1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa điểm chụp ảnh cưới đẹp tại Hà Nội ??

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi X-files, 30/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. X-files

X-files Thành viên rất tích cực

Địa điểm chụp ảnh cưới đẹp tại Hà Nội ??

Mong cả nhà giúp bởi em sắp đi chụp ảnh cưới mà chưa tìm được chỗ nào ưng ý trong nội thành Hà Nội cả.Bách thảo, Viện bảo tàng dân tộc,ciputra,....thì đi đám cưới nào cũng thấy rồi.Metrophol và một số khách sạn khác thì đã cấm chụp.

Em muốn chỗ nào đó có cảnh nhà cửa nhưng nhìn hiện đại chứ ko kiểu cổ như Đường Lâm, muốn có cây nhưng ko rừng rú toàn cây quá như Ba Vì.

Mọi người ai có kinh nghiệm đi chụp ảnh cưới hoặc hay đi chụp ảnh mà biết chỗ thì mong mọi người vào tư vấn giúp cho em một vài địa điểm nhé.

Xin chân thành cảm ơn cả nhà trước và rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người
  2. vizion

vizion Thành viên mới

Theo mình thì có điểm ở khu biệt thự Hồ Tây bên cạnh đường Thụy Khê, chắc là hợp với bạn
  3. embupbehong

embupbehong Thành viên mới Đang bị khóa

Khu hồ Linh Đàm chụp lên ảnh rất đẹp. Phong cảnh ở đó khá đẹp
  4. X-files

Khu biệt thự Hồ Tây em nhớ là ở chỗ đường vào phủ Tây Hồ chứ, thế chỗ bác bảo nó nằm ở đâu trên đường Thuỵ Khuê thế hả bác, mà ở đó người ta có cho vào trong để chụp ảnh cưới không ?
  5. nhocxinh85

nhocxinh85 Thành viên mới

[
    Mong cả nhà giúp bởi em sắp đi chụp ảnh cưới mà chưa tìm được chỗ nào ưng ý trong nội thành Hà Nội cả.Bách thảo, Viện bảo tàng dân tộc,ciputra,....thì đi đám cưới nào cũng thấy rồi.Metrophol và một số khách sạn khác thì đã cấm chụp.
    Em muốn chỗ nào đó có cảnh nhà cửa nhưng nhìn hiện đại chứ ko kiểu cổ như Đường Lâm, muốn có cây nhưng ko rừng rú toàn cây quá như Ba Vì.
    Mọi người ai có kinh nghiệm đi chụp ảnh cưới hoặc hay đi chụp ảnh mà biết chỗ thì mong mọi người vào tư vấn giúp cho em một vài địa điểm nhé.
    Xin chân thành cảm ơn cả nhà trước và rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người
    [[/quote]
    Theo mình thì có điểm ở khu biệt thự Hồ Tây bên cạnh đường Thụy Khê, chắc là hợp với bạn
    Khu biệt thự Hồ Tây em nhớ là ở chỗ đường vào phủ Tây Hồ chứ, thế chỗ bác bảo nó nằm ở đâu trên đường Thuỵ Khuê thế hả bác, mà ở đó người ta có cho vào trong để chụp ảnh cưới không ?
    [/quote]
    Xung quanh Hồ Tây rất nhiều chỗ chụp. Ngay chỗ sau làng Hoa Coco có view cũng đẹp, có mấy hàng cau như trong Deawoo ( nhưng đẹp hơn), đi thêm vài bước là vào khu trường Chu Văn An, nếu không thích chụp trong trường Chu thì vào khu nhà Bát Giác ( kiến trúc kiểu Pháp đó). Em thấy bác Piero cũng vào trường Tổng Hợp chụp rồi đó, mà trường Chu thì cũng nổi tiếng là cổ kính mà.
    Hoặc bác muốn vào khu biệt thự Hồ Tây chụp thì rất đẹp nhưng phải xin Ban quản lí đó ( mà em thì không chắc là người ta cho vaà chụp, hoặc bác khéo mồm như thế nào thì em không biết).
    Em thấy chỗ vào Phủ Tây Hồ cũng có 1 con đường nhỏ nhiều biệt thự đẹp lắm.
    Còn nếu đi xa hơn lên chỗ Công viên nước thì có 1 bãi sen cũng đẹp ( nhưng mùa này hết sen rồi)
    À còn 1 chỗ nữa là vào làng hoa Phú Thượng mà chụp. Đảm bảo vắng cực kì, trông như về nông thôn ý. Nhưng mỗi tội chỗ này hơi xa, đi vào hơi sâu, lắt léo. Mà phải tránh mùa hoa tết của người ta ra kẻo người ta lại tưởng mình vào phá hoại
  6. piero2

piero2 Thành viên rất tích cực

Theo tôi chụp ảnh cưới thì ở chỗ nào cũng đẹp ... nhất là Hà Nội .
    Cơ bản là ý tưởng chụp và góc độ chụp thôi . àh và cả do chính các bạn cô dâu chú rể nữa., nếu bạn cứ chăm chăm đi tìm chỗ đẹp thì hầu hết các chỗ đẹp đều đã có rất nhiều người đứng chụp rồi, nhưng nói thật hầu hết đều rất thường , cô dâu chú rể đơ đơ như khúc gỗ , những khuôn mặt thiếu biểu cảm , về nhà lại bị PS không còn là mình nữa . Làm cái album thì bị cắt ghép tứ tung thiếu thẩm mỹ.. hic ... tôi dị ứng studio .
  7. pategan

pategan Thành viên mới

Ngay gần Bách thảo có khu nhà cực hiện đại hình canh sen có cả ao cá, nhà sàn nhá cây cối cũng to cũng nhiều và đc chăm sóc cẩn thận nên không bị rừng rú như Ba vì còn có cả cái sân cỏ to gấp mấy sân bóng nữa. Yên tâm chụp ảnh cưới không đụng hàng. Thế có ổn không
  8. X-files

Chỗ nào vậy bác, bác chỉ cụ thể để em đi trinh sát cái bác nhé
  9. November_tears

November_tears Thành viên rất tích cực

Hôm nào chụp ới tao với nhé!
  10. cyp

cyp Thành viên rất tích cực

Chỗ này hình như ở sau lăng bác , nếu đúng là chỗ này thì có lẽ khó mà vào chụp được !
    Em thấy bác Piero nói đúng ! Cứ đi loanh quanh Hà Nội thì nhiều chỗ lắm: Công viên, bách thảo, vườn hồng, chùa Kim liên,... Em xem có bộ ảnh cưới chụp trong phố cổ cũng có bộ đẹp lắm cái chính là cô dâu chú rể diễn tốt và người chụp phiêu một tí là cảnh nào lên cũng có thể đẹp .
    Chúc bác có bộ ảnh cưới đẹp và hạnh phúc !