1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dịch âm đạo có màu nâu có bị sao không?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi seopro2210, 28/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seopro2210

seopro2210 Thành viên mới

Chào bác sĩ! Thời gian gần đây em có tình trạng huyết trắng bất thường. Dấu hiệu nhận biết là em hàng ngày Khi hu mau nau, có khi loãng giống như nước tuy vậy có lúc lại giống dạng keo. Em được biết khi hiện tượng khí hư ra nhiều lại có màu nâu là dấu hiệu nhận biết điển hình của ung thư cổ tử cung. Chưa biết như thế có phải không Thưa bác sĩ chuyên khoa. Xin các chuyên gia phòng khám đa khoa Thái Hà tư vấn giúp em. (Thu Hà - Đống Đa Hà Nội).

Thu Hà thân mến!Rất vui vì chị em từng tín nhiệm những bác sĩ phụ khoa Thái Hà. Dưới đây là các chia sẻ của những bác sĩ chuyên khoa phòng khám phụ khoa Thái Hà cho các câu hỏi của chị em.

Xem thêm: ra nhiều khí hư màu trắng đục là dấu hiệu của bệnh gì

Huyết trắng có màu nâu có bị làm sao không?

Khí hư khỏe mạnh thường loãng và dai, mục đích để một ít huyết trắng lên hai ngón tay có thể nhiều ngày ra được. Khí hư hay ra không ít theo giai đoạn rụng trứng. Trước thời kỳ trứng rụng khí hư thường hay ra ít và không dai.

Dịch âm đạo khác thường dấu hiệu nhận biết ở vấn đề số lượng, màu và mùi của khí hư sẽ mất cân bằng. Khi đó, khí hư hay ra nhiều, có màu trắng đục sữa, có màu vàng hoặc có màu xanh, nhất là dịch âm đạo còn lẫn máu cùng với sự mất cân bằng về mùi như: có mùi hôi tanh, tanh.

Trường hợp của Thu Hà, bạn ra khí hư và khí hư có màu nâu lại xảy ra trong thời gian dài rất có thể bạn đã bị viêm nhiễm phụ khoa thường mắc bệnh phụ khoa nào đó. Còn vấn đề nữ giới đã từng mắc bệnh phụ khoa nào thì nên làm các xét nghiệm như soi tươi khí hư, hay qua quy trình kiểm tra của các bác sĩ chuyên khoa chuyên môn mới có thể có một số kết luận chính xác được, quan sát qua dấu hiệu khí hư của chị em thì chưa thể kết luận.

Bạn cũng không nên coi nhẹ tình trạng dịch âm đạo bất thường bởi phần lớn các bệnh nữ giới thường gặp dấu hiệu nhận biết qua sự mất cân bằng của dịch âm đạo. Vì vậy, khi có dấu hiệu của dịch âm đạo bất thường chị em nên sớm đến những cơ sở y tế chuyên khoa nhằm sớm xác định ra nguyên nhân và có liệu pháp chữa trị.

Bệnh ung thư cổ dạ con là bệnh mà chị em thường gặp phải. Ung thư cổ tử cung thường hay không có biểu hiện gì đặc biệt lúc mới mắc bệnh. Lúc bệnh chuyển đến giai đoạn trầm trọng hơn mới thấy những biểu hiện. Chính vì vậy, thăm khám phụ khoa theo định kỳ cũng như xét ngiệm PAP 6 tháng/1 lần là việc tiến hành cấp thiết nhằm để phòng tránh các bệnh phụ khoa và bệnh ung thư cổ tử cung ở phụ nữ.

Trên đây là những chia sẻ từ phòng khám Thái Hà phụ khoa Thái Hà về việc mà bạn Minh Thư vấn đề. Hi vọng, một số kiến thức này sẽ giúp cho ích cho nữ giới. Nếu chị em còn có những vấn đề nên được chúng tôi phòng khám Thái Hà giải đáp hãy gọi ngay cho chúng tôi theo đường dây nóng số điện thoại 01665115116. phòng khám Thái Hà của chúng tôi sẽ tận tình tư vấn giúp chị em.

Trích: http://www.imfaceplate.com/seopro2210/kh-h-mu-trng-biu-hin-ca-bnh-g