1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Diary .......... Ngày ....... tháng ...... năm ........

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi Brooklyn, 24/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. R_V_W_G

R_V_W_G Thành viên mới

Cố lên em gái. Tại sao anh em mình lại ko ngồi với nhau nhỉ???
    To Sâu bọ: nhà cửa cũng hòm hòm rồi, Nhưng máy của tao hỏng ko vào YM được. Nếu có pa gì thì gửi email nhé. Nhớ mày ra phết đấy.
  2. win_arc

win_arc Thành viên mới

Xong nhà thì làm mấy tấm ảnh gửi vào mail cho tao. Mấy tuần này đang bận, đang phải viết project nên bận bù đầu. Hôm nay có bài trình bày về Hà Nội trước lớp, đau cả ruột, có gì mấy hôm nữa rảnh tao post ảnh lên cho xem. Nhớ các vi khuẩn ở nhà phết....
  3. jenny3004

jenny3004 Thành viên mới

a đấy àh?thực sự lúc này e cứ rối tung lên,e cũng muốn gặp mọi người nhưng mấy hôm nay e nhiều việc quá,lại có mấy chuyện đau đầu nữa nên mấy hôm nữa anh em mình gặp nhau nhé.
    To chị Kit ngố:tối wa e định gọi cho chị buôn chuyện cho đỡ căng thẳng nhưng aT bảo c ngủ rùi nên thôi,nhưng chắc mấy hôm nữa c phải ra nhà thờ ngồi với e rùi,mấy hum ko gặp mọi người,nhớ wa rùi...
    buồn cuời thật tối wa "hot" gọi cho mình nói ngày 25 này cưới,mình chẳng vui cũng chẳng buồn,tất cả đã qua...
  4. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

hôm nay là một ngày hết sức bình thường, bình thường hơn mọi ngày.
    mệt mỏi và chán nản vì ko cái việc gì ra cái việc gì cả. mọi việc chẳng tiến triển hơn tý nào mà cũng chẳng dừng lại. nói chung là hết sức buồn cười!
    ngày mai là 20/10, chúc chị em nhà mình luôn xinh xẻo, đáng yêu và mau chống lầy... ( ám chỉ những ai thì cũng biết rồi đấy! hihi!)
    @ Chyp: chúc mừng chị nhé! thế là hết lo ế! hihi! nhớ và iu chị nhiều!
  5. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

hi...chị cảm ơn yêu tinh nhé ...em lúc nào cũng đáng iu và dễ thương hết ...nhưng em chúc chị chuyện gì đấy , chả hiểu gì cả
  6. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

So sad. Hôm nay mình đến UK Alumni Gala, nói cười giả lả mà chẳng thấy vui gì cả. Mình nhớ London quá, nhớ những kỷ niệm những ngày buồn nhiều vui ít. London đã làm cho con người mình ra như thế này. Mình phải chui vào một xó ngồi yên một lúc rồi mới đứng lên đi về được.
    Lại nhớ một bài thơ: "Tôi bắt gặp nỗi cô đơn khi nép vào cánh cửa". Bây giờ, quá thèm một cánh cửa để ấp vào lòng một nỗi cô đơn!
  7. jenny3004

jenny3004 Thành viên mới

tất cả đã qua...chỉ có nỗi buồn ở lại...quá khứ..hiện tại...tất cả đều ko như mình mong đợi...
    con đường e va a đi qua vẫn ở đó chỉ co điều mọi thứ đã thay đổi,giống như tình yêu cũng vậy...mình đã ko thể cùng nhau đi trên 1con đường...chúc a hạnh phúc trên con đường mà..đã chọn
  8. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

