1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DIARY - Viết cho Hôm qua - Hôm nay và Ngày mai.....

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi nikocavn, 12/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungteng

tungteng Thành viên mới

Niềm vui bất ngờ vào ngày cuối tuần làm mình vui vẻ hẳn lên. Cuối cùng thì nó cũng đã đến, như nắng hạn gặp mưa rào vậy... Có lẽ lần này phải làm một cái gì cho đó riêng mình.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui
  2. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Cho em chia sẻ niềm vui cùng anh với nhé. Còn em thì vừa buổi sáng đã bực mình rồi, trong khi em chuẩn bị nói ra một điều quan trọng và ý nghĩa thì người ta lại nói những lời đùa cợt.... Em thất vọng kinh khủng....
    Cuối tuần của em chắc còn tồi tệ hơn nữa cho mà xem
  3. hoagaobensong

hoagaobensong Thành viên mới

Ngày mai là ngày quyết định của đời mình, làm bao nhiêu năm rồi vẫn chỉ là ký hợp đồng không thời hạn. Đến ngày mai là ngày hoagao chính thức là CNVC Nhà nước, dù muộn nhưng vẫn tốt. Mọi người cùng chung vui với niềm vui của hoagao nha.

Hôm nay tự nhiên tâm trạng quá. Chẳng phải tại thời tiết lúc nắng lúc mưa đâu, có lẽ tại cơn buồn ngủ giữa trưa ập đến... Trong người cảm giác khó chịu kinh khủng. Thấy buồn buồn, mà k hiểu nỗi buồn từ đâu đến....
    Không thể tưởng là đôi lúc con người ta lại rơi vào trạng thái như thế này... Dễ cáu giận, dễ bức bối và tung hê tất cả, trong khi không hề có điều gì đó ảnh hưởng đến tâm lý.... Tự hỏi tại sao? Nhưng k tìm ra câu trả lời....
    Thấy thật buồn vì cái trạng thái cảm xúc hỗn loạn như vậy. Nhiều lúc cảm thấy muốn điên, muốn đập phá, nhưng rồi nhận ra hoàn cảnh mình đang sống, bị gò ép bởi một quy luật không có sự thay đổi dù là nhỏ nhất, thấy bị vẫy vùng trong cái truyền thống oái oăm mà những người xa quê hương tự đặt ra cho thế hệ đi sau họ.... thấy buồn tủi vì không ai hiểu được mình đã cố gắng đến mức nào để tuân theo nó.... thấy đau lòng khi làm người yêu thương phải chịu đựng những "nổi loạn" của mình.... và thấy thương cho chính mình khi cứ loay hoay tìm lối thoát mà vẫn mù mịt như đi vào cuối đường hầm....
    Tự nhiên chẳng muốn học nữa, chẳng muốn cố gắng phấn đấu như mục tiêu đã đặt ra nữa. Tự nhiên muốn vứt bỏ tất cả... Mà đã có gì đâu mà vứt bỏ tất cả chứ.... Chẳng phải đã từng vứt bỏ tất cả khi rời VN đó sao.....
    Mệt mỏi, trống rỗng.....
  5. redsunflower

redsunflower Thành viên mới

"Thinking of you, I''m thinking of you..."
    Sáng đang say ngủ thì chuông tin nhắn kêu réo rắt, tin nhắn của M. Chẳng đủ can đảm đọc hết in nhắn lại ngủ vùi. Đi làm mới chợt nhớ hình như sáng nay mình có tin nhắn, chắc lại chào hỏi thui, kệ đó đi!
    Không thấy hồi âm, một lúc sau M. gọi lại: "...Đêm qua anh mơ thấy em nên sáng nay đạy nhắn tin hỏi thăm thôi!" "Vậy à?"
    Chẳng hiểu sao lại hờ hững thế dù đã có lúc mình mong chờ từng tin nhắn, một ngày không gặp là gọi điện, cười một mình khi nghe những lời như thế... Có lẽ chỉ là cơn say nắng, ngất ngây nhưng chóng qua.
    Thật may vì chưa ai nói gì, thật may vì mình vẫm là anh em. Lòng chợt thấy thanh thản lạ, làm việc thôi!. Come on!!!
  6. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

Mình rất thích bài Thinking of you. Mình đã để chuông điện thoại của người iu mình bằng bài hát này. Mỗi lần nghe lại thấy nhói cả tim
  7. giolong239

giolong239 Thành viên mới

Cái ảnh của yukihide_mori đẹp quá
  8. redsunflower

redsunflower Thành viên mới

Ngày hôm qua...
    Chưa bao giờ mình nặng lời với em mình như thế, mắng em mà không sao cầm được nước mắt, cả đêm không sao ngủ được.
    Đã lâu lắm rồi mình không tin vào những điều kỳ diệu nhưng nếu có một điều ước thành sự thật, chị sẽ ước...
    Ngày hôm nay...
    Dù đục, dù trong dòng sông vẫn chảy
    Dù cao, dù thấp cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Vẫn phải sống từ những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không nhìn ngay tự trong tâm?
    Đất ôm ấp cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Không chỉ để dành cho một riêng ai!
    Dù thế nào chị vẫn tin ở em, cố lên em nhé!!!
    Ngày mai...
  9. YeulamTienHung

YeulamTienHung Thành viên quen thuộc

23h57'' ngày 18/08/2008
    "Anh à, E xin lỗi... Nhưng mình đừng gặp nhau nữa nhé!"
    Nó đã quyết tâm send tin nhắn dó sau nhiều ngày suy nghĩ, phân vân, ngập ngừng. Và lúc này đây, khi nó đang khóc vì một câu chuyện nó đọc được và câu chuyện đó đã mang lại quyết tâm cho nó. Nó đã nói với anh vì nó biết rằng trước sau gì câu đó cũng cần được nói ra. "Những gì không xuất phát từ trái tim thì cũng sẽ không đến được trái tim. Hãy để cho chuyện này trôi qua một cách bình lặng như những ngày qua a nhé!"
  10. Thu_6

Và rồi ta hứa sẽ quay trở lại, vào một ngày kia như hai người bạn.....
    10 năm nữa.... Người ta bảo mình 10năm nữa gặp lại nhau nhé.... Mình chẳng muốn gặp lại con người ấy. Tất cả đã qua đi để lại những dối trá, đớn đau...
    Không bao giờ mình có thể tha thứ được. ..