1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đĩa tập aerobic nào hay và hiệu quả??

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lymit0927, 09/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. happy2489

happy2489 Thành viên mới

Bạn ơi,mua ở đâu vậy hả bạn, mình tập kỳ duyên thấy k hợp lắm,mà đi tập ở phong tập thì tốn tgian quá
  2. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Anh Madelove bên Muare có đấy, là công của anh ý và chị Feb , Chuotngoc mang về VN phổ biến miễn phí cho chị em ( tất nhiên phải trả tiền đĩa trắng và tiền điện 4 -6 tiếng burn đĩa , nói chung rẻ quên chết ), bảo anh ấy in đĩa ra cho, chả biết lâu rồi 1 năm rồi anh ấy còn giữ bản gốc không. Tập cực hay, hay nhất trong tất cả những cái tớ từng biết.
  3. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Tớ tập rất nhiều các DVD aerobic thì thấy thế này.
    Đầu tiên fải biết rõ cơ thể mình trước khi chọn đĩa. Tốt với bạn A, B chưa chắc đã tốt với mình. Do đó:
    -Nếu cơ thể bạn vối mảnh mai muốn tập thể dục để gọi là giữ dáng: đĩa Kỳ Duyên được ( since you are already pretty lol)
    -Nếu người tròn quay nhiều mỡ --> cái này chẳng có tác dụng gì sất.
    -Nếu cơ thể khá mảnh nhưng có bụng không được phẳng lắm : Hip Hop Abs, tập các động tác có liên quan đến bụng, nhưng cường độ ko được intensive cho cardio lắm nên cũng ko được hiệu quả nếu rất béo.
    -Nếu béo, tròn quay, tay to nhiều mỡ, bắt đầu bằng 3 đĩa của Shape Bikini Boot Camp. Rất hiệu quả giữa tập cardio và strength. Tone up cực kì nhanh ( mà cũng ko quá nặng cho người mới bắt đầu). Chỉ cần bật nửa tiếng Shape và tập theo -> hiệu quả hơn đi tập TDTM ở Câu Lập Bộ Mùa Xuân nhiều ( Bởi vì mẹ tớ có tập ở Mùa Xuân, tớ tập ké một lần...thì thấy..thảo nào các bà các cô vẫn tròn trịa)
    Các người đẹp thử link này của Shape nhé:
    http://www.metacafe.com/watch/1042567/shape_bikini_body_camp_redefining_workout/
    -Đối vơí các bạn tròn quay khi đã tăng sức bền, khá quen với tập đĩa thì nên tìm DVD của Billy Blank tập. Tập theo Billy Blank thì ngang với đi đến California Wow tập, mỗi tội ko đắt bằng. Rất hiệu quả ( tớ là crazy fan của ông này)
    Link cho mọi người thử này, có 4 part để tập abs. Tự tập tự so sánh sẽ thấy khác biệt
    http://www.youtube.com/watch?v=sgGNBue6gXg
    -Nếu muốn tập thể dục ở nhà, mua 1 đĩa là không hiệu quả vì..tập nhiều sinh nhàm, nhàm sinh luời..và haha lười sinh béo :)
    Thế nên đối với các gái nào muốn tiết kiệm thời gian có thể mua các đĩa khác nhau, mix up theo kiểu gym của riêng mình ấy.
    Ngoài ra...có một đĩa tập mà cardio rất tốt đó là đĩa Belly Dance của 2 chị em Needa ( something :P wên mất rùi) có thể mua ở quán cafê ở triệu việt vương. Đĩa này tuyệt vời để săn chắc đùi và work cardio. Bonus, ***y up also.
    -Link đây mọi người tập thử cái fat burning này từ fần 1 nhé:
    http://www.youtube.com/watch?v=K1lT2J0IiUE&feature=related
    -Đối với gái nào thích Yoga, và thích gầy thì có thể thử Power Yoga ( từ ngày tớ tập Yoga cũng gầy đi mấy kí ) Nhưng lưu ý ..Yoga ko fải là hít hít thở thở như fần lớn các chỗ ở VN dậy đâu. Đó là Gentle Yoga. Còn Yoga for losing Weight people thì sweat like hell ( Astanga, Vinyasa)...
    -Yoga tập ở nhà tớ hay tập chú này :Bryan Kest''s Power Yoga
    Ko tìm link được ở youtube :)
    Chúc mọi người mảnh mai yêu đời xinh gái nhanh nhé
  4. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Bạn này có kinh nghiệm quá cơ! Bái phục đấy nhưng mà du có thế nào em cũng chẳng thể nhắc nổi thân mình mà đi tập hoặc tập ở nhà. Bác có cách nào kích thích sự chăm chỉ không!
  5. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Well tớ nghĩ chẳng ai đẻ ra mà chăm chỉ tập luyện cả ( hoạ ra đẻ ra người đẹp chả cần tập thì có)
    Vì thế nên tớ thủ ở nhà rất nhiều đĩa khác nhau, nhiều khi tò mò, thử thử xem thế nào cũng kích thích sự chăm chỉ.
    Ngoài ra tớ thấy hiệu quả nhất đối với những người lười là tập ngắn ( mỗi lần 10 fút) Tớ nghĩ gái có thể thử tập đĩa 10 Min Abs hoặc đĩa Belly dance tớ có link ở trên có mỗi 20 fút.
    Nhiều khi cứ nghĩ đến tập mà biết trước sẽ tập trong 1 tiếng tự dưng thấy chây lười kinh khủng mặc dù một tiếng thì mới surf được xong Dân Trí chưa gossip được đến Làm Đẹp lol...
    Thêm nữa để lười không fá đám, tớ fải tập vào lúc mới ngủ dậy, vừa ngủ dậy tập ngay. Ko để đầu óc kịp minh mẫn mà fá đám. Vì nếu minh mẫn tớ sẽ nghĩ...mình fải check mail này, rồi fải uống sữa này, rồi fải blah blah...bận rộn lém ý...thôi mai tập vậy.
    Tình Hình là Tomorrow will never die đồng nghĩa với Fat will never die also lol...
  6. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Tặng chị hẳn 5* luôn!
    Em cũng đã tập nhiều lần nhưng cùng lắm được 2 tuần là thôi. Em đang tính đến nước mua máy tập nhưng người ta bảo lười thì có mua máy cũng thế thôi. Xem ra phải học hỏi cách sắp xếp thời gian của chị mới được.
  7. mummim1110

mummim1110 Thành viên mới

Tớ vừa download những bài mọi người nêuGiờ thì chỉ còn việc là có tập hay ko thôiCơ mà tớ cũng lười lắm, chưa bao h tập đc wá 2 tuần (hihi, giống bạn stqrcom ý) diet cũng toàn bỏ giữa chừngNhiều lúc cũng bít tự kiểm điểm k 5 phút rùi lại đâu vào đấy.Lần này xem wa các video cũng thấy hay hay, qt từ mai cố gắng mới đc
    Vì sự nghiệp làm đẹp, qtâm qtâm qtâm
  8. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

9. archityhn

archityhn Thành viên mới

Vote cho nàng 5* luôn, thán phục ^_^
    Ớ mà nàng cho tớ hỏi làm thế nào mua được tất cả các đĩa mà nàng nói nhỉ''? Mua ở đâu bi h? tớ mún thử xem cái nào có tác dụng với mình nhất ý mà
    Được archityhn sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 02/06/2009
  10. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

cho tớ ho?i muốn tập đu?i cho nho? thi? nên tập ba?i na?o? tớ vâfn chưa ti?m đc ba?i na?o ưng ý ca?.