1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ mua E Guitar ở Hà Nội?

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi Iloveoov, 10/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Idol_Of_Everyone

Idol_Of_Everyone Thành viên mới

Thì mình có nói j anh THi đâu . Nhưng mà ở VX mình thấy hầu như ko mặc cả đc . Ông ý rắn fết , chả bớt giá bao giờ . Nhưng đúng là fải chọn kỹ , đàn 2nd hand đương nhiên có nhiều lỗi . Nhưng theo mình VX làm ăn cũng ko đến nỗi nào .
    Đúng là ở LQS mình mới chỉ quan tâm đến mấy cái series trung bình thôi , mấy cái series đắt thì ko rõ lắm
    Được Idol_Of_Everyone sửa chữa / chuyển vào 13:51 ngày 15/08/2007
  2. mickrichards

mickrichards Thành viên mới

Chen ngang tí, ở tháp đôi Vincom có đấy, cậu lên mà xem thế nào! Trên đó chắc là ko có đồ lởm được.
  3. shawnlane

shawnlane Thành viên mới

ở VX thì hay có đồ "hàng mã", nhìn bắt mắt lắm nhưng mà nội thất thì như c. Nhưng cũng lâu thay có con ngon giống như hồi trước ở đó có con Chavel ngon vãi mà bán có 1,4tr, con ấy mà thay pickup đánh cũng ổn. Nhưng mà từ hồi đó đến giờ em mới thấy mỗi con đó, mua chậm nên thằng khác nó khênh mất.
    Nếu bác nào mà có nhu cầu mua đàn và máy tập thì PM cho em. Em đang cần tiền nên bán, qua xem thoải mái, ko mua cũng ok. YM: khanhd2 DT: 0902551982
  4. nghesi82

nghesi82 Thành viên mới

Cậu này nói chuẩn đấy chứ!!!
    Hixxxxxxx, không hiểu thằng nào vớ bở được con Charvel 1tr4 ấy nhỉ??? Ngon vật
  5. Idol_Of_Everyone

oài , Sạc-ven triệu tư ý á ?? Cái này thì đúng là vớ bẫm
    Trên Vincom em thấy đắt lắm , chả thấy bác nào mua cả . Có mấy cái cây Suzuki để quanh năm suốt tháng mãi
  6. SirZozzo

SirZozzo Thành viên rất tích cực

Trên Vincom sao chúng nó ko làm luôn đàn mác BMW hay Ferrari luôn nhỉ lởm lắm, nhìn muốn chán
    Gì thế trến đó có Charvel thật sao
    Đùa chứ biết đến bao giờ dân ta mới đc chúng nó ship hàng về cho thoái mái nhỉ, nhìn mấy con đàn trên ebay thích thế, đủ tiền mua mà chúng nó đex ship về nản
  7. shawnlane

shawnlane Thành viên mới

Gì thế trến đó có Charvel thật sao
    Thì bởi thế em mới tiếc. Con ấy là chavel xịn nhưng mà mỗi tội hơi củ và pickup thì chán. Nhưng mà từ dạo ấy đến giờ chỉ thấy có mỗi con đó là đáng đồng tiền bát gạo.
  8. shawnlane

shawnlane Thành viên mới

Công nhận là khí hậu ở VN làm cong cần nhưng mà đàn xịn có cong thì chỉn lại là ok chứ còn đàn đểu cần cong là vứt.
    Theo mình nghĩ thì đàn quan trọng nhất là cái cần. Đàn xịn thì thường là người ta khoét rãnh bằng thủ công, cái rãnh phải thật là chuẩn để cái phím nó vừa khít. Còn pickup thì khác gì cái Mic đâu?! có thể thay thoải mái mà!
    Theo kinh nghiệm của các cao thủ thì khi chọn đàn nên để tay hờ hờ phía sau cần, tay còn lại quạt chả thật mạnh, nếu mà cần nó hơi rung nhẹ là chuẩn.
    Nếu có gì sai mong các cao thủ chỉ giáo. Đây chỉ là kinh nghiệm của tôi và lượm lặt được
  9. bimatnho

bimatnho Thành viên mới

Em đang dùng con đàn thửa của Nhật, nghịch ngợm mãi mà chưa thấy cần cong gì cả. Thế các bác biết chỗ nào bán phơ rẻ rẻ không . Em đang cần 1 cục phơ tè. Loại phơ rẻ để tập thôi
  10. Idol_Of_Everyone

Phơ rẻ thì mua của anh em trên này thôi , cậu cứ hỏi xem có ai bán ko .