1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa điểm chụp ảnh ngoại cảnh ở HN ???

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi tuananhcan, 19/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuananhcan

tuananhcan Thành viên mới

Địa điểm chụp ảnh ngoại cảnh ở HN ???

Chào các bác, em cũng đang tập toẹ làm chân phó nháy đây. Nạn nhân đầu tiên của em chính là vợ em, nhưng mà lôi vợ đi cả ngày để chụp ảnh mà thấy HN chẳng có mấy chỗ chụp ảnh ngoài trời đẹp cả ( em mới biết có Bảo tàng dân tộc học và Bách Thảo thôi). Hôm rồi ra đấy thấy cô dâu chú rể ra chụp nhiều lắm, thế mới biết là HN mình có vẻ thiếu thốn ngoại cảnh đẹp. Các bác nào đã có kinh nghiệm chỉ giáo cho em chút thông tin về những chỗ nào có thể chụp ảnh ngoài trời đẹp đẹp ko?
    Thanks các bác nhiều !
  2. bluelys

bluelys Thành viên mới

Hôm nọ, em đi qua cầu Chương Dương, rẽ trái men theo sông Hồng (đi thẳng tiếp ra đến cầu Đuống ý), em nhìn ra ven bãi sông Hồng thấy cũng đẹp. Bãi rộng, trồng nhiều thứ khác nhau từ chuối, ngô, hoa màu, ... thậm chí có cả những đám cỏ lau lớn nữa bác ạ, cả những đống cát to lắm. Em nghĩ chụp ở đấy cũng được. Đợt tới em cũng định lôi vợ em đi chụp ở đấy
  3. CatCuong

CatCuong Thành viên mới

Lối rẽ vào công viên nước hồ tây từ trên đương âu cơ xg í, có 1 rừng lau và đầm sen ở đó chụp cứ gọi là hay đới! :D
  4. Heo_con_xinh

Heo_con_xinh Thành viên rất tích cực

Hị,,, chắc bác hiểu HN theo nghĩa hẹp... Gì chứ Sóc Sơn Đông Anh Thanh Trì cũng thuộc Hà Nội bác ạ,,, ra đấy thì cảnh đẹp thôi rồi luôn,, chỗ nào cũng có thể làm ngoại cảnh được..
  5. sieuthitrangsuc

sieuthitrangsuc Thành viên mới

Cảnh đẹp hay không là do mắt con người phát hiện mà. Đôi khi một góc sân, góc vườn nhà mình, bình thường thấy nó xí thế, tự nhiên một hôm lại phát hiện ra một góc thật bình yên, thật lãng mạn....
  6. dreamxxx

dreamxxx Thành viên mới

Chí lí, quá hay, bao giờ off đi, ok?
  7. wifix9

wifix9 Thành viên mới

Vườn hoa cải này ở cách HN khoảng 25km. Đi đến đầu cấu đuống rẽ phải đi khoảng 8km là thấy.
  8. ngoclan14102001

ngoclan14102001 Thành viên mới

Ấy ơi, có thể chỉ thêm 1 số địa điểm đẹp, ví dụ như vườn hoa, vườn cải k? Tớ định CN này đi chụp ảnh mà chẳng biết chụp ở đâu cả. Giúp tớ với nhá. Thanks các ấy nhiều.
  9. longpt

longpt Thành viên quen thuộc

Chủ nhật này tôi và một số bạn mới cầm máy cũng đi chụp Hà Nội và lân cận, nếu bạn thích thì giao lưu nhé.
    Longpt 0913553222
  10. catinatcafesang

catinatcafesang Thành viên mới

Em cũng đang tìm địa chỉ chụp ngoại cảnh, nhờ các bác chỉ giúp với ạ
    Em thấy bảo ở gần chợ hoa, chỗ công viên nước, có cánh đồng hoa Hướng dương, bác nào biết chỗ nào có chỉ cho em với. Em thích lắm nhưng chỉ bíêt mỗi cánh đồng hoa cải cúc và cánh đồng hoa cải xanh.
    Cải cúc thì đi đến gần chùa Keo, các bác sẽ thấy cả cánh đồng hoa cải rất rộng, cây cao khoảng 40-50 cm,
    Cải xanh thì em không nhớ đường. .