Thứ 3 ngày 26/12/2006
    Trời ấm hơn nhiều dù vẫn cảm thấy người như đóng đá mỗi lúc đi qua Hồ Tây.
    Một ngày đầu tuần, đầu óc trở nên ngớ ngẩn và bấn loạn hơn khi nhận được điện thoại của bên Công Ty mình đang kỳ vọng gọi cho mình thông báo chuẩn bị cuối tháng này đi phỏng vấn...
    Cả núi việc của công ty còn pending, một đống bảng biểu đang chồng chất đợi mình...làm thế nào để còn trốn trưởng phòng để đi phỏng vấn và thi nữa , lại còn kế hoạch về nhà vào cuối tuần......tự nhiên thấy mình bận rộn
    Đó không hẳn là công việc mình thích nhưng với một mức lương cao hơn hẳn so với cái Công ty nghèo đói của mình và nhiều người cũng nói mình hợp với dạng công việc này ....nộp hồ sơ và đợi dài cổ , đến lúc nghĩ mình ko còn cơ hội thì cơ hội lại chạy đến ...không biết mình có làm nên trò trống gì không nhỉ ?Ôi chúa ơi, con phải làm thế nào nhỉ?? mình đã không hề có sự chuẩn bị ...vậy là mình sẽ yếu thế hơn các đối thủ khác rồi! Đáng tiếc quá! lẽ ra mình cần phải có kế hoạch và chuẩn bị chu đáo hơn...kệ ....mình còn bận yêu ....Anyway, mình sẽ nghỉ để thi, cũng chẳng biết có được không nữa............., thôi, cứ thử sức, ít ra mình cũng biết trong mắt họ mình có là gì hay không ?hìhì I have nothing to lose mà!
    Thời gian này mình quá bận rộn , với bao nhiêu là việc .Nhiều khi sự bận rộn là do chính mình tự tạo nên, ví như chuyện đãng trí của mình cũng làm mình mất cả một buổi tối bắt anh lục tung cả nhà lên chỉ để tìm cái chìa khoá xe máy cho mình...mà cuối cùng nó nằm trong túi áo khoác...giận mình ghê gớm
    Mình chưa hình dung ra cái cảnh nếu được họ nhận thì sẽ thế nào: sẽ phải rời xa cái phòng làm việc bộn bề giấy tờ và nhỏ bé này,ngày ngày không còn được đi ra đi vào khu liên cơ (có đầy anh đẹp trai này ) ... sẽ không còn nhìn thấy gương mặt khó chịu mỗi khi mình đến muộn của bà chị trưởng phòng (thỉnh thoảng đáng ghét) ...nguồn vốn ODA của mình sẽ không còn ai để cung cấp ..mọi thứ sẽ thay đổi......
    Ở cái tuổi này, mỗi quyết định sẽ có thể mark a turning point: sẽ thay đổi tất cả! Mình cũng từng có một quyết định mang tính chất "liều lĩnh" hơi cao, và bây giờ thì mình hoàn toàn mãn nguyện và hạnh phúc với điều đó ...
    Thôi! không hão huyền nữa, chuẩn bị làm việc tiếp nào...
    Chúc mình thành công, dù sao mình cũng sẽ cố gắng hết sức!
  9. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Đà Nẵng ngày...tháng...năm...
    Hôm nay đột nhiên nổi hứng đi lang thang khắp ttvnol, lạc bước vào đây, thấy hay hay nên ghé vào. Mọi người đừng xem đấy là một sự đường đột nhé.
    Nơi này, ai cũng có công việc riêng, bận rộn vậy mà mọi người vẫn có thời gian để đi tình nguyện, thật là khâm phục. Cảm phục thật lòng đấy. Đọc không sót bài nhật ký nào thấy mọi người tình cảm và tự nhiên chi lạ. Chỉ muốn ước mình được như mọi người, nhiệt thành và sôi nổi.
    Bon chen về màu tình yêu một tý. Theo tôi thấy, ty có rất nhiều màu, nhưng khác với các thứ khác, nó có màu sắc trong veo như thuỷ tinh. Bạn có đồng ý với tôi không? Thuỷ tinh trong màu nào cũng đẹp. Có điều thuỷ tinh dễ vỡ, như ty vậy, đẹp, phong phú, tinh tế và dễ vỡ.
    Hôm nay đi lang thang, chỉ muốn tìm thấy một cái gì đó rất mơ hồ, tìm đến hồ đồ cả người. Tại sao lại đầy những mâu thuẫn khó tin đến vậy nhỉ, khùng thật!
  10. lenguyenchuongvn

lenguyenchuongvn Thành viên mới

Hà nội, ngày...tháng...năm
    Lần đầu tham gia cùng Big heart là tham gia hoạt động tại trung tâm bảo trợ xã hội số 4 hà tây mình đã nhận ra được rất nhiều điều. Mọi người rất thân thiện và nhiệt huyết. Khi đó mình mới hiểu ra rằng ý nghĩa của cuộc sống là gì. Có lẽ là được giúp mọi người, và được chia sẻ.
    Hạnh phúc sẽ được nhân đôi nếu được chia sẻ.