đây rồi. Mình là người rất khoái mặc đồ da, nên hầu như áo khoác toàn là áo da. Mình có vài lời khuyên với bạn thế này: Mua áo da thì quan trọng là biết xem da và công nghệ may. Da thì bạn có thể thử bằng tay là biết ngay, tuỳ loại da sần hay da trơn. Nếu là áo da xịn thì khi bạn nhìn mũi chỉ may ở các chỗ giáp ranh sẽ không tìm thấy mũi đầu hoặc mũi cuối, các bước chỉ đều nhau.
    Chỗ bán áo da ở HN bây giờ thì nhiều lắm, nhưng lên Trung Tự mua cũng được, nhớ là đừng để ý đến made in bạn ạ. Vì đến 80% áo da bây giờ là áo Tàu hết, nếu áo da xịn mà nói là made in ở Ý hoặc Đức thì giá tầm mấy trăm đô cơ. Các cửa hàng thường nói thách đến 500k, nên bạn cứ thoải mái mà mặc cả.
    HIện giờ tôi thấy cũng có mấy loại áo giả da, kiểu dáng phong phú và cũng khá được, giá dao động từ 500k đến 700k, áo da thật thì cũng chỉ từ 1tr5 đến 2tr thôi bạn ạ. Chúc bạn mua được cái áo vừa ý!
  3. viking11

viking11 Thành viên mới

Áo da ở đó đa số đều được may lại chứ làm gì có đồ xịn.
    Họ nhập hàng thùng về rùi may vá nhuộm lại màu( hồi trước quen 1 ông chuyên may áo da mà).
    toàn made in lung tung thui
  4. nickymos82

nickymos82 Thành viên mới

Tôi cũng thích mặc áo da nhưng chẳng may có một lần bi ngã,áo bị xuớc rất xấu.Bạn biết ở hà nội chỗ nào đánh mới lại áo da(áo da của mình màu trắng sữa)???
  5. chitahihu

chitahihu Thành viên mới

Stop
    Được chitahihu sửa chữa / chuyển vào 22:02 ngày 22/03/2005
  6. LosMerengues

LosMerengues Thành viên mới

đã muốn xịn thì làm gì có giá vừa phải ? Đã xịn thì ngoài chất lượng nó còn là thương hiệu , mà tên thương hiệu thì thường rất đắt .... Tất nhiên chất lượng miễn chê ...
    Ai dè , áo da xịn mà giá có 2 triệu , bằng 1 cái áo sơ mi hiệu Levi''s .... Lolz
    Tóm lại nếu xịn mà có thể chấp nhận được là giá cũng khoảng 400 đến 600 USD ... Còn tầm trên nó là mức khác rồi , thiết nghĩ bác nào theo được cái 400 đến 600 là tốt lắm rồi , và đó cũng là xịn rồi ... Chứ còn 100 hay 200 thì không xịn đâu ...
  7. chitahihu

chitahihu Thành viên mới

Okie,bác nói có lý ,con áo em 189Euro giá gốc ,tính ra cũng gần 400$ rồi đây thôi. Ko fải đợt nó Sale thì em đầu hàng.
  8. ANT

ANT Thành viên quen thuộc

áo da xịn thì ko thể có giá dưới 500USD được.
    Vì mua áo xịn ở bên này về, ngay cả áo 200Eu bạn mua ngoài cửa hàng cũng ko fải áo xịn đâu.
    Áo da xịn thường giá ngoài cửa hàng giá khoảng trên 500 Eu. Nhưng có những ng, được thẻ hội viên cao cấp mới vào được chính hãng mua cái áo đấy với giá rẻ bất ngờ. Giá ngoài cửa hàng là 1000Eu thì có thể mua với giá gốc là khoảng 100-200 Euro. ( tại những ng này thường là xếp lớn của các công ty lớn. Bọn hãng bán kiểu này để quảng cáo là chính, 1 kiểu đút lót của tư bản :P)
    Dạng này thì khi đem về VN, chỉ có giới dân nghệ sĩ họ mua được thôi. Vì xách về nhiều lúc fiền lắm.
    Tớ vừa rồi xách về chỉ toàn làm quà cho ng thân, chứ ko có ý định bán.
    Viết chỉ để các bạn biết giá thật của áo da xịn thật thôi :P Tớ trên thực tế chả mặc cái nào cả :D ko có nhu cầu :D Khi nào đi làm cần mua thì chắc cũng sẽ nhờ để mua đồ như thế. Nhìn chất mê luôn. Sang ko chê vào đâu được cả.
  9. chitahihu

chitahihu Thành viên mới

THôi chả bán chác gì nữa,mất hứng với mấy chú áo da 1000$.Sợ..
  10. coolair

coolair Thành viên tích cực

Cho phép tớ bới cái topic này lên, cứ cho là để quảng cáo đi cũng được. Các bác lắm tiền thì cứ mua áo da xịn tính bằng Euro, có xịn mấy thì cũng là áo da thật chứ có gì khác, nếu có khác thì cũng chỉ khác made in hoặc thương hiệu thôi.
    Có bác nào muốn mua áo da thật 100% với giá vô cùng mềm tính bằng tiền VNĐ thì đến nhà tớ, biết đâu có bác nào mang áo từ Âu về lại là áo nhà tớ làm ấy chứ