1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ mua E Guitar ở Hà Nội?

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi Iloveoov, 10/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Iloveoov

Iloveoov Thành viên quen thuộc

Địa chỉ mua E Guitar ở Hà Nội?

Minh muốn mua một con mới nhưng hiềm nỗi chưa biết địa chỉ nào cụ thể. Mong mọi người giúp đỡ, càng nhiều chỗ càng tốt nhé, có gì còn cân đong.
  2. Slash

Slash Thành viên rất tích cực

24 Lý Quốc Sư thì phải ,trung tâm nhạc cụ Yamaha , đầy rẫy ở đó . Ra đấy xem nếu thích có thể mua thêm vài cái kèn , trống , piano... cho đủ bộ luôn.
  3. nghesi82

nghesi82 Thành viên mới

Cửa hàng nhạc cụ Vạn Xuân - ngõ Hào Nam, dốc Nhạc Viện Hà Nội. (Hàng 2nd có nhiều phết, cả phơ pháo, amp ọt)
  4. Benediction

Benediction Thành viên rất tích cực

Nếu mới biết chơi thì rủ thằng nào giỏi về đàn đi cùng. Bọn Vạn Xuân hay chăn gà lắm đấy. Nhớ phai check kỹ mobin kẻo bị trường hợp vỏ của usa nhưng mobin của china.
    Lý Quốc Sư bán đàn đắt gấp 2,3 lần giá thường. Noob mới vào đấy mua đàn.
    Nói chung tìm chỗ mua đàn tốt ở HN khó lắm, tốt nhất là mua ở nước ngoài
    Được Benediction sửa chữa / chuyển vào 08:59 ngày 12/08/2007
  5. Idol_Of_Everyone

Idol_Of_Everyone Thành viên mới

Được cái vỏ của USA thì cũng sướng fát điên rồi . Đàn mà vỏ USA tớ thấy hình như ko có giá dưới 500 đâu .
    Nói chung theo tớ đàn cái vỏ quan trọng hơn cái bobbin . Bobbin thích ngon thì mua thêm thay vào đc mà . ĐI mua đàn bạn nên check kỹ cái cần thì hơn .
    Vạn Xuân hết đàn rồi . Hôm trước vừa thấy có con Gibson ko biết bác nào đem lên nhờ bán , hic hic
    Ở HN mà muốn mua đàn theo tớ thì chỉ có mua của nhau , hoặc có bạn bè gì trong SG hoặc ở nước ngoài thì nhờ mua hộ rồi chuyển ra . Giá chuyển qua đường xe lửa từ SG ra HN đâu như 250k , nhưng fải mua thêm cho cái đàn cái hộp cứng nữa , đề fòng va đập .
  6. Iloveoov

Iloveoov Thành viên quen thuộc

Cám ơn rất nhiều. Để hôm sau em làm một chuyến xem thế nào.
  7. Benediction

Benediction Thành viên rất tích cực

Với khí hậu của VN thì đàn nào mà chẳng cong cần. Khác nhau chỉ là ít hay nhiều mà thôi. Quan trọng nhất vẫn là tiếng của Mobin. Lên Vạn xuân phải cẩn thận đấy. Tay chủ quán của Sallon Ballard là bạn thân của thằng chủ Vạn Xuân mà nó vẫn lừa như thường. Lên trên quán đấy nhìn toàn đàn hầm hố nhưng thật ra rất ...
  8. luuanhquyen

luuanhquyen Thành viên mới

ờ ờ em thấy trên vạn xuân có mấy con đẹp vãi có cả explorer nữa chả bít nó là cái của gì?
  9. Idol_Of_Everyone

Idol_Of_Everyone Thành viên mới

Mình không nghĩ thế . Đúng là khí hậu VN thì dễ cong cần thật , nhưng cũng không đến nỗi con nào cũng cong cần đâu . Một con đàn xịn , dù đã bị thay bobbin , nhưng khi đánh nó mình vẫn biết đó là đàn xịn , nhờ vào cái cần của nó . Một số loại đàn của Hàn Quốc và Trung Quốc , dù cần thẳng , nhưng khi đánh vẫn xảy ra hiện tượng chạm phím . Mình đau đớn mua fải 2 con kiểu này rồi , nên mới rút ra đc cái kinh nghiệm đó , hic hic . Phải kiểm tra kỹ nhất cái cần và phím , xem cần có bị cong quá không , phím đã mòn chưa , và đàn đánh có bị chạm phím không ... Cần là thứ không thể thay thế được , nên cái quan trọng nhất theo mình là cần , chứ ko fải bobbin . Đương nhiên bobbin cũng quan trọng , nhưng thay 1 cái bobbin xịn như seymour duncan thì cũng chỉ khoảng 80$ .
    Thân đàn và cần đàn quan trọng hơn bobbin nhiều cậu ạ . Chả thế mà có những con đàn nó hàng nghìn đô , chả lẽ theo ý cậu đó là đắt ở cái pick up ? Tiếng đàn guitar hay hay dở phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm , cả loại gỗ làm đàn , cần ... chứ đâu chỉ là ở mỗi cái bobbin bắt hay mà tiếng hay đâu . Không có con đàn nào thân USA pick up China trên đấy đâu cậu ạ . Nếu có thì nó cũng chả đến tay cậu , mình sẽ tìm mọi cách để mua ngay lập tức , thậm chí đek cần pick up
    Trên Vạn Xuân bán cũng ko đến nỗi hèn hạ thế đâu . Đương nhiên ông THi ông ý fải làm ăn , nên 1 con đàn ông ý bán fải có lãi , tầm 400k 500k , cái đấy thì khó có thể tránh được . Có điều cậu nói là lên đấy toàn đàn hầm hố mà tiếng thì ... là mình biết cậu ít lên VX rồi . Trên đấy hiện giờ không có con đàn nào cả . Đàn 2nd hand nước ngoài cấm nhập về VN roài , may ra thỉnh thoảng có con đàn của anh em Rocker thiếu tiền mang lên bán thôi . Giá cả theo mình là ko rẻ , nhưng cũng ko đến nỗi quá bất hợp lý . Còn vụ ông Thi có lừa ông Minh ở Saloon ko thì mình ko biết mà cũng ko quan tâm lắm .
    Lên Lý Quốc Sư cũng là 1 giải pháp . Giá ở đấy theo mình là ko cao so với nước ngoài . Ví như con bass Yamaha Rbx270 ở Mẽo là 180$ , thì ở LQS là 3 triệu 3 . Nhưng tâm lý anh em VN quen đánh đàn 2nd hand giá rẻ rồi , mà đàn mới , con 3tr theo mình tiếng chỉ được cỡ như con hơn 1tr đàn cũ thôi , nên anh em kêu đắt cũng là dễ hiểu . Nhưng nói là đàn bán đắt gấp 2 , 3 giá thật là sai . Vấn đề ở đây chỉ là thói quen đánh đàn cũ giá rẻ của anh em VN mà thôi .
    Chút hiểu biết hạn chế mong đc chỉ giáo
    Được Idol_Of_Everyone sửa chữa / chuyển vào 08:36 ngày 15/08/2007
  10. satch

satch Thành viên mới

Ở LQS Yamaha mí cái serie trung bình ko đắt quá nhiều so với giá gốc. Nhưng đàn serie đắt hơn chút + phơ pháo sao mà đắt vãi ra... đếk thể nào chịu được.
    Ở Vạn Xuân thì con đực con cái thôi, biết chọn + mặc cả thì ok. Gà thì vào đ'''' đau chẳng bị chăn. Các bạn ko nên nói ông Thi này nọ, các bạn làm như tử tế lắm ý, bạn nào thấy gà chẳng chăn nhiệt tình.
    Được satch sửa chữa / chuyển vào 10:45 ngày 15/08/2007