1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Địa điểm quan sát và chụp hình chim

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nikonian, 04/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nikonian

nikonian Thành viên mới

Địa điểm quan sát và chụp hình chim

Tôi đang muốn tìm điểm quan sát và chụp hình chim ở gần TPHCM. Đây là lần đầu tiên tôi đi cho nên nếu có nhóm bạn có cùng sở thích thì cho tôi tham gia với.
    Với những bạn đã đi rồi, tôi mong được chỉ lại kinh nghiệm đi quan sát chim ở Cần Giờ và Nam Cát Tiên .
  2. donhauart

donhauart Thành viên mới

Ngoài những nơi được bảo vệ nghiêm ngặt ra, thì chẳng đâu có chim để chụp cả ..., tôi vẫn thường chụp chim đấy , nhưng cái chụp hình của mình , thường có hình giống "khẩu súng "...
    Được donhauart sửa chữa / chuyển vào 00:55 ngày 05/04/2005
  3. LongDD

LongDD Thành viên quen thuộc

bạn ơi, cho mình coi hình "khẩu súng" của bạn đi
  4. Ducko

Ducko Thành viên quen thuộc

Hì hì, thân chào các bác thích chụp chim. Em thấy các bác bên box Nghệ Thuật Nhiếp Ảnh cũng rất hay tổ chức đi săn ảnh lắm đấy ạ. Các bác bên ấy thì súng ống đủ loại cả, từ Canon EOS-1D Mark II, Nikon D2X, lense nòng dài nòng ngắn, cá vàng cá lóc,... đến máy gỉ gì gì dùng film 6x6 ... các thể loại, loạn xí nghiệp. Các bác bên ấy chụp đủ thứ chim từ chim bay, chim chạy, chim đi bộ, chim trên trời, chim dưới nước, chim trong nồi, chim rô-ti,... vui lắm bác ạ. Các bác bên ấy lại rất vui vẻ, cởi mở, hoà đồng và đặc biệt là cũng rất máu mê đi chơi (kết hợp sáng tác).
    Em bảo đảm các bác gặp nhau là sẽ thích ngay thôi ạ.
    Kính,
    Ducko
  5. jameguide

jameguide Thành viên mới

Choà các bạn các điểm xem chim hấp dẫn.
    Gần Tp. HCM bạn có thể qua bên Quận 9 vườn cò đấy chiều hoặc là sáng, chiều thì ok khoảng 4 giờ chiều, lên các tháp canh ngắm cảnh chim về chiều rất đẹp, đoạn gần cầu Gò Công quận 9. Hoặc thuê đò đi ra gần chùa Hội sơn Cù Lao bà San cũng có nhiều chim lắm.
    Còn vài loài chim quý lạ thì bác có thể đi về hướng Cát lái, qua đò đi về Nhơn Trạch, mà có 2 con đường đi bạn có thể đi về hướng gần Long Thành, ngay cho những cánh đồng Sen rất đẹp. Còn Hơn nữa thì vào Khu Nông trường chổ Bàu Cạn, gần bìa những cách rừng nhỏ, ngay khu Hồ Suối Cạn nhiều cò nhiều loại chim về màu sắc đẹp lắm.
    Xa hơn về Đồng tháp ngắm chim ( Sếu đầu đỏ) chổ chàm chim tam Nông, nhưng phải tốn nhiều thời gian đấy, ngoài ra bạn có thể đi thêm vào Tân Hồng Sa Rày gần biên giới đấy thuê cái đò đi dọc trên Lòng sông thì tuyệt vời chim còn nhiều lắm,
    Ngoài ra Sếu đầu đỏ thì tuyệt vời ngắm nhất thì nhiều khi Tam Nông bạn phải đi nhiều, theo tôi còn chổ cực kỳ hấp dẫn mà nhiều đó là bạn về Hà Tiên khu Ba Trại nhiều lắm, ngya cửa biển rồi có những cánh đồng, ven núi.........Dễ chụp ảnh lắm.
    Chúc bạn thành công
    jameguide
  6. nikonian

nikonian Thành viên mới

jameguide chỉ rõ hơn nữa đi. Mình đi hỏi mà không ai biết vườn cò bên Q.9 ở đâu hay đi đường nào hết trơn, còn mấy chỗ khác cũng vậy.
    jameguide vẽ ra đường đi đoạn từ cầu Saigòn thì càng tốt. Hay là cho mấy điểm mốc dễ nhận ra cũng được.
  7. tulip24

tulip24 Thành viên mới

Chiều chủ nhật 13 tháng 3 vừa rồi nhờ công ..cò kéo vô cùng gian khổ của hai anh chị Fsai và YouKownWhoIAm mà Tulip mới may mắn có tài xế cho đi nhờ qua vườn cò quận 9 đấy, nhờ anh T nhờ Đi rồi không hối hận chút nào, trên đường đi được ăn cháo đậu xanh cá lóc ngon ơi là ngon. Ở đó có nhiều cái chòi mái lợp lá, treo võng, nằm đung đưa trên ấy vừa uống nước dừa vừa hưởng gió mát từ bờ sông thổi vào mát rượi, nhàn tản ngắm đàn cò bay liệng khi hoàng hôn xuống ráng chiều bay đỏ rực , ôi tuyệt vời Bạn còn có thể thuê thuyền máy ( giá 60.000/giờ hoặc 10.000/người) để chạy qua sông vào vườn trái cây hái xoài, dâu, mận, nhưng trong đó nhiều con mương lắm á, nhảy mệt luôn. ( Quên,cám ơn em Sát Thủ cho mượn bờ vai ) Cò bay từ bên bờ sông có những cây dừa nước thấp lúp xúp sang bờ bên kia đậu trên những cây dừa cao. Chủ thuyền sẽ dừng lại cách hàng cây một khoảng vừa phải để ko làm kinh động đàn cò, nhưng cũng vừa đủ cho bạn ngắm cò được thật gần. Buổi chiều ngồi trên con thuyền nhỏ giữa dòng nước, cúi đầu ngắm hoa lục bình tím, ngẩng đầu nhìn những con cò trắng cò đen cò xám mập mạp dễ thương bay lượn qua lại, bạn thấy lãng mạn hông . Khoảng tầm 4 rưỡi 5 giờ buổi chiều cò mới về, nên đừng đi sớm nắng. Hướng đi thì Tulip ko nhớ rõ, lúc nào nhóm cũng do anh Fsai dẫn lối đưa đường dưới sự lèo lái của thủ trưởng
    Được tulip24 sửa chữa / chuyển vào 22:51 ngày 05/04/2005
  8. nikonian

nikonian Thành viên mới

Có ai biết đi đường nào vô vườn cò không? Hic Hic
    Mấy chỗ mà jameguide nói, đem hỏi không ai biết hoặc chưa từng nghe tới không àh.
    Đi qua Cát Lái thì có đi về hướng Bò cạp vàng không? Qua khỏi Bò cạp vàng chưa?
    Được nikonian sửa chữa / chuyển vào 01:02 ngày 17/04/2005