1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa chỉ tập nhảy Dance ở Hà Nội...!!!

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi bichngoc240289, 12/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bichngoc240289

bichngoc240289 Thành viên mới

Các bác ơi em đang bị béo lên do ngồi văn phòng nhiều quá, nhưng tập erobic thì mệt quá mà lại không kiên trì được, sở thích lại thích nhún nhảy nên muốn đi tập nhảy Dance để vùa giảm béo, vừa biết nhảy. Các bác đã ai đi học hay có biết địa chỉ nào thì chỉ em với. Xin chân thành cám ơn rất rất nhiều...
  2. dia_golden

dia_golden Thành viên rất tích cực

Bạn ở đâu, Thời trước tớ tập võ ở số 1 tăng bạt hổ, có nhiều lớp dance lắm, có hẳn một câu lạc bộ nữa, nhiều anh đẹp zai và lắm cô xinh lắm. Tớ vào mấy lần rồi, lành mạnh, sang trọng lịch sự. Vào show breakdace chơi thoai. Hô hô
  3. bichngoc240289

Hic tớ biết địa chỉ đó, nhưng nó hơi xa so với nơi tớ ở (Linh Đàm) và nơi tớ làm việc (Trung Hòa- Nhân Chính). Không biết còn nơi nào khác không bạn nhỉ.
  4. dia_golden

Hít. Bạn sợ béo hở, muốn tập để giảm béo và có sức khỏe hở. Học khí công với mình đê, vửa khỏe, đảm bảo người cân đối, không sợ béo, giữ gìn sức khỏe thì vô đối luôn không môn nào lại đc, ngoài ra còn có thể bảo kê sức khỏe cho cả gia đình, thậm chí dòng họ...đồng thời lại nhàn nhã, cơ bắp thì thả lỏng, đầu óc thì không suy nghĩ gì thật là dễ dàng. hô hô. Tập không? free, quen đc 1 anh đẹp zai (như mình chẳng hạn), mới học thì mình sẽ tận tình giúp đỡ, chỉ bảo cận thận....Ngon đến thế là cùng[r24)]. Mong bạn suy nghĩ! Giờ tớ đang tập mỗi một mình cô đơn quá
  5. bichngoc240289

hic nghe bạn nói cũng được nhưng tớ tưởng bạn tập nhiều người chứ môn của bạn cóa mỗi bạn thôi giờ thêm 1 mem là tớ, lỡ may trong lúc tập tớ có gì sơ suất cãi thầy thì thầy đi cho vài đường cơ bản khí công là tớ die ngay=>>nguy hiểm lắm. :)) nên thôi tớ rất rất chân thành cám ơn thện chí của bạn, để tớ tìm lớp học erobic or belly dance vậy.
  6. dia_golden

Híc! Tớ cần tìm thêm một người để luyện vậy mà bạn lỡ nào...Các môn thể dục thuộc dạng luyện tập thể xác mình cũng thạo một vài món. Bạn là dân văn phòng lại là nữ, nên thời gian cũng khá eo hẹp, theo mình bạn sắm 1 đôi dày, luyện đi bộ loanh quanh khu bạn sống ấy, kiếm thêm cái PM3 tải vài bài nhạc yêu thích, vừa nghe vừa tập cũng thú vị đấy. Còn theo được các lớp để tập thì cũng tốt nhưng mà bất tiện lắm, khó lâu dài. Bản thân mình muốn tập thì xá gì môn nào, thầy nào, thời gian nào, địa điểm nào. Đã mê là chơi được tất. Hì hì. Mà bạn tìm đc lớp dace nào pm mình nhé (trừ belly dace mấy huấn luyện viên nam giọng như bê đê khiếp...):-bd
  7. bichngoc240289

uhm mình cũng đang ra sức tìm lớp dance đây, công ty mình cũng có mấy đồng chí muốn học nhảy mà. Còn cách của bạn là mua giày để đi bộ mình cũng thấy hợp lí, chiều về tậu luôn 1 đôi mí được, nhưng ko biết là trụ được mấy bữa, heee lười lắm mừ
  8. dia_golden

Hì. Bạn giống hệt mấy cô bạn của mình, gặp mình là than vắn thở dài, nào là béo quá mặc jean không được, nào là sức khỏe không tốt, căng thẳng, mệt mỏi...Mình bảo tập thể dục đi thì bảo thà... nhịn ăn còn hơn phải tập, bảo luyện khí công đi thì nói... không có thời gian. Động ốm đau là toàn alo cho mình...H=D>íc. Cố gắng lên, tập đi sức khoẻ đc mua với giá rất cao. Cố lên Chi a ki
  9. bichngoc240289

hihihi con gái mà, tránh sao được, nhiều lúc cứ ngồi mạng là search tìm phương pháp giảm béo nhưng mà có bao giờ chịu tập thể dục đâu, hiiiiii
  10. mimibi

mimibi Thành viên mới

Lớp nhảy ở Tăng Bạt Hổ mới mở thêm các lớp khác nữa ở số 9 Thành Công và Trần Hưng Đạo bạn ạ. Mình đã từng học thử ở Thành Công, thích lắm nhưng vì bận việc riêng mà không theo học tiếp được nữa. Ở đó có jazz dance và hip-hop jazz dance. Bạn muốn tìm hiểu kỹ hơn thì cứ search google là ra thôi.
    P/S: Muốn tập thành công bất cứ môn thể thao nào cũng cần kiên trì bạn ạ. Chúc bạn sớm nhảy tốt